ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ยางNitto ให้หมั่นระวังไว้ครับ  (อ่าน 53883 ครั้ง)

ออฟไลน์ archian

• Hero Member
Re: ใครใช้ยางNitto ให้หมั่นระวังไว้ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 21:17:25 »
กำลังจะเปลี่ยนเป็น DEESTONE  ฉิวๆๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Re: ใครใช้ยางNitto ให้หมั่นระวังไว้ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 21:21:00 »
Made in Japan ที่ห่วยๆก็มีแหะ :o
อันตรายนะครับยางเนี่ย :-\
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 23:49:39 »
ได้ยางแล้วครับ Goodyear Asym 2 255/35R18 ที่บ้านผมใช่Asym 2 อยู่ 3 คัน ไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้เลย

ใครสนใจGoodyear บอกได้ครับ ผมแนะนำร้านได้ครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 00:09:46 »
ได้ยินเรื่อง Nitto บ่อยมากเลยครับ  คงต้องเลี่ยงจริงๆยี่ห้อนี้

ผมเคยเจอยางห่วยแบบนี้แม้ไม่ได้ดูแย่ขนาด จขกท กับ michelin xcd ยางบวมและระเบิด 3เส้นติดกัน อาทิตย์ละเส้น อายุ13เดือนเท่านั้น

เล่าให้ใครฟังเค้าก็ไม่เชื่อ   แถมได้ยางติดรถ energy เหินน้ำคุมให้อยู่ในเลนไม่ได้แม้วิ่งทางตรง
เล่าให้ใครฟังเค้าว่าเราอคติ  ของแบบนี้ไม่เจอกับตัวก็ไม่รู้หรอก
ยาง มิชลินผมสาปส่งเลย  ต่อให้ใครบอกว่ามิชลินดีผมก็ไม่เชื่อ

ผมเปลี่ยนไปใส่ bs ar10 หรือ gr90  duravi lio677 มันไม่เป็น วิ่งนับแสนกิโล อายุใช้ได้สามปีเต็มๆ

เป็นผมก็คงไม่เชื่อเหมือนกันครับ
เพราะของผมก็ XCD วิ่งเกือบสิบปี เป็นแสนกิโล จนสภาพเป็นเช่นนี้ ใช้ขนกระถางทีร่วมตันนึงตลอด พ่อผมยังไม่คิดเปลี่ยนเลย แต่ผมห่วงเรื่องความปลอดภัย ก็เลยเปลี่ยน
ปัจจุบันใช้ Michelin Agilis ก็นุ่มดีครับ ยังไม่เจอปัญหาใดๆ ประทับใจกว่าตอนใส่ Leo เยอะเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2013, 00:11:35 โดย 6162002 »

ออฟไลน์ XyteBlaster

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 01:18:22 »

ยางอันใหม่ที่ผมเปลี่ยน ลองใช้ hankook s1 noble ยาง comformt ดู
ยางนุ่มดีมาก อาจจะเพราะยังใหม่ แต่ระยะยาวต้องดูกันอีกที
มีเพื่อนๆ ใครเคยใช้ hankook บ้างครับ ช่วย comment ด้วยก็ดีครับ

เคยใช้ hankook ครับ พอดีช่วงนั้น ฝืดนิดนึง ... ปกติขับรถเร็วบ้างตามจังหวะ

แต่เชื่อไหม  ยาง hankook ทำ abs รถผมทำงานหลายครั้งมาก  เคยขับมา 160 ทางตรง    เหยียบเบรคสุด .. abs จับทันที เพราะล้อไม่เกาะพื้นแล้ว ..

ถ้าเบรคในโค้ง 120 ก็เอาไม่อยู่แล้วครับ 

ใส่มาวิ่งแค่ปีเดียว 10,000 โล นิด ๆ ถอดทิ้งครับ  ไม่ไหวจริง ๆ ดอกยางเหลือบานเบอะเลย ..  ขายต่อไปแค่ 5000 เอง
ตกเส้นละ 1250 

ตอนนี้ใส่ pirelli P-Zero ครับ  ไม่รู้ว่าจะทนเท่าไหร่เหมือนกัน เพราะยางยังใหม่อยู่ ก็เกาะใช้ได้นะครับ

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 20:37:52 »
ผมใช้ NT555 มา เกินหมื่น กม.แล้ว

ยังสบายดี

ขอบคุณที่เตือนครับ จะได้ระวัง ดูแลยางตัวเองบ่อยๆ

ออฟไลน์ Neuspeed

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 21:29:04 »

อันนี้รถที่โรงงานบวมออกมาเป็นลูกมะนาวเองเลย คันนี้ไม่ได้ใช้ขนของหนักใช้วิ่งงานเอกสารอย่างเดียวแปลกจริงๆ

ยางยี่ห้อ thunderer

ออฟไลน์ menglovekai

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 22:11:02 »
ใช้ nitto แต่เป็นขอบ15 ใส่มา สี่ปีละ วิ่งน้อย แต่วิ่งโหด

ออกตัวแรง เบรคหนัก  ยังไม่แตก ยังไม่ร้าว  ยางสึกเสมอกัน ปกติดีครับ

บางที ยางขอบบางๆ เจอมุมล้อแปลกๆ ก็แย่เหมือนกัน  แต่ถ้าลอกออกมาเป็นแผ่นแบบนี้ ย้ายค่ายเถอะครับ  :)

ออฟไลน์ erosa

• Full Member
    • New Navara 2014
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 23:56:20 »
น่ากลัวครับ อันตราย
ขับขี่มีน้ำใจ ปลอดภัยทุกคน  อัลเมร่ารถไฮบริด

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 00:23:27 »
ผมก้ใช้ Nitto Dura grapper  215/70/16 ใช้มาปีกว่าๆ วิ่ง 3x,xxx กม.ก็ปกติดี ไม่มีปํญหาเลยนะครับ

ตอนนี้ดอกยางก็ยังนิ่มและยังไม่สึกเท่าไหร่ เสียงก็ยังไม่ดังมาก เลยเปลี่ยนรุ่นเดิมกับอีกคัน 215/70/15 ใช้มา 7 เดือนแล้ว

ก็ยังโอเคอยู่เลยครับ สงสัยเป็นเฉพาะรุ่นแน่ๆเลย เพราะส่วนตัวผมที่เปลี่ยนให้กับอีกคันเพราะว่าเป็นรถ MPV แต่ยางขอบ 15 ส่วนใหญ่เป็นยางบรรทุก

แถมราคาสูงทั้งนั้น ประกอบกับ nitto เป็นยาง MPV ราคาไม่แรงถูกกว่าพวก Bridgestone และใช้มากับอีกคันถึงสามหมื่นกว่ากิโลแล้วผมเลยค่อนข้างโอเค

เมื่อเทียบกับราคา ส่วนเรื่องความทนยังต้องดูกันต่อไปเพราะตอนนี้รถผมก็วิ่งมาพอสมควรละ เส้นเก่า Bridgestone R623 วิ่งไปแปดหมื่นกว่าโล

Continental made in Malaysia ใช้ได้แค่สามหมื่นกิโลกว่าๆ ใช้ดีแต่ดอกสึกเร็วมากก ชุดนนี้ nitto ก็คิดว่าคงโอเคครับเทียบกับราคานะ

ออฟไลน์ NittoTireThailand

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 16:45:18 »
เรียน ท่านเจ้าของกระทู้ คุณ popdemonic

ผมเป็นทีมงานจาก บริษัท ต.สยาม คอมเมอร์เชียล จำกัด ผู้นำเข้า ยางรถยนต์ Nitto นะครับ

จากเนื้อหาของกระทู้นี้  ทางเรารับทราบ และ ไม่ได้นิ่งนอนใจแต่อย่างใด ทางเราได้แจ้งเนื้อหาไปยังบริษัทแม่ที่ประเทศญี่ปุ่นเพื่อแจ้งปัญหาที่เกิดขึ้น
และ ทางบริษัทแม่แปลกใจในผลที่เกิดขึ้นมาก ที่จะมีการผิดพลาดติดต่อกันอย่างที่ท่านแจ้งมา จึงขอตรวจสอบให้แน่ชัด ว่า เกิดจากสาเหตุใดกันแน่ ทางเราจึงกำลังรวบรวมหลักฐานเพื่อจัดส่งเรื่องไปยังประเทศญี่ปุ่น โดยจำเป็นต้องขอรายละเอียดเพิ่มเติมจากท่าน และ ตามที่ท่านแจ้งว่าได้เคลมที่บริษัทของเราโดยตรง แต่ทางเราตรวจสอบจากประวัติการเคลมไม่พบกรณีดังกล่าว ทางเราอยากจะรบกวนขอรายละเอียดเพิ่มเติม ดังนี้

1. ชื่อ นามสกุล
2. หลักฐาน หรือ เลขที่การเคลมยางในแต่ละครั้ง
3. ชื่อของพนักงานที่รับเรื่อง (ถ้าทราบ)
4. รายละเอียดเท่าที่ท่านจะสามารถให้ได้ เพื่อทำการตรวจสอบ ค้นหายางเส้นทุกเส้นที่ท่านกล่าวถึง เพื่อนำมาตรวจสอบและจัดส่งให้บริษัทแม่
5. รูปถ่ายรถยนต์ ของท่าน ในด้านหน้า ด้านข้าง และ มุมเฉียง เพราะการตั้งแคมเบอร์ มีผลต่อการใช้งานยางโดยตรง

หรือ ขอ เบอร์โทรศัพท์ติดต่อ ของท่าน เพื่อให้ทางเจ้าหน้าที่ของเราติดต่อไป

ทางบริษัท ฯ ขอยืนยันอีกครั้งว่า ทางเรามุ่งมั่นที่จะพัฒนาสินค้า และ รักษาคุณภาพสินค้า ให้ลูกค้าทุกท่านที่ไว้วางใจในสินค้าของเรา มั่นใจในทุกการขับขี่ ในทุกเส้นทาง หากเกิดปัญหาใดๆ เกิดขึ้น ทางเราจะพยายามหาสาเหตุและเพื่อแก้ไขปัญหาดังกล่าวจนสุดความสามารถ

เมื่อทางเราได้ข้อมูลเพิ่มเติมและทราบถึงสาเหตุดังกล่าวแล้ว จะชี้แจงให้ทุกท่านทราบอีกครั้ง

ขอบคุณครับ

ทีมงาน Nitto Tire Thailand

ออฟไลน์ kengointer

• Full Member
    • GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 16:14:49 »
NITTO NEO GEN ใช้กับมาสด้า2 ใช้ 1 ปีกว่าๆ ประมาณ 30,000 ยางบวมเป่งเลย

ออฟไลน์ NittoTireThailand

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 18:42:31 »
เรียน คุณ kengointer

สามารถเคลมได้นะครับ กรุณาติดต่อร้านตัวแทน จํา หน่ายที่ท่านทําการติดตั้งยางมา ซึ่งถ้าเกิดปัญหา จากการผลิต ทางเราสามารถเคลมให้เลยครับ

ซึ่งปัญหา ส่วนมากที่พบเกิดมาจากการดูแลลมยางไม่ สม่ำเสมอ หรือเกิดจากการตกหลุม หรือ กระแทก อย่างแรง จึงอยากให้ลองติดต่อตัวแทนจําหน่าย หรือ ส่งอีเมล ชื่อ เบอรโทร มาให้ที่ email : [email protected] ทางเราจะให้เจ้าหน้าที่ดูแล และ แจ้งกลับ ครับ