ผู้เขียน หัวข้อ: มีโอกาสไหมครับที่ honda stepwgn จะประกอบในไทย  (อ่าน 2440 ครั้ง)

ออฟไลน์ ichit

• Newbie
  • *
สนใจ honda stepwgn อยู่ครับ  ติดอยู่เรื่องเดียวคือราคา :'(
ใจยังหวังว่าถ้าประกอบในประเทศ  ราคาน่าจะย่อมลง
เพื่อนๆคิดว่าเป็นไปได้ไหมครับ  แล้วราคาน่าจะประมาณเท่าไหร่
อ้อ! สมาชิกใหม่  ขอสวัสดีเจ้าบ้านและเพื่อนๆทุกคนครับ ;)

ออฟไลน์ novic

• Jr. Member
  • **
Re: มีโอกาสไหมครับที่ honda stepwgn จะประกอบในไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 14:44:13 »
ไม่น่าจะมีขาย

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
Re: มีโอกาสไหมครับที่ honda stepwgn จะประกอบในไทย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 16:53:20 »
แทบไม่มีครับ
ยิ่งปัจจบุัน ยอดจองรถของ honda ก็ยาวเป็นหางว่าว
คงยังไม่คิดแผนที่จะขึ้นสายการผลิตใหม่หรอกครับ
แถมต้องยอมรับว่า รถแนวนี้บ้านเราขายยาก

แต่ถ้ามีก็ดีนะ ผมก็อยากได้ ขอราคาใกล้ๆ accord ก็โอเลย

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 16:54:35 »
ไม่มีแน่นอนครับ
ถ้าชอบเล่นได้ครับ ราคาสูง แต่ ประกอบดี เพราะ made in japan
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ TLX

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 17:00:34 »
ผมว่ายากครับ  เพราะรถแนวนี้ไม่ใช่ยอดขายหลักของในประเทศไทยครับ
ขึ้นสายพานการผลิตมาก็เกรงว่าจะไม่คุ้มทุนครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 17:40:59 »
แล้วถ้าลุ้นให้ประกอบที่อินโดแบบเดียวกับ Freed แล้วเอาเข้ามาขายในไทยล่ะครับ??
พอมีลุ้นไหม
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 18:38:35 »
นั่งรออย่างตาละห้อย mpv บ้านเราตลาดเล็กจริงๆ
'19 Honda Civic EL