ผู้เขียน หัวข้อ: รถไมล์เยอะ ไม่เคยชน กับรถไมล์น้อย เคยชนหนัก ขายคันไหนง่ายกว่า ?  (อ่าน 4865 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
รถรุ่นเดียวกัน สีเดียวกัน ปีเดียวกัน เจ้าของเดียวกัน

จะขายคันนึง คันไหนคนซื้อจะชอบมากกว่า

ไมล์ 140000 ไม่เคยชนสีเดิม ๆ สภาพเดิม ๆ ทุกอย่าง
ไมล์ 60000 ชนหน้าหม้อน้ำแตก กระโปรงย่น ทำสีใหม่ทั้งคัน สีเดียวกันกับอีกคัน คนดูรถเป็นก็รู้ว่าทำสีมาเพราะสีมันใหม่เกินปี

ทั้งสองคันขับได้ปรกติดี

คันไหนน่าจะขายง่ายกว่าครับ ?

เลขไมล์สวย หรือ สภาพเดิม?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2013, 17:13:31 โดย jaesz »

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
ไม่เคยชน น่าจะขายดีกว่า

เพราะถ้าเป็นตัวเอง คงไม่ซื้อคันที่มีประวัติว่าชนหนัก

ออฟไลน์ ichok

ถ้าต้องเลือกเอาคันที่ไม่ชนหนักครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ไม่มีใครอยากซื้อรถชนมาหรอกครับ
รถชนมาซ่อมให้ตายก็ไม่เหมือนเดิม
รถวิ่งเยอะ เครื่อง เกียร์ยังพอยกใหม่ได้
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ mewzabahl

เลือก วิ่งเยอะ  ไม่เคยชนหนัก สภาพเดิมๆครับ

keanetona

ไมล์เยอะวิ่งน้อยครับ สภาพเหมือนวันออกจากโรงงานที่สุดครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
ไมล์เยอะน้อยไม่เกี่ยวครับ เพราะสุดท้ายก็โดนกรอ ถ้าขายเต๊นท์นะ

แต่สภาพรถสำคัญกว่า ถ้าชนเล็กชนน้อย เคยไปซ่อมสี พอทน

ถ้าอดีตเคยชนหนักถึงขั้นตัวถังบิดเบี้ยว ช่องว่างซ้ายขวาไม่เท่ากัน เสร็จเลย

ออฟไลน์ redsun

คันที่โครงสร้างดี น่าเลือกมากกว่าครับ
สีเดิมๆมองกี่ครั้งกี่ครั้งก็มีความสุข
น็อตทุกตัวORIGINALทั้งหมด ช่องกลมดิ๊กทุกช่อง
เหลี่ยมมุม คมเป็นคม มนเป็นมน สันสวยๆ
ช่องไฟเป็นระเบียบเรียบร้อย
ความเดิมมากๆของมันนี่แหล่ะ มีเสน่าห์สุดๆครับ

ออฟไลน์ Monn

ไม่ชนสิครับ ชนจนหม้อน้ำแตก ผมว่ามันเสี่ยงเหมือนกันว่าซ่อมมาเหมือนเดิมไหมนิ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ valensena

• Full Member
โดยส่วนตัวจะซื้อรถมือสองไม่เคยดูไมล์เยอะเท่าไรครับ

ไมล์เยอะอย่างมากก็เปลี่ยนอะไหล่ใช้งานจุกจิกเฉยๆ

แต่ไอ้ชนหนักเนี่ย มันส่งผลถึงโครงสร้างหลักๆแน่นอนละ   ดีไม่ดีบานปลาย  เจอแชสซีหักนี่งานเข้า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ชนหนักโดนกดแน่ๆครับ

ออฟไลน์ HYDE--

ถ้าถามผม ผมเลือกคันที่สภาพดีแน่นอนครับ อย่างไม่ลังเลเลย
ถ้าคนไม่มีความรู้ ประมานว่า ดูรถไม่เป็น มาเจอรถไมล์น้อย เค้า็ก็ต้องเลือกรถไมล์น้อยครับ

แต่ถ้าคนมีความรู้ ดูรถเป็น ไมล์จะเยอะจะน้อย เค้าจะตรวจรถอย่างละเอียด แค่เปิดฝากระโปรงขึ้นมาก็รู้แล้วครับว่าโดนมา
ซึ่งพอรู้แบบนี้ เค้าก็อาจจะ ไม่เอาเลย หรือถ้าเป็นเต้นท์ ก็คงกดราคายับ

ก่อนหน้านี้เคยจะขายรถคันนึง พอรู้ว่าโดนชนหนักมา โดนเต้นกดราคาจากตอนแรกลงไปอีก 2 แสนบาทเต็มๆครับ

ออฟไลน์ Tapanan

เลือกตัวถังเป็นที่สำคัญครับ.....

jaesz

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

ออฟไลน์ BhuBhu

• Full Member
เลือกรถไมล์เยอะ ดูแลดียังไงก็ดีกว่ารถชนมาแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Khanintakarn

• Jr. Member
  • **
รถที่ชนเยอะมันซ่อมไม่จบอ่ะครับ
สบายใจเลือกไมล์เยอะดีกว่า