ผู้เขียน หัวข้อ: กระบะ วีโก้สี่ประตูตัวเตี้ย ใช้ยางตัวไหนดีครับแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 15532 ครั้ง)

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• Sr. Member
  • เด็กน้อยภูพาน
พอดีวีโก้ที่บ้าน(4ประตู ตัว 3.0G โฉมแรกเลย) พ่อบอกกำลังจะเปลี่ยนยางครับ
แกบอกว่าวิ่งมาห้าหมื่นกว่าโลแล้วกับยางชุดนี้ เวลาเลี้ยวเริ่มมีเสียง แกเลยว่าจะเปลี่ยนยาง

พ่อบอกว่าอยากลองยางตัวใหม่บ้าง(ปกติแกเปลี่ยนแต่ยางรุ่นเดิมที่มากับรถเลยครับ)

มีเงื่อนไขว่า
1. ใช้ยางขนาดเดิม หรือ ที่ใส่กับล้อติดรถได้
2. เชื่อถือเรื่องความปลอดภัยได้
3. นุ่มเงียบแบบ GR90 ได้ยิ่งดี(รถเก๋งอีกคันที่บ้านพึ่งไปเปลี่ยนมาแล้วพ่อแกชอบติดใจ แต่ผมเข้าใจว่ายางรุ่นนี้ไม่มีสำหรับกระบะ)
4. รถไม่เคยบรรทุกเลยครับเพราะจะมีกระบะอีกคันไว้ใช้งานอยู่แล้ว

ขอบคุณทุกความเห็นเลยนะครับ
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ IZAMUFINV

• Jr. Member
  • **
  • CITY 97 ===> NEW CITY 2009
ยางรถกระบะ เน้นนุ่ม เงียบ บรรทุกน้อย ณ ตอนนี้ ตัวเลือกมีไม่มาก

แนะนำ BS R611 DURAVIS ครับ (ยางเดิมติดรถวีโกป่าว ไม่แน่ใจครับ)

ของติดรถคันนี้ตั่งแต่วันแรกถึงตอนนี้เป็น R623 ครับ

ออฟไลน์ Godzilla2005

• Full Member
ถ้าไม่บันทุกก็ลองหายางเก๋งมาใส่ก็ได้

แม็ก 15 ลองหา bs my01  ก็ได้มั้ง

แต่รอบวงจะลดลงนิดหน่อย 

ความทนทานจะสู้ยาง กระบะ เดิมๆไมไ่ด้ นะ

เจอหลุมก็ เบาๆหน่อย

ตอนนี้ผมใช้ Duravis  ก็โอนะ  4 หมืนละ ดอกยังหนา เกาะยังดี แต่ ไม่นุ่มละ

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
R623 อูววววววว ผมไม่เคยเจอยางอะไรที่ออกแบบมาเหมือนยางรถ10ล้อแบบนี้เลย

ห่วยจนนึกไม่ถึงว่า ยี่ห้อระดับ บริดกระโจน จะทำมาขายได้

เปลี่ยนเถอะครับ ใส่ R611 แล้วจะพบทางสว่าง

ผมใส่กับบิ๊กเอ็ม 205/70/15 เงียบสบายดี
พ่อตาเห็น ขอบ้าง จัด 195R15 ใส่อีกคัน ก็ยังทนดี ขนาดพ่อตาผมขับโหด บรรทุกปุ๋ย20กระสอบทางลูกรัง 15 กม.แทบทุกวัน ดอกบิ่นบ้าง แต่ไม่บวมไม่ร่อน
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ขอบคุณครับ ตอนแรกก็ว่าจะเอายางเก๋งนั่นล่ะครับ แต่เนื่องจากมันหา 215/70/15 ไม่ได้ เดี๊ยวจะลองบอกพ่อให้
ลอง Duravis R611 ดูครับ ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
Michelin Lattitude Tour HP เลยครับ เป็นยางรถ SUV รับรอง นุ่ม เงียบ ดุจยางรถเก๋งสมชื่อแน่นอน
ผมเข้าใจว่า ขนาด 215 70 15 ก็น่าจะมี หรือจะเพิ่มเป็น 225 70 15 ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ bojung

Duravis R611 อีกหนึ่งเสียงครับ หรือจะไปลอง BF goodrich ก็ได้ครับ เกาะถนนดี

ออฟไลน์ fameta

• Jr. Member
  • **
บริจสโตน หรือ มิชิลีน ตามมาตรฐานยางติดรถกระบะโตต้า