ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเกี่ยวกับรถ Mercedes benz Cla  (อ่าน 10164 ครั้ง)

ออฟไลน์ mixku131

• Newbie
  • *
ขอสอบถามเกี่ยวกับรถ Mercedes benz Cla
« เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 21:16:46 »
อยากว่าความความกว้างรถมันใหญ่หรือเลกกว่า Cls ครับ และการใช้งาน เเละมีที่นั่งกี่ที่นั่ง และน่าจะมาไทยประมาณเดือนไหน และราคาน่าจะเริ่มต้นที่เท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: ขอสอบถามเกี่ยวกับรถ Mercedes benz Cla
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 21:21:34 »
เล็กกว่า CLS เยอะครับ
มันพื้นฐานมาจาก A Class ส่วน CLS พื้นฐานจาก E Class ครับ
ราคาก็ +- เอาจาก A Class ได้เลยไม่น่าจะต่างกันมาก (ผมคิดเอาเองนะ)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ KKOOB

• Full Member
Re: ขอสอบถามเกี่ยวกับรถ Mercedes benz Cla
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 21:34:09 »
เมืองนอกเริ่มขายเมษา กว่าจะมาถึงเมืองไทยคงบวกไปอีก 6 เดือน (ดูอังกฤษเป็นหลัก)

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 21:58:47 »
เมืองนอกเริ่มขายเมษา กว่าจะมาถึงเมืองไทยคงบวกไปอีก 6 เดือน (ดูอังกฤษเป็นหลัก)

ถ้าเกรมาร์เกตล่ะครับกี่เดือนครับ

ออฟไลน์ M Performance

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 22:16:57 »
MBTH น่าจะมีให้เห็นประมาณ ช่วงท้ายปีครับ

ส่วน grey market น่าจะนำเข้ามาช่วง สค.-กย.

ราคาแพงกว่า A Class แต่ถูกกว่า C Class ครับ

น่าจะอยู่ที่ประมาณ 2 ล้านกลางสำหรับตัวเริ่มต้น
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ cloud

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 22:25:09 »
MBTH น่าจะมีให้เห็นประมาณ ช่วงท้ายปีครับ

ส่วน grey market น่าจะนำเข้ามาช่วง สค.-กย.

ราคาแพงกว่า A Class แต่ถูกกว่า C Class ครับ

น่าจะอยู่ที่ประมาณ 2 ล้านกลางสำหรับตัวเริ่มต้น

จะมาพร้อม e class facelift ป่าวครับ

ออฟไลน์ M Performance

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 22:28:29 »

จะมาพร้อม e class facelift ป่าวครับ

ผมว่า E class SEDAN จะมาก่อนครับ ส่วน Coupe และ Cabriolet น่าจะมาพร้อมกับ CLA
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ BrownCony

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 23:08:03 »
กระทู้นี้ผมตอบไว้แล้วครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,27645.30.html

ออฟไลน์ INDY

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 23:34:02 »
ผมเอา cla 200 ไปใส่แค่ชุดแต่ง amg,หลังคา,ไฟหน้า,แล้วก็เกียร์ จาก31,862 euro ไปจบที่ 40,382 euro แล้วยังมีให้ใส่อีกเยอะไม่รู้จะไปจบที่เท่าไหร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2013, 08:50:45 โดย INDY »

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 00:07:00 »
มันพื้นฐานมาจาก A Class ส่วน CLS พื้นฐานจาก E Class ครับ
ราคาก็ +- เอาจาก A Class ได้เลยไม่น่าจะต่างกันมาก (ผมคิดเอาเองนะ)

ตามนั้นครับ แต่ผมคิดมันน่าจะแพงกว่า A-class แน่ๆครับ ก็อารมเดียวกับที่ CLS แพงกว่า E-class น่ะแหละ
ถ้าให้เริ่มต้นต่ำกว่า 2 ล้านเหมือน A-class คงเป็นไปไม่ได้แน่ๆ ราคาน่าจะ +- กะ C-class ไม่ก็ B-class มากกว่า

ออฟไลน์ nirvanapoint

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 11:03:33 »

ตามนั้นครับ แต่ผมคิดมันน่าจะแพงกว่า A-class แน่ๆครับ ก็อารมเดียวกับที่ CLS แพงกว่า E-class น่ะแหละ
ถ้าให้เริ่มต้นต่ำกว่า 2 ล้านเหมือน A-class คงเป็นไปไม่ได้แน่ๆ ราคาน่าจะ +- กะ C-class ไม่ก็ B-class มากกว่า

ถ้าอย่างนี้
C-class ใหม่ก็ต้องออกมาแจ่มๆกว่า CLA ใช่ไหมครับ
ทั้งขนาดรถ กับรูปลักษณ์ ภายนอก
เพราะ CLA สวยกว่า C-class ตัวปัจจุบันเยอะเลยนะผมว่า (แต่ขนาดเหมือนจะสูสีกัน)
CLA จะคลาสต่ำกว่า C-class อยู่ใช่ไหมครับ เพราะมันพัฒนามาจาก A-class
C-class นี่ All New มีข่าวว่าจะออกมาเมื่อไหร่ครับ อยากเห็นแล้วสิจะทำได้แจ่มกว่า CLA ขนาดไหน
เพราะผมเห็น CLA แล้วถูกใจมากๆ ถ้า C-class แจ่มกว่านี้อีกก็สุดยอดครับ