ผู้เขียน หัวข้อ: Camry HY กับ CT200h แนะนำคันไหนดีครับ เพราะราคาต่างกันไม่มาก  (อ่าน 5228 ครั้ง)

ออฟไลน์ NaNaNa

• Sr. Member
Camry HY กับ CT200h แนะนำคันไหนดีครับ เพราะราคาต่างกันไม่มาก

ออฟไลน์ sundown55

ถ้าพี่มีญาติผู้ใหญ่นั่งบ่อยๆ เชียร์ Camry Hy ครับ ถ้าัพี่นั่งกันไม่กี่คน เชียร์ Ct200h ครับ ;D

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
อืมมม มันคนละขนาดเลยนะครับ
ขึ้นอยู่กับการใช้งานด้วย หากให้เดา น่าจะใช้เองขับเอง

งบถึง จัด CT200h
แต่หากจะเลือก camry ผมขอเสนอ prius ดีกว่า

ผมว่าcamry อยู่ผิดที่ เอาประหยัดตังค์ prius เอาดีๆ เท่ห์ๆ CT200h ครับ อยากได้เหมือนกัน แต่แฟนบอก หน้าตาไม่โดน เซ็งเลย :(
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ NaNaNa

ขอบคุณที่คอมเม้นนะครับ ได้ความรู้เพิ่มมาเยอะเลย อิอิ

ออฟไลน์ mewzabahl

นั่งสบาย กว้างใหญ่ ใครๆก็ชอบ เพื่อนร่วมทางเยอะ ไปแคมรี่ครับ.             
สปอร์ต วัยรุ่น คล่องแคล่ว แบรน์ดึงดูดกว่า. ไปCT200H. เลยครับ

ออฟไลน์ sansan

• Newbie
  • *
เชียร์เเคมรี่ครับ ตอนนี้รูปทรงไม่ได้เเก่เหมือนเเต่ก่อนดูเอาใจวัยรุ่นพอควร

ออฟไลน์ tmy

• Newbie
  • *
แคมรี่อีกเสียง สำหรับรถครอบครัว ขนาดใหญ่ นั่งสบาย แต่ ประหยัดน้ำมัน เหมือนรถเล็ก

แต่ถ้าอยากหล่อๆ ก็ CT ครับ

ออฟไลน์ Khanintakarn

• Jr. Member
  • **
เชียร์เเคมรี่ครับ ตอนนี้รูปทรงไม่ได้เเก่เหมือนเเต่ก่อนดูเอาใจวัยรุ่นพอควร
555ผมว่าตอนนี้สำหรับผมมันแก่กว่ารุ่นเก่านะครัย แหม่  :P

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าขับบ่อยๆ Camry ครับ

ถ้าเอาเท่ๆไป CT เลย

ถ้าอยากประหยัดเงิน Prius Top option ถูกกว่า CT หลายแสน มูนรูฟก็มี

ออฟไลน์ Blu

• Jr. Member
  • **
555ผมว่าตอนนี้สำหรับผมมันแก่กว่ารุ่นเก่านะครัย แหม่  :P

บางคน(หลายคนมาก) CAMRY จากตัว ACV30 มาเป็น 40 มีการพัฒนาให้รถดูเด็กลงsport เอาใจวันรุ่น แต่พอมาออกรุ่นใหม่ ACV50(ตัวล่าสุด) ทำให้รถดูแก่ ไม่น่าสนใจ ผมไม่ทราบว่าคนที่พูดแบบนี้อายุเท่าไหร    **ด้วยตัวผมเอง อายุ 20 ไม่รู้จะเรียกว่าวัยรุ่นได้หรือเปล่านะครับ ผมกล้าพูดว่าถึงรถมันจะดูผู้ใหญ่ก็จริง (แก่เกินไปสำหรับผม) แต่เจ้าโฉม 50 เนี่ย ดูน่าใช้กว่ารุ่นเก่ามาก ไม่ใช้เพราะมันออกมาใหม่ แต่เพราะ Design ที่ผมว่ามันดู sport และดูเด็กกว่ารุ่นเดิมมาก ยิ่งรุ่น HV ยิ่งสวย  ผมไม่รู้ว่าคนที่บอกว่า "รถดูแก่ก่อนหน้านี้ทำเอาใจวัยรุ่น แต่ตอนนี้ไม่ใช้" อายุเท่าไหร แต่สำหรับผมที่เป็นวัยรุ่น ผมว่ารุ่นนี้สวยกว่ารุ่นเก่าเด็กกว่ารุ่นเก่า (เฉพาะ HV)

ออฟไลน์ HYDE--

Camry HV - ข้อดี แรงมาก กว้าง นั่งสบาย นุ่ม เงียบ
                   ข้อเสีย ดูแก่ ไม่่ค่อยวัยรุ่น หนึบสู้ CT200h ไม่ได้

CT200H ข้อดี หนึบกว่า แน่นกว่า วัยรุ่นกว่า ได้ฟิลยุโรปมากกว่า
              ข้อเสีย แรงสู้ Camry ไม่ได้ (แต่ไม่อืิด) แคบกว่า นั่งไม่ค่อยสบาย และคงนิ่มสู้ Camry ไม่ได้เช่นกัน

ออฟไลน์ bleem

การันตี HYBRID ทุกคันของโตโยต้า ไม่อืดแน่นอน  และ มีประสิทธิภาพ สูง ในโหมดการ ขับ POWER MODE ให้อารม รถสปอร์ต ไม่ต้องรอรอบ

เหยียบ ติดเท้า อัตราเร่ง ไวกว่ารถ ปกติ  ยิ่งถ้าหาก ลดน้ำหนักตัว จากแบตเตอร์รี่ แล้วละก็ เครื่อง 1.8 การันตีว่า อัด ชนะ 2.0 แน่นอนครับ บางท่าน

บอกว่า HYBRID มัน อืด ต้องลอง กดเปลี่ยนโหมดดูครับ CT 200 H  จะเป็นโหมด SPORT  ขับมัน ไม่แพ้ รถ สปอร์ต 2 ประตู แน่นอนครับ

ประเด็น ที่ท่านเจ้าของเสนอความเห็นให้เลือก นั้น

จัด แคมรี่ HYBRID เลยครับ มาด ดูดี กว่า เมื่อเทียบกับ  CT 200 h จริงอยู่ แบรนด์ LEXUS ดูดีกว่า แต่มันไม่เหมาะ กับภาพ รถขนาดเล็ก เหมือน

ท่าน เอา ALTIS ไปใส่ โลโก้ LEXUS และ เป็นที่รู้กันว่า รถคันนี้ แพงนะ ซึ่ง ผู้ที่รู้ถึงราคา ภาพลักษณ์รถคันนี้ จะน้อยมาก และดูภาพลักณ์ด้อยกว่า 

CAMRY แน่นอนครับ เหมือน ท่านขับ GOLF GTI ซึ่งน้อยคนนักถึงจะรู้ โดยส่วนใหญ่ จะมองแค่ เป็นรถ ธรรมดาคันนึงเท่านั้น สำหรับผู้ที่ ไม่ได้ สนใจ

เรื่องรถ ซึ่งเป็นคนโดยส่วนใหญ่ของประเทศครับ เมื่อเทียบออฟชันกันทั้ง 2 คัน แคมรี่ จัดมาเต็มๆ และไฮเทค กว่ามาก ขาดเพียงแค่

1. จอ เนวิเกเตอร์ปรับ ระดับ มุมเงย หรือ พับเก็บ เหมือน 200 H ไม่ได้

2. ไม่มี จอ MID  บนกระจกหน้า และภาพ ถอยหลัง บน กระจกมองหลัง ถือว่าเทพกว่า ( ct 200 h)

3. มูน หรือ ซัน รูฟ ที่ ไม่มีใน camry แต่มี ใน 200 h

แต่..............ที่แคมรี่มี หละ จัดมาหนักเช่นกัน

1. เบาะหลัง ปรับ ความชันได้ ไม่เท่ แต่มีประโยชน์ ใช้งานได้

2. ปุ่มมัลติฟังก์ชัน เบาะหลัง อันนี้เทพ และไม่มีในรถ ราคา 10 ล้าน และมัน อลังการมากๆ

3. พวงมาลัย ปรับระดับ อัตโนมัติ เนื่องด้วย เมมโมรี่ ในตัว 4 ตำแหน่ง ถือว่า เจ๋งมาก

4. ม่านบังแดดด้านข้าง และ หลัง ไฟฟ้า

ประมาณนี้ครับ ข้อแตกต่าง

แต่ ทุกอย่าง ของ CT200h  มันมีใน PRIUS  นะซิ ที่น่า สนใจ ขึ้นมา เอากับพี่โต  แล้วทีนี้ ท่านก็เลือกดูนะครับ ผมเชียร์ camry 

ด้านการใช้งานจริงมันอเนกประสงค์กว่าทุกด้านครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

นับจำนวนผู้โดยสารที่มักจะเดินทางเป็นหลักครับ ถ้าขับคนสองคน เอาซีทีซะ

มีถุงลมรอบคันซึ่งแคมรี่ไม่มีนะ

ออฟไลน์ beerrl

Camry hybrid ดีกว่าเกือบทุกอย่าง แพ้แค่ ความคล่องตัวในเมือง กับ brand toyota สู้ lexus ไม่ได้

ถ้าใจเอนมาทางรถขนาดกลางๆ ขับในเมืองเยอะ ผมเลือก prius คุ้มกว่าเยอะครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL