ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอจะทราบเรื่องปัญหาเบรคร้อนของเชฟโรเลต ครูช บ้าง  (อ่าน 2494 ครั้ง)

ออฟไลน์ countryman

• Jr. Member
  • **
เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาของน้าขับออกจากบ้านไม่ถึง2กม.มันร้อนจนควันท่วมขึ้นมาใครเคยเจอปัญหานี้บ้าง
รถใช้มาปีกว่าเพิ่งเจอปัญหานี้

ออฟไลน์ ccr4334

• **
 :o น่าจะมีปัญหาเบรคติดมากกว่านะครับ ลองไปเช็คเบรคดูว่าเกิดจากสาเหตุอะไร

promt

• บุคคลทั่วไป
ใช้รุ่นไหนอยู่ครับ

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
ยกเบรคมือค้างไว้หรือเปล่าครับ หรือไม่ก็อาจจะเบรคค้าง เข้าศูนย์ไปเช็คเลยครับ  :-[
Test ..

ออฟไลน์ countryman

• **
รถน้าเขาเอาเข้าศูนย์แล้วครับ
เป็นรุ่นท๊อปแต่ไม่แน่ใจว่า2.0หรือเปล่า
เบรคมือค้างคงไม่ใช่เพราะแกต้องจอดรถทิ้งไว้ข้างทาง แล้วกลับบ้านมาเอาอีกคันไปใช้
เพียงแต่อยากทราบว่ามีสมาชิกท่านใดที่ใช้ครูชเคยเจอปัญหานี้บ้างมาแชร์กันนะครับ
ส่วนคันของน้าผลเป็นยังไงจะนำมาบอกอีกทีครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ไม่เคยเจอนะคลับ ในคลับก็ไม่เคยมีครับ