ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเกี่ยวกับ ที่นั่งเด็กกับรถกระบะ 4 ประตู ครับ  (อ่าน 4015 ครั้ง)

ออฟไลน์ KinGmO

• Full Member
ตอนนี้ผมใช้ รถเก๋งโตโยต้า โคโรลล่า สามห่วง อยู่ครับ มีโครงการจะซื้อรถใหม่ ผมอยากได้กระบะ 4 ประตู แต่ แฟน ผมกลัวว่า ถ้าผมติด ที่นั่งเด็ก แล้ว กลัวลูก ๆ จะนั่งไม่สบาย เลยอยากถาม พี่ ๆ ว่ามีใครใช้ กระบะ 4 ประตู ใส่ ที่นั่งเด็กบ้างครับ อยากทราบว่านั่งสบายไหม ทั้ง เด็กและผู้ใหญ่

ขอบคุณครับผม
Civic FB 2013

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
ใช้ BT 50 pro 4ประตูยกสูง MT ครับ

ใช้ร่วมกับ Chico 30Fit ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

จะเกาะขวาหรือเกาะตรงกลางก็นั่งหลังได้อีก2คนสบายๆครับ

ออฟไลน์ แป้งอ้วน

ผมใส่ใน vigo 4*4  4 door ก็นั่งได้สบายดีครับ
ขับสี่ TURBO จาเอาอารายอีก

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Hero Member
  • Whatever brews your coffee.
 *ขออนุญาตตอบรถที่ไม่ใช่กระบะนะครับ ของผมใช้ car seat กับ MPV และเก๋งครับ 

อย่ากลัวว่าเด็กจะนั่งไม่สบายครับ ให้กลัวว่าถ้าเกิดอะไรขึ้นแล้วลูกเราจะปลอดภัยไหม?
car seat เขาออกแบบมาสำหรับเด็กโดยเฉพาะอยู่แล้ว มันจึงกระชับ ไม่ว่าจะนั่งหรือหลับ
ก็สบายครับ แต่ขอให้เลือกที่มียี่ห้อหน่อย ของผมใช้ Aprica แพงแต่คุณภาพก็ตามราคาครับ
ที่สำคัญต้องฝึกให้ลูกนั่งตั้งแต่แบเบาะเลยครับ เขาจะได้ชิน และไม่ต่อต้าน car seat
  สำหรับลูกผมฝึกให้นั่งตั้งแต่ขวบกว่าๆ ตอนนี้ 4 ขวบก็ยังนั่งอยู่ แต่ก็มีบ้างเวลาที่ไม่อยากนั่ง
ก็ต้องมีเงือนไขว่า ถ้าไม่นั่งก็อดไปเที่ยว จึงยอมนั่ง ต้องใจแข็งครับ อย่ายอม
  ส่วนการติดตั้งนิยมวางไว้ทางประตูหลังซ้ายครับ ผู้ใหญ่จะขึ้นลงต้องด้านหลังขวาเท่านั้น
ด้านประตูที่เด็กนั่งให้ปรับประตูเป็นเปิดด้านนอกได้อย่างเดียว กันเด็กปลดล็อคแล้วเปิดประตูเอง
จากด้านใน
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ KinGmO

ผมมีลูก 2 คน ครับ ให้นั่งที่นั่งเด็กตั้งแต่เล็ก ๆ เลยครับ แต่พอดีตอนนี้กำลังว่าจะเปลี่ยนรถครับ อยากได้กะบะ 4 ประตู แต่ภรรเมียกลัวว่า เด็ก ๆ จะนั่งไม่สบาย เลยอยากทราบว่า กะบะ 4 ประตูเบาะตอนหลัง นี่มัน กระเด้ง มากน้อยเพียงใดครับ
Civic FB 2013

ออฟไลน์ fameta

• Jr. Member
  • **
ผมขับฟอร์ดสี่ประตูผมใส่เบาะนั่งสำหรับเด็กเวลาวิ่งดูเหมือนลูกไม่ค่อยหลับต้องอุ้มมาเขย่าให้หลับแล้ววางลงเบาะอีกครั้งพอรถวิ่งไปซักระยะก็จะตื่นอีก ไม่เหมือนตอนหลับในเก๋ง

ออฟไลน์ batyboy

• Jr. Member
  • **
ใช้ Car Seat กับ Triton Plus 4 ประตู ตั้งแต่เจ้าลูกชาย  3 ขวบกว่าๆ จนตอนนี้เกือบ 6 ขวบแล้ว ก็ยังหลับได้ทุกครั้งที่เดินทางครับ ลูกชายชอบนั่ง Triton มากกว่า Tiida ของแม่เค้า จะไปเที่ยวไหนกันไม่ว่าใกล้ไกล Triton เหมาหมด ส่วน Tiida เฝ้าบ้านครับ