ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับการติด สติกเกอร์ NGV LPG  (อ่าน 6544 ครั้ง)

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
เกี่ยวกับการติด สติกเกอร์ NGV LPG
« เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 00:43:14 »
คือผมสงสัยว่า ตามกฎหมาย เขาให้ติดด้านหน้ารถที่กระจกหน้า

แต่ ผม และอีกหลายๆท่านบนถนน ติดด้านหลัง  แล้วมันจะผิดไหมครับเนี่ย

แล้วท่าจะไม่ติดจะโดนโบกค่ากาแฟ กระทิงแดง ลิโพ รึป่าวครับ 

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
Re: เกี่ยวกับการติด สติกเกอร์ NGV LPG
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 01:16:33 »
บ้านผมใช้แก๊สมา 5 ปีแล้ว ยังไม่เคยติดแม้แต่ครั้งเดียว และ ไม่เคยโดนเรียกเพราะเรื่องนี้แม้แต่ครั้งเดียวครับ
และก็ไม่คิดจะติดเลยด้วยครับ

ออฟไลน์ fishfinger

Re: เกี่ยวกับการติด สติกเกอร์ NGV LPG
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 01:17:40 »
แล้วทำไมไม่ทำตาม"กฏหมาย"บอกละครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 01:45:01 »
ไม่เคยโดนนะครับ แต่ตอนไปจดทะเบียนแก๊ส ก็ไม่เห็นได้สติ๊กเกอร์อะไรมาเลยครับ

ออฟไลน์ Tyde

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 07:36:24 »
ของผมติดหน้ารถนะ  แต่ชาวบ้านคนอื่นเขาไม่เห็นติดกัน  ก็สงสัยเหมือนกัน

ออฟไลน์ HornbilL

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 08:29:44 »
ไม่ติดผิดข้อหาอะไรหรือเปล่าหละครับ อัตราเปรียบเทียบปรับเท่าไหร่
ปล. ผมไม่เคยติด ไม่คิดจะติด และไม่เคยโดนอะไรเลยเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 08:50:49 »
คนไม่ติดน่าจะเยอะแฮะ เป็นผมถ้าอยากกินกระทิงแดงมาดักรอแถวๆหน้าปั๊มนี่แหละลูกค้าน่าจะเยอะ  :D :D :D

ถ้ารถผมติดแก๊สก็คงติดครับ เอาไว้กันพวกชอบจี้ตรูดคงจะลดได้บ้าง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 08:55:00 »
ผม ก็ ไม่ได้ ติด นะ ยังไม่เคยโดนโบก เพราะเรื่องนี้เหมือนกัน ...
..เคยแต่โดนโบก ขับรถเร็ว กะ ฝ่าไฟเหลือง แค่นั้นเอง อิอิ...

ออฟไลน์ Tapanan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 09:02:07 »
ไม่เคยติด ไม่เคยถูกเรียกตรวจ เช่นกันครับ ....

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 10:24:22 »
ไม่ได้ติดเหมือนกันครับ
แต่เอาสติ๊กเกอร์ไว้ในรถตลอดเวลา เผื่อโดนเรียกเพื่อตรวจสอบครับ

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 11:54:13 »
สิ่งสำคัญของการติดสติกเกอร์คือ   เพื่อให้ผู้อื่นรู้ว่ารถคันนี้มีการติดตั้งระบบแก๊ส 

-หากเกิดเหตุการไม่คาดฝัน เช่นวิ่งๆ ไป แก๊สรั่ว ผู้ขับรถคันนั้นไม่รู้หรอก 

แต่คันอื่นที่ขับอยู่บนท้องถนนเห็นจะได้รู้และแจ้งแก่ผู้ขับรถคันนั้นได้   

-หากรถที่ติดแก๊สเกิดอุบัติเหตุรุนแรง  ต้องมีผู้อื่นเข้ามาช่วยเหลือ เช่นหน่วยกู้ภัยฯลฯ  จะได้ทราบว่า

ควรจะจัดการกับอะไรก่อนเพื่อไม่ให้เกิดเหตุร้ายแรงต่อไปครับ  ;)

ออฟไลน์ ceberos

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 12:10:52 »
sticker ติด มอไซด์ไปแล้วฮะ ทุกวันนี้ไม่เคยติดและไม่เคยมีปัญหาเรื่องนี้ ผมพูดจริงๆครับ ถ้าปิงปองหิวเงิน ท่านไม่ทางรอดครับไม่ว่าจะถูกกฏหมายแค่ไหนก็ตาม ในเมืองถ้ามีป้ายเคลมไว้ 40 60 ท่านเหยียบเกินมาเขาก็เรียกกินแล้วค้าบ  ;D วิ่งขวามาแต่ไกลซ้ายว่างท่านไม่เข้าก็โดนเหมือนกัน  ;D 

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 12:14:56 »
สิ่งสำคัญของการติดสติกเกอร์คือ   เพื่อให้ผู้อื่นรู้ว่ารถคันนี้มีการติดตั้งระบบแก๊ส  

-หากเกิดเหตุการไม่คาดฝัน เช่นวิ่งๆ ไป แก๊สรั่ว ผู้ขับรถคันนั้นไม่รู้หรอก  

แต่คันอื่นที่ขับอยู่บนท้องถนนเห็นจะได้รู้และแจ้งแก่ผู้ขับรถคันนั้นได้  

-หากรถที่ติดแก๊สเกิดอุบัติเหตุรุนแรง  ต้องมีผู้อื่นเข้ามาช่วยเหลือ เช่นหน่วยกู้ภัยฯลฯ  จะได้ทราบว่า

ควรจะจัดการกับอะไรก่อนเพื่อไม่ให้เกิดเหตุร้ายแรงต่อไปครับ  ;)

นี่แหละที่พูดถึงครับ

คนส่วนใหญ่จะเอาแต่ตัวเอง โดยไม่คำนึงถึงคนอื่น  ??? ???

คิดจะทำผิด แล้วไปห่วงเรื่องค่าขนมปิงปอง ประเทศเจริญ โฮเย  :'( :'(

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2013, 12:16:39 โดย fishfinger »

ออฟไลน์ cuszaa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 14:30:42 »
ไม่เคยติดเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 16:48:16 »
ติดไว้จะดีต่อชีวิตคนขับเองครับ
H.

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 17:05:30 »
ไม่ติด ตำรวย ไม่จับ เพราะมันอาจจะดูยาก เรื่องกฎหมาย ผมไม่ทราบแน่ชัด แต่คิดว่าเค้าไม่เรียก เพราะเค้าไม่ได้กวดขันเรื่องนี้เป็นพิเศษ

แต่ควรจะติดเพื่อตัวเองครับ ติดให้ถูกต้อง ที่มันจะบ่งบอกชาวบ้านเค้าได้ว่า ฉันติดแก๊ส นะ!!!  ;)

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 19:34:14 »
สิ่งสำคัญของการติดสติกเกอร์คือ   เพื่อให้ผู้อื่นรู้ว่ารถคันนี้มีการติดตั้งระบบแก๊ส  

-หากรถที่ติดแก๊สเกิดอุบัติเหตุรุนแรง  ต้องมีผู้อื่นเข้ามาช่วยเหลือ เช่นหน่วยกู้ภัยฯลฯ  จะได้ทราบว่า

ควรจะจัดการกับอะไรก่อนเพื่อไม่ให้เกิดเหตุร้ายแรงต่อไปครับ  ;)

นี่แหละที่พูดถึงครับ

คนส่วนใหญ่จะเอาแต่ตัวเอง โดยไม่คำนึงถึงคนอื่น  ??? ???

คิดจะทำผิด แล้วไปห่วงเรื่องค่าขนมปิงปอง ประเทศเจริญ โฮเย  :'( :'(

+1 ครับ บางคนเห็นแก่ตัวครับ ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นมาคนที่เข้าไปช่วยเค้าจะได้เตรียมตัวถูก แต่ผมติดไว้ที่ท้ายรถนะครับเพราะข้างหน้าด้านซ้ายมือเต็มแล้ว ติดขวามือก็บังการมองเห็น ติดกระจกหลังก็บังทัศนวิสัย ผมเลยติดที่กระโปรงท้ายแทน ;D

ออฟไลน์ basboths

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 00:22:01 »
สรุปที่ผมติดไว้ก็ถูกแล้วซิเนอะ   8)

ออฟไลน์ myalexxp

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 07:22:04 »
บางห้างให้รถติดแก็สจอดลาน นอกห้างครับ

คนส่วนใหญ่เลยไม่ติด

ออฟไลน์ cheewinza

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 14:50:36 »
ถ้ารถผมใช้แก๊ส ผมก็จะติดครับ  :)

ออฟไลน์ ChoCcoYen

• Full Member
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 16:57:08 »
ผมเห็นตึก TPI แถวถนนนราธิวาส ติดป้ายห้ามรถติดแก๊ซเข้าตึกนะครับ ตกใจอยู่เหมือนกัน  :-\