ผู้เขียน หัวข้อ: ติดฟิล์มกันแดด ติดที่ศูนย์ก่อนรับรถ(ป้ายแดง)หรือเอามาติดเองตามร้านติดฟิล์มดีครับ  (อ่าน 8979 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ammo

• Jr. Member
  • **
กำลังจะได้รถก็เลย อยากทราบข้อดี/ข้อเสีย เรื่อง ราคา คุณภาพ การรับประกัน ของการติดฟิล์มกันแดด
ติดที่ศูนย์ก่อนรับรถหรือเอามาติดเองตามร้านติดฟิล์มดีครับ
ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
ถ้าเป็นของแถม  ไม่มีใครเค้าเอาของดีมาติดให้เราหรอกครับ

การไปติดข้างนอกมีข้อดีที่ เราสามารถเลือกรุ่น เกรด ความมืด ยี่ห้อ และร้านที่ไว้ใจได้ตามใจชอบ ข้อเสียคือเสียเวลา
ส่วนการติดที่ศูนย์ก็สบายไม่ต้องคิดอะไรเลยครับ เอาง่ายเข้าว่า

ส่วนการรับประกันเหมือนกันครับ แค่วิ่งไปเครมคนละที่เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ poss

• **
เอามาติดเองข้างนอกครับดีกว่า. ในศูนย์เลือกได้แค่ความเข้มเลือกสีไม่ได้ ผมพลาดไปติดจากศุนย์ ต้องเอามาเปลี่ยนข้างนอกเอง

ออฟไลน์ ceberos

• Sr. Member
ผมติด 0 3m ระวังของปลอมนะฮะต้องดูให้เป็นด้วย บอกเขาว่าอย่าลบโลโก้ออก เด่วจะลบเอง ถ้าของแท้โลโก้มองใกล้ๆจะมีรู ปรุๆ

ออฟไลน์ Dek Prade

• **
ข้อดีของการติดกับ 0 รถยนต์นั้นๆ ก็คือ
1. ประหยัด...คือมีทั้ง ได้เป็นของแถมฟรีๆ  หรือ อาจจะต้องเพิ่มเงิน ถ้าต้องการระบุรุ่นและยี่ห้อ
2.หากเกิดความผิดพลาดจากการติดตั้ง ทำให้รถมีความผิดปกติ  เช่น น้ำเข้ากล่อง  เป็นต้น  0 ก็จัดการให้เลยฟรีๆ

ก็มีเท่านี้แหละมั้ง !

ยังไง  จะเลือกติดที่ไหน  ก็ควรต้องได้รับใบรับประกันฟีล์มด้วย  ถ้าไม่ได้ให้ประเมินว่าของปลอมได้เลย...

ถ้ายังไม่มีความรู้เรื่องฟีล์มรถยนต์  แนะนำให้ไปอ่านเวบของ Laminar ดูก่อน  เข้าใจง่ายและได้ความรู้ดีครับ

ออฟไลน์ chaiz

ส่วนใหญ่ขึ้นกับราคารถครับ

ราคาต่ำ ได้ฟิล์มเกรดต่ำๆ แถมมา มืด แต่กันร้อนอาจจะไม่ค่อยดี
รถพรีเมี่ยม แถม วีคูล เอาช่างของ วีคูลมาติดให้ แบบนี้ก็จัดไปได้ครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ถ้าแถมก็ติดไปเลยครับ เลือกฟิล์มมียี่ห้อหน่อย อย่าง 3M , V-cool พวกนี้ดีแน่นอน ติดนอก 0 หรือใน 0 ถ้าเลือกเบอร์เดียวกันก็เหมือนกัน อย่าคิดมากครับ หากขับรถออกมานอก 0 ผมเกรงว่าฝุ่นจะทำให้กระจกไม่สวย มีรอยเม็ดหิน ขนแมว ฯลฯ ให้เจอลมน้อยที่สุดตั้งแต่แรกจะดีที่สุดครับ แต่ถ้าต้องจ่ายเอง หาร้านดีๆใกล้ 0 ออกมาสัก 1-2 กม ติดเลยจะได้ของถูกกว่า 0 นิดหน่อย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ถ้าศูนย์มี ยี่ห้อ + รุ่นรหัส ที่เราต้องการ ก็ให้เขาติดไปเลยครับ
เผลอๆ งานดีกว่าร้านข้างนอกด้วย

ออฟไลน์ jsnut

• Newbie
  • *
  • Bimmer For Life!
ผมติดที่ศูนย์ครับ แต่ไม่ได้ติดรุ่นที่แถมให้ ผมเลือกรุ่นที่ต้องการแล้วจ่ายเงินเพิ่มครับ
Now Driving: F30 320i Sport - Red [Short Review]
                   E36 320i Coupe - Gray
Past: Accord EX V6 (US G6) - Black

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ผมเอามาติดเองทุกคันนะ เลือกสีเลือกรุ่นได้ดังใจ

ส่วนฟิล์มแถมให้ตีเป็นเงินกลับมาครับ ได้ราว 3,000 บาทครับ

ออฟไลน์ warez

ถ้าแถมก็ติดไปเลยครับ เลือกฟิล์มมียี่ห้อหน่อย อย่าง 3M , V-cool พวกนี้ดีแน่นอน ติดนอก 0 หรือใน 0 ถ้าเลือกเบอร์เดียวกันก็เหมือนกัน อย่าคิดมากครับ หากขับรถออกมานอก 0 ผมเกรงว่าฝุ่นจะทำให้กระจกไม่สวย มีรอยเม็ดหิน ขนแมว ฯลฯ ให้เจอลมน้อยที่สุดตั้งแต่แรกจะดีที่สุดครับ แต่ถ้าต้องจ่ายเอง หาร้านดีๆใกล้ 0 ออกมาสัก 1-2 กม ติดเลยจะได้ของถูกกว่า 0 นิดหน่อย

ฟิล์มเขาติดด้านในไม่ใช่หรือครับ

ออฟไลน์ kati348

• Full Member
ติดศูนย์ก็ดีครับ ไม่ต้องวุ่นวาย ออกมาปุ๊บใช้ได้เลย... แต่เราต้องมีความรู้ด้วยนะครับ ไม่ใช่ติดอะไรมาก็ได้ เราก็เลือก ยี่ห้อ เลือกรุ่น เลือกรหัสฟิมล์ ตามต้องการได้นี่ครับ ไม่ต้องกลัวเรื่องเกรดต่ำ

ออฟไลน์ Ammo

• **
ขอขอบคุณทุกๆความเห็นครับ ;D

ออฟไลน์ MaiSki

ผมติดที่ศูนย์ครับ จะได้ไม่มีข้ออ้างเวลาเกินปัญหา ศูนย์ผมเลือกสี เลือกความเข้มได้หมด

ออฟไลน์ cheewinza

• Newbie
  • *
ผมกำลังจะได้รถใหม่ในอีก2อาทิตย์ครับ

ผมเลือกที่จะไปติดเองตามร้านที่ผู้ใช้จริงแนะนำมาครับ

ผมว่าเอาไปติดเองมีความเสี่ยงน้อยกว่า คหสต. นะครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่

ฟิล์มเขาติดด้านในไม่ใช่หรือครับ

ติดด้านในครับ แต่หากเผลอเปิดกระจกบ้างก็อาจมีรอยด้านในบ้างครับ เศษฝุ่นผง เล็กๆแต่ละเอียด 
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Palermo

• **
ติดจากศูนย์จะมีฟิล์มให้เลือกน้อยไปหน่อย ออกมาติดเองก็จะได้เลือกฟิล์มเยอะขึ้น รถผมเองก็เอามาติดข้างนอก เข้าศูนย์ Exclusive shop ของ Lamina ไปเลย มีฟิล์มให้เลือกเยอะและช่างก็ฝีมืดดีด้วย