ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวดีจ้า!พรุ่งนี้ลดราคาน้ำมันเบนซิน,แก๊สโซฮอล์ลิตรละ 50 สตางค์  (อ่าน 4694 ครั้ง)

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• Sr. Member
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
ตามข่าวนี้ครับ http://www.manager.co.th/Home/ViewNews.aspx?NewsID=9560000006742
ที่มาของข่าว ASTVผู้จัดการออนไลน์

พรุ่งนี้ (18 ม.ค.) เวลา 05.00 น.เป็นต้นไป
ราคาดังนี้เบนซิน 91 ลิตรละ 43.75 บาท, แก๊สโซฮอล์ 95 ลิตรละ 37.83 บาท, แก๊สโซฮอล์ 91 ลิตรละ 35.38 บาท,
อี 85 ลิตรละ 21.68 บาท, อี 20 ลิตรละ 32.38 บาท
ส่วนดีเซลคงเดิม ลิตรละ 29.79 บาท

รีบเติมนะครับ เพราะราคาตลาดโลกยังผันผวน เดี๋ยวขึ้น-เดี๋ยวลง
ช่วงก่อนวันสิ้นปี หากใครจำได้ไอ้ไอ้แบบ พรุ่งนี้ปรับลด แล้ววันมะรื่นก็ปรับขึ้น ปตท.ก็ทำมาแล้ว
อย่าประมาทครับ พรุ่งนี้หากผ่านปั้มก็จัดเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2013, 19:00:41 โดย Hun »
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ข่าวร้าย เพราะถึงเติมเต็มไปเมื่อวาน  :P :P :P :P
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ taweek

• Full Member
ขอลด 5 บาทได้ไหม 50สตางค์ ไม่ค่อยรู้สึก

ออฟไลน์ litle

• Jr. Member
  • **
  • สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยครับ
พรุ่งนี้จะไปต่างจังหวัดพอดีเลย...เฮ้ เฮ้
เติมเต็มถัง ประหยัดได้หลายบาทอยู่
วางไว้ก่อนความฝัน  เจอกันวันฝนซา

ออฟไลน์ nirvanapoint

ขอลด 5 บาทได้ไหม 50สตางค์ ไม่ค่อยรู้สึก

นั่นสิ 50 ตัง แทบไม่รู้สึกจริงๆ  :-\

ออฟไลน์ thanaphon_tik

• Newbie
  • *
 8) เอ่อ... แล้ว LPG ลดไม๊ครับ... อิอิ

ออฟไลน์ myalexxp

ตอนนี้ลองใช้ E85 กับรถคันเก่าที่บ้าน แบบว่าชอบเลยครับ

:D

รีบเติมนะครับเพราะเมื่อคืน ที่ตลาดโลกมันขึ้นอีกแล้ว
ตามข่าวนี้ http://www.manager.co.th/Around/ViewNews.aspx?NewsID=9560000006972

ปตท.อาจขึ้นราคาอีกในเร็วๆนี้ก้ได้
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

ไม่ทันและ...จัด E20 มาเมื่อคืนวันพุธเต็มถัง
เสียดายส่วนต่าง 15 บาท

ออฟไลน์ kbank

ไม่ทันล่ะ..เพิ่งเติมไป 1000 บาท 26 ลิตร จ่ายแพงกว่า 13 บาท

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
บอกตรงๆเลิกตามราคาน้ำมันไปนานละ

ตอนนี้เท่าไหร่ก็เติม  คำนวณเป็นเดือนมากกว่า 

เปลี่ยนไปปั่นจักรยาน สัปดาห์ละวัน ประหยัดกว่ามานั่งจ้องว่ามันจะขึ้นลงกี่ สตางค์/ลิตรละเท่าไหร่ละ

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ wannachat

ไม่ค่อยติดตามละ

ช่วงนี้ใช้มอไซ  ประหยัดกว่าเยอะะะะะ

บอกตรงๆเลิกตามราคาน้ำมันไปนานละ

ตอนนี้เท่าไหร่ก็เติม  คำนวณเป็นเดือนมากกว่า 

เปลี่ยนไปปั่นจักรยาน สัปดาห์ละวัน ประหยัดกว่ามานั่งจ้องว่ามันจะขึ้นลงกี่ สตางค์/ลิตรละเท่าไหร่ละ

ผมเข้าใจนะครับ ว่าท่านปราถนาดี ต้องการจะชี้ให้เห็น ช่องทางประหยัดที่ปฏิบัติได้จริง
สำหรับตัวท่านมาบอกให้เพื่อนๆทราบ แต่ผมขอความกรุณา อย่าใช้ข้อความที่จะราน น้ำใจกันนักเลยครับ

ที่ทำงานผมไกลจากบ้าน 40 กว่า กม.ครั้นจะให้ไปรถเมล์ ก็ต้องนั่งสองต่อโอกาสที่จะไปทันงานน้อยจริงๆ
ยากนักที่จะได้ใช้วิธีดีๆอย่างท่าน
เลยต้องมาคอยนั่งจ้องว่ามันจะขึ้นลงกี่ สตางค์/ลิตรละเท่าไหร่ละ
พอเห็นข่าวว่าน้ำมันจะขึ้น-ลง ก็เอามาโพสต์เพื่อหวังให้เพื่อนๆที่มีรูปแบบชีวิตคล้ายๆผมได้ทราบกัน
แค่นั้นเองครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์

ผมเข้าใจนะครับ ว่าท่านปราถนาดี ต้องการจะชี้ให้เห็น ช่องทางประหยัดที่ปฏิบัติได้จริง
สำหรับตัวท่านมาบอกให้เพื่อนๆทราบ แต่ผมขอความกรุณา อย่าใช้ข้อความที่จะราน น้ำใจกันนักเลยครับ

ที่ทำงานผมไกลจากบ้าน 40 กว่า กม.ครั้นจะให้ไปรถเมล์ ก็ต้องนั่งสองต่อโอกาสที่จะไปทันงานน้อยจริงๆ
ยากนักที่จะได้ใช้วิธีดีๆอย่างท่าน
เลยต้องมาคอยนั่งจ้องว่ามันจะขึ้นลงกี่ สตางค์/ลิตรละเท่าไหร่ละ
พอเห็นข่าวว่าน้ำมันจะขึ้น-ลง ก็เอามาโพสต์เพื่อหวังให้เพื่อนๆที่มีรูปแบบชีวิตคล้ายๆผมได้ทราบกัน
แค่นั้นเองครับ

มิได้มีเจตนาจะ จะกล่าวว่าท่านครับ

ผมประชดว่า จริงๆเบื่่อจริงๆเลยที่จะต้องมานั่งจ้องราคาน้ำมัน  ผันผวนเกินไปทุกสัปดาห์ทุกวัน   พอหยุดยาวก็ขึ้นอะไรกันหว่า   

ถ้ามันต้องใช้รถทุกวันผมก็เห็นสมควรว่าควรจะต้องดู ก็ขอบคุณในความปรารถนาดีครับ  ;)
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day