ผู้เขียน หัวข้อ: จำกัดความเร็ว120 ผมโดนถ่ายที่125 โดนปรับ1,000  (อ่าน 24965 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mario_Yadel

• Full Member
Re: จำกัดความเร็ว120 ผมโดนถ่ายที่125 โดนปรับ1,000
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 22:25:54 »
โดนที่มอเตอร์เวย์ 133 กม/ชม
วันนั้นรีบจริง โดนก็โดน วันนั้นผมขับเฉลี่ย 130-150
แต่โดนไป 500 บาท ตอนแรกคิดว่า 1000
ผมว่า 1000 นึงโหดไปหน่อย

แต่ถนนต่างจังหวัดผมก้อกลัวกล้องน่ะ ขับแค่ 110 พอ
ไม่งั้นจนเพราะค่าปรับ เลยใจเย็นๆ คิดว่าถ้าจะเสียค่าปรับ เอาเงินไปทำบุญดีกว่า
ก็เลยขับเรื่อยๆมาได้ ปกติผมขับรถ ถ้าถนนโล่งจะเหยียบ แต่รถเยอะจะเรื่อยๆ
เพราะยังไงก็เบรกไม่ทัน อันตรายมากๆ

KumaZ

• บุคคลทั่วไป
Re: จำกัดความเร็ว120 ผมโดนถ่ายที่125 โดนปรับ1,000
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 22:26:50 »
ผมว่าเมืองไทยขับรถมันสุดแล้วแล้วครับ

ถ้าต้องขับกันไม่เกิน 90 ตลอด ผมว่ามันจะอึดอัดมากๆเลยนะครับ

ตั้งแต่ผมขับมา 10 กว่าปียังไม่เคยโดนเลยครับ ขับ 120-200 ประจำ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 22:35:19 »
ที่บ่นๆกันพวกที่มันรับเงินไม่มาสนหรอก ยิ่งในเขตนนทบุรีเส้นนครอินทร์  ชัยพฤก มันล่อไว้ที่ 90 พูดตรงๆตั้งไว้ปรับบุพการีมันด้วยหรอ 90 ยังไงซะคนที่โดนเส้นนั้นที่ไม่เกิน 110 แล้วโดนก็สรรเสริญในใจอยู่แล้ว

อยากให้มันมาอ่านจริงๆไอพวกตำรวย ว่ามันจะคิดอะไรได้บ้าง ที่ทำไปนั้นเพราะให้คนปลอดภัยหรือเพราะทำมาหากิน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 22:40:12 »
 เดี๋ยวนี้ดอนเมืองโทล์เวย์มันเลิกตั้งกล้อง+จ่า แล้วหรอครับ(ขาออก) เพราะผมไม่เห็นเลย ก็เลยชะล่าใจ สุดท้ายโดน@ 150km/h 500บาท ส่งตรงไปเก็บตังค์ที่บ้านนอก โดยไม่รู้ตัว พ่อแม่จ่ายไปให้ตั้งนานเพิ่งมารู้ เลยสงสัยว่าเป็นไปได้รึป่าวที่เค้าแอบส่องจากอาคารจอดรถในสนามบินดอนเมืองตามที่ล่ำลือกัน??

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 22:53:14 »
ทางด่วนจำกัดที่ 110 ครับ ดังนั้นเขาก็บวกให้สิบแล้ว แต่กรณีที่แซงเพราะเจอคอขวดจริงๆ ลองไปคุยดีกว่า เพราะถ้าแซงไหลคงตกทางด่วนครับ

แต่เขาก็ต้องคิดเงินแพงบ้าง แค่นี้ยังถูกมากเทียบกับเมืองนอก ไม่งั้นมันก็ซิ่งกันไม่หวั่นไหวไร้ความคิดเลิกทกสักทีครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 23:05:18 »
ดะดะดะ เดี๋ยวนะ ถ.นครอินทร์ ถ.ชัยพฤกษ์ ถ.ราชพฤกษ์ มีตั้งกล้องด้วยหรืออออออออ??
ไม่เกิน 90 อีกต่างหาก ซวยละ วิ่งทุกวัน T_T คิดว่าเกินทุกวัน โอ้ววม่ายยยยยยยย!!!

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 23:21:37 »
ดะดะดะ เดี๋ยวนะ ถ.นครอินทร์ ถ.ชัยพฤกษ์ ถ.ราชพฤกษ์ มีตั้งกล้องด้วยหรืออออออออ??
ไม่เกิน 90 อีกต่างหาก ซวยละ วิ่งทุกวัน T_T คิดว่าเกินทุกวัน โอ้ววม่ายยยยยยยย!!!

ใช่ครับรู้สึกปรับที่เกิน 100 - 110 นี่แหละโครตเหี้ยมเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 23:57:11 »
ขอเล่าสักนิด

ผมอยู่ออสมาเกือบสิบปี เสียค่าปรับ(ค่าครูถนนเค้า)ไปก็หลายพันเหรียญ

กฎเค้าโหดกว่าไทยเยอะ ไหนจะเรื่องเลนรถเมล์และสารพัดอีก แต่...

ทุกคนทำตามกฎ ไม่มีใครอยู่เหนือกฎหมาย คนชั่วไม่เคยลอยนวลซักคนเดียว

ตร.ก็กวนส้นไม่แพ้กัน เคยมีfordกระบะตัวต่ำตัวแรงของบ้านเค้ามาท้าแข่ง

พอเล่นด้วยหน่อย(ตอนนั้นวัยโจ๋) เลยความเร็วที่กำหนดใาประมาณสิบปุ๊บ มันเปิดไฟหวอใส่เลย

เรียกจอดแล้วเขียนใบสั่งให้เลย มีการบอกด้วยว่า แข่งบนถนนไม่ดี...

แต่ที่ไทย ช่องโหว่มันเยอะเหลือเกิน พวกมีอำนาจ ตร.ก็ดันแผล่บๆอีก

คนทำดี มันก็ท้อเหมือนกันนะครับ

ไหนจะกรณีผู้หญิง ที่เหมือนมีวีซ่าพิเศษ โดนยากมากแม้ว่าจะทำอะไร

ที่พูดทั้งหมดไม่ได้อะไร แต่ถ้าจะเข้มงวดขอให้โคตรๆเข้มไปเลย

ไม่ใช่แค่เรื่องความเร็ว ขอให้รวมเรื่องเส้นทึบ พวกเลี้ยวผิดเลนแบบจงใจ

พวกแซกคอสะพาน พวกมีอำนาจ พวกที่ขับกากๆแต่ดันได้ใบขับขี่

และอีกสารพัดจนบรรยายไม่หมด

ก็แค่นั้นจริงๆ

อย่าให้คนที่เค้าตั้งใจทำตามกฎกลายเป็นไอ้โง่เลยครับ

ปล.กล้องกลางคืนใช้แล้วจริงๆด้วย ทางด่วนเอกมัยรามอินทราช่วงโลตัสทั้งเข้าและออก

แฟลชสะใจเหมือนตอนอยู่ออสเลย บรึ๋ยยยยยยย ;D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 00:26:58 »

ผมอยู่ออสมาเกือบสิบปี เสียค่าปรับ(ค่าครูถนนเค้า)ไปก็หลายพันเหรียญ

กฎเค้าโหดกว่าไทยเยอะ ไหนจะเรื่องเลนรถเมล์และสารพัดอีก แต่...

ทุกคนทำตามกฎ ไม่มีใครอยู่เหนือกฎหมาย คนชั่วไม่เคยลอยนวลซักคนเดียว

ตร.ก็กวนส้นไม่แพ้กัน เคยมีfordกระบะตัวต่ำตัวแรงของบ้านเค้ามาท้าแข่ง

พอเล่นด้วยหน่อย(ตอนนั้นวัยโจ๋) เลยความเร็วที่กำหนดใาประมาณสิบปุ๊บ มันเปิดไฟหวอใส่เลย

เรียกจอดแล้วเขียนใบสั่งให้เลย มีการบอกด้วยว่า แข่งบนถนนไม่ดี...

แต่ที่ไทย ช่องโหว่มันเยอะเหลือเกิน พวกมีอำนาจ ตร.ก็ดันแผล่บๆอีก

คนทำดี มันก็ท้อเหมือนกันนะครับ

ไหนจะกรณีผู้หญิง ที่เหมือนมีวีซ่าพิเศษ โดนยากมากแม้ว่าจะทำอะไร

ที่พูดทั้งหมดไม่ได้อะไร แต่ถ้าจะเข้มงวดขอให้โคตรๆเข้มไปเลย

ไม่ใช่แค่เรื่องความเร็ว ขอให้รวมเรื่องเส้นทึบ พวกเลี้ยวผิดเลนแบบจงใจ

พวกแซกคอสะพาน พวกมีอำนาจ พวกที่ขับกากๆแต่ดันได้ใบขับขี่

อย่าให้คนที่เค้าตั้งใจทำตามกฎกลายเป็นไอ้โง่เลยครับ

ปล.กล้องกลางคืนใช้แล้วจริงๆด้วย ทางด่วนเอกมัยรามอินทราช่วงโลตัสทั้งเข้าและออก

แฟลชสะใจเหมือนตอนอยู่ออสเลย บรึ๋ยยยยยยย ;D
โหกล้องในไทยตอนนี้มีแฟรชแบบต่างประเทศแล้วหรอครับ ตรงไหนครับเนี้ยจะยิ้มให้กล้องเลย55   นึกแล้วขำในหนังJohnny English Reborn ที่มิสเตอบีนขับRR เร็วแล้วโดนถ่ายทุกเส้น

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 07:54:43 »
หลายคนคิดว่าจำกัดที่ 120km/h แต่จริงๆแล้ว110นะครับ ตำรวจแกให้เกินตั้ง10แล้วยังจะเกินกันอีก
ผมเคยโดน120กว่าเสียไป1000นึง ส่งไปรษณีย์ไปก็ืำทำใจ

ออฟไลน์ litle

• Jr. Member
  • **
  • สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 08:26:39 »
ตั้งแต่ขับรถใหม่มานี่ผมขับรถเร็วตลอดเลย เฉลี่ยวิ่งต่างจังหวัด 120-140 ตลอดทาง
ยิ่งถ้ารีบๆ และชินกับถนนเส้นนั้นนี่ 160 ยืนพื้นยาว ๆ
ไม่รู้ว่าจะโดนเมื่อไหร่ครับ แต่คงไม่นาน
วางไว้ก่อนความฝัน  เจอกันวันฝนซา

np72

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 09:07:31 »

+1 ครับ ตั้งกล้องอยู่แถวไหนหรอครับ จะได้ระวัง 90 นี่โหดไปหน่อยนะ T_T

ออฟไลน์ nouiii_1

• **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 10:12:07 »
มันแล้วแต่ดุลพินิจของท่านเจ้าหน้าที่ครับ ว่าท่านจะอนุโลมให้เท่าไหร่ ข้อหานี้ปรับได้ถึง สองพัน นี่ท่านใจดีมากแล้วนะ

ผมว่าผมเคยโพส ข้อหาและอัตราค่าปรับไว้แล้วลองหาดูครับ หลายๆข้อเลย น่าจะเกือบ ห้าสิบข้อ

จากคนเคยเจ็บ

ออฟไลน์ Oldsmobile

• **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 10:52:02 »
คำตอบของเจ้าหน้าที่เรื่องค่าปรับครับ
http://www.trafficpolice.go.th/qa_answer.php?id=14914

มาจาก พรบ.จราจรทางบก พ.ศ.2522

มาตรา 67 ผู้ขับขี่ต้องขับรถด้วยอัตราความเร็ว ตามที่กำหนดในกฎ กระทรวงหรือตามเครื่องหมายจราจรที่ได้ติดตั้งไว้ในทาง
เครื่องหมายจราจรที่ติดตั้งไว้ตามวรรคหนึ่ง จะกำหนดอัตราความเร็ว ขั้นสูงหรือขั้นต่ำก็ได้ แต่ต้องไม่เกินอัตราความเร็วที่กำหนดในกฎกระทรวง

มาตรา 152 ผู้ใดฝ่าฝืนหรือไม่ปฏิบัติตาม มาตรา 7 มาตรา 10ทวิ มาตรา 13 วรรคหนึ่ง มาตรา 15 วรรคหนึ่ง มาตรา 16 มาตรา 21 มาตรา 22 มาตรา 23 (1) มาตรา 24 มาตรา 25 มาตรา 26 มาตรา 29 มาตรา 49 มาตรา 50 มาตรา 56 มาตรา 64
มาตรา 67 วรรคหนึ่ง มาตรา 73 วรรคหนึ่งหรือวรรคสาม มาตรา 77 วรรคหนึ่ง มาตรา 85 มาตรา 86 มาตรา 89 วรรคหนึ่ง มาตรา 90 มาตรา 91 มาตรา 92 มาตรา 93 มาตรา 94 วรรคหนึ่ง มาตรา 95 มาตรา 99 มาตรา 127 มาตรา 128 มาตรา 130 หรือไม่ปฏิบัติตามประกาศที่อธิบดีกำหนด ตาม มาตรา 15 วรรคสอง หรือไม่ปฏิบัติตามกฎกระทรวงที่ออกตาม มาตรา 77 วรรคสอง หรือ มาตรา 96 วรรคสอง ต้องระวางโทษปรับไม่เกินหนึ่งพันบาท

นั่นคือเราต่อรองกับเจ้าหน้าที่ได้ครับ อยู่ที่ดุลยพินิจ ว่าจะปรับเท่าใดจาก 0-1000 บาท

รายละเอียดเพิ่มเติมครับ
http://www.tarc.ait.ac.th/th/speed7.php

แถมค่าปรับกรณีอื่นๆให้ด้วยครับ
http://www.trafficpolice.go.th/fine.php

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 14:24:10 »
ถนนมิตรภาพช่วงผ่านตัวเมืองขอนแก่น..

ติดป้ายยาวตรงสะพานลอย ตัวหนังสือใหญ่ๆ..

จำกัดความเร็วที่ 60 กม./ชม.  >:( >:(

จะช้าไปมั้ยครับคุณพี่.. ถนนมิตรภาพตรงนั้นความกว้างตั้ง 6 เลน..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 14:27:00 »
อะไรกัน 125 ยัง 1,000 นึงเลยหรือครับนั่น แปลว่าค่าปรับขึ้นราคาดิเนี่ย แต่ก่อน 180 ก็ยัง 1,000 เท่ากันเลย 5 5 5
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 14:53:14 »

+1ครับ
ตอนนี้ผมสั่งซื้อ Radar Detector มาละ จะได้ไหวตัวทัน ขอเขาเป็น Distributor เลย สั่งมาลองทีเดียว 8 รุ่น  ติดเต็มกระจก โดนอีกให้มันรู้ไป >_<

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 20:33:18 »

+1ครับ
ตอนนี้ผมสั่งซื้อ Radar Detector มาละ จะได้ไหวตัวทัน ขอเขาเป็น Distributor เลย สั่งมาลองทีเดียว 8 รุ่น  ติดเต็มกระจก โดนอีกให้มันรู้ไป >_<
ใช้ได้ดีอย่าลืมบอกต่อกันนะครับ55

HIGHSEA

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 21:27:04 »
เส้นบางนาตราดเลยเซ็นทรัลมาหน่อยขาออก ก็ระวังหน่อยนะครับ ยืนบนสะพานลอย ส่องมันทุกเลนเลยจนเลนขวาไม่มีใครวิ่งแระ วันนั้นวิ่งอยู่ 110 เลนสามจากขวาไม่รู้ว่าจะโดนรึเปล่า
วันนี้ใช้เส้นทางด่วนพระรามสองต่อจากมอเตอร์เวย์ ผมวิ่ง90ตอลดเส้นทาง ปรากฏว่าทุกคันวิ่งแซงผมหมดเลยแม้กระทั่งรถสิบล้อ  :'( :'( ส่วนใหญ่จะร้อยขึ้นทั้งนั้น
ผมอยากจะถามว่าถนนเมืองไทยช่วงกลางวันเนี่ย จะขับกัน สัก 120 + กันได้นานสักแค่ใหนกันเชียว อยากมากก็ไม่นานก็ติดรถวิ่งช้าชิดขวาแระ กว่าจะหลุดออกมาได้ พอจะไปใช้ความเร็วได้ก็โดนจับอีก ถนนบ้านเราไม่ใช่ซัดกันยาวๆได้ซะเมื่อใหร่ ที่แปลกคือ ถนน 4 เลน มีรถ 5 คัน ทุกคันวิ่งชิดขวาหมดเลย 3 เลนซ้ายว่าง ??? ??? ??? ทั้งๆที่ถนนดี ผมว่าวินัยการจราจรมันเข้าขั้นวิกฤษ แล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 22:07:57 »
การจับที่ความเร็ว120ขึ้นไปสำหรับผมมองว่าเป็นเรื่องที่น่ายินดีนะ แม้จะเป็นการจับแค่ความเร็วแต่มันก็เป็นจุดเริ่มต้นที่ดีอย่างหนึ่งที่ตำรวจหันมาทำงานจริงจัง ที่ผ่านมาคนไทยขับเร็วกันเกินไปจนเคยตัวมากแล้ว ถึงเวลาที่จะต้องอยู่ใต้กฏเกณท์บ้าง ทุกๆย่านความเร็วที่เข็มวัดมันตีสูงขึ้นยิ่งหมายถึงอันตรายและความเสี่ยงที่จะเกิดขึ้นต่อตนเองและผู้อื่น เนื้อหาแท้จริงมันมีอยู่แค่นี้เท่านั้นเอง แฟนผมเล่าให้ฟังว่ามีญาติเค้าคนนึงมั่นใจในความเร็วของตัวเองมากๆ ขับเร็วมาหลายปีใครเตือนก็ไม่เชื่อเพราะยังไม่เคยชน แล้วเมื่อถึงวันที่คราวของเค้ามาถึงก็ไม่มีโอกาสที่จะกลับไปแก้ไขอะไรอีกแล้วเพราะเค้าอัดท้ายรถสิบล้อที่ขับช้าอยู่บนสะพาน(อัดรถขึ้นสะพานมาอย่างเร็วมากๆๆทั้งที่มองไม่เห็นว่าปลายทางมีอะไร) สภาพศพคือถูกบี้อัดติดอยู่ภายในรถวอลโว่ของเค้าที่ยับยู่ยี่เป็นก้อนเหล็ก เจ้าหน้าที่ต้องงัดออกมาอย่างยากลำบากและไม่สามารถตั้งสวดศพให้ญาติรดน้ำได้เพราะเละเทะมากมายจริงๆ............  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 22:38:24 »

+1ครับ
Everybody say "K band" ประมาณนี้ป่ะครับ 55555+

แต่ถ้าเหยียบเบรคไม่ทันก็ไม่รอดอยู่ดี เงินเยอะขนาดนี้น่าจะลองซื้อ Jammer มานะ แต่ใครมันจะติดเป็น(ฟระ)

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 00:20:22 »
ตำรวจเมืองไทยอยู่ยากครับ

จับ คนขับรถเร็วก็โดน
ไม่จับ คนขับรถปลอดภัยก็ด่า

แต่ใครขับเกิน ตามกฏหมายกำหนดแล้วโวยวายก็ ...

ออฟไลน์ warez

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 01:29:22 »
ขอนิดนึงครับ ถ้าไม่เกิน120 พวกรถท่านผู้ใหญ่ทั้งหลาย ที่ปิดถนนขับกันวิ่งกันซะแรงเลย ทำไมไม่โดนมั้ง ไม่เห็นเหมือน ต่างประเทศเลย เจ้าชายขับเกินกำหนดยังโดนเลย

มีความคิดกระด้างกระเดื่องแบบนี้เป็นคนไทยหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ชอบก็ย้ายไปอยู่ประเทศอื่นเลยครับ ผมรักประเทศไทยและระบบการปกครองนี้ครับ

ออฟไลน์ kukonba

• เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 10:43:39 »
ติดกล้องจับความเร็วห้ามขับเร็วเกินที่กำหนดเพื่อหวังลดอันตรายจากอุบัติเหตุเป็นสิ่งที่ดีและถูกต้อง แต่การปฎิบัติจริงเป็นเช่นไร สังคมไม่ให้ความเชื่อมั่นในตัวผู้ถือกฎหมายตรงนี้ เพราะมันมีข้อเปรียบเทียบชวนให้คิดตามมา..ว่าคนถือกฎหมายมีงาน.

ออฟไลน์ Equcha

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 19:15:31 »
ขอนิดนึงครับ ถ้าไม่เกิน120 พวกรถท่านผู้ใหญ่ทั้งหลาย ที่ปิดถนนขับกันวิ่งกันซะแรงเลย ทำไมไม่โดนมั้ง ไม่เห็นเหมือน ต่างประเทศเลย เจ้าชายขับเกินกำหนดยังโดนเลย

ใช้อะไรคิดครับ  :P

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 21:14:52 »

+1ครับ
Everybody say "K band" ประมาณนี้ป่ะครับ 55555+

แต่ถ้าเหยียบเบรคไม่ทันก็ไม่รอดอยู่ดี เงินเยอะขนาดนี้น่าจะลองซื้อ Jammer มานะ แต่ใครมันจะติดเป็น(ฟระ)
ในคลิปเขาสื่ออะไรเหรอครับ พอดีผมอ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจแหะๆ เผื่อเป็นแนวทางตัดสินใจ ขอบคุณค้าบ

8 อัน ใช้เงินไม่เยอะหรอกคร้าบ เพราะว่าราคาที่เขาให้ Distributor กับราคาใน Ebay ต่างกันเยอะมากๆเลยครับ >_<
ผมกะว่าติดแล้วจะลองไปอัดบนทางด่วนดู ไม่รู้จะโดนกี่ใบสั่ง (ถ้ามันไม่ทำงาน เอิ๊ก)

ส่วนตัว Jammer + Detector แพงมากๆครับ เป็นหมื่นเลย ถ้าเอาที่มีระบบปิดออโต้
เอาไว้ตัว Detector โอเค ตรวจเจอ ขายได้ ค่อยลองเพิ่ม แหะๆ

ออฟไลน์ wooot

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 21:33:17 »
ผมกลับเห็นว่าการกำหนดไม่ให้ขับเกินร้อยยี่สิบ เป็นเรื่องดีครับ

ว่างๆ ลองจับเวลาดูก็ได้ครับ ระหว่างควบคุมความเร็ว ไม่เกิน 120 กับ ปล่อยให้เกินกว่านั้นตามสภาพถนน
ที่ผมเคยลอง (ต่างจังหวัด) ถึงที่หมายในเวลาต่างกันไม่มากครับ บางครั้งแทบจะไม่ต่างกันด้วยซ้ำ อุปสรรคคือ ไฟแดง รถช้า รถใหญ่
ขับไม่เร็ว ไม่เครียดด้วยครับ

ปล.1 กรณีจำเป็นเร่งด่วนเข้าใจครับ เช่น ไป รพ.
     2  ไม่เคยลองในกรุงเทพครับ

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 22:59:43 »
ควรพูดเรื่องแบบนี้แค่ที่บ้านของคุณนะครับ ไม่สมควรมาพูดในเว็บที่ไม่ใช่ของคุณ ถ้าเกิดไรขึ้นมาคนที่โดนไม่ใช่คุณนะครับ คิดหน่อย อ่านกฎบ้างครับ

1.   ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่พาดพิง  วิจารณ์สถาบันหลักของประเทศชาติ สถาบันพระมหากษัตริย์ การศาสนา  ในทางที่มิชอบโดยเด็ดขาด  รวมถึงการห้ามมิให้มีการสร้างประเด็นวิจารณ์และ/หรือ มีส่วนร่วมกับการวิจารณ์ในส่วนที่เกี่ยวข้องกับการเมืองอันจะก่อชนวนความขัดแย้งระหว่างผู้ใช้งานไม่ว่าจะใช้ภาษาใด หรือความรุนแรงของภาษาในระดับใดก็ตาม มิฉะนั้นข้อความจะโดนลบโดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 00:17:08 »

+1ครับ

ในคลิปเขาสื่ออะไรเหรอครับ พอดีผมอ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจแหะๆ เผื่อเป็นแนวทางตัดสินใจ ขอบคุณค้าบ

8 อัน ใช้เงินไม่เยอะหรอกคร้าบ เพราะว่าราคาที่เขาให้ Distributor กับราคาใน Ebay ต่างกันเยอะมากๆเลยครับ >_<
ผมกะว่าติดแล้วจะลองไปอัดบนทางด่วนดู ไม่รู้จะโดนกี่ใบสั่ง (ถ้ามันไม่ทำงาน เอิ๊ก)

ส่วนตัว Jammer + Detector แพงมากๆครับ เป็นหมื่นเลย ถ้าเอาที่มีระบบปิดออโต้
เอาไว้ตัว Detector โอเค ตรวจเจอ ขายได้ ค่อยลองเพิ่ม แหะๆ
ผมก็ไม่ได้ตั้งใจฟังเท่าไหร่ แต่เท่าที่เห็นเขาติดเต็มกระจกแหละครับ 555
เปิดใช้ ถ้าเจอเลเซอร์ มันก็ร้องแหละ แต่ดวงผมยังไม่เจอเลเซอร์ความเร็วน่ะสิ ขับในเมืองเจอแต่เลเซอร์กล้องไฟแดง

ออฟไลน์ gayji

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 00:38:12 »
ที่เมกา บางรัฐค่าปรับมี 3 เรท เพื่อปรับพวกความเร็วเกินเยอะๆ ให้หนักๆ ซึ่งผมเห็นด้วยครับ