ผู้เขียน หัวข้อ: ใช่ Nissan Leaf ทดลองวิ่งมั้ย ช่วยวิเคราะห์รูปหน่อยครับ  (อ่าน 4661 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ahboyd

• Newbie
  • *
ไปเห็นแว๊บๆ ที่สะพานข้ามบางนา-ตราด จากเทพารักษ์ วิ่งไปศรีนครินทร์
พอดีหยิบกล้องทันเลยถ่ายมาได้ แต่จริงๆแล้วเห็นบางท่านบอกมีคนนำเข้าแต่แพงมาก 2 ล้านกว่าเกือบ 3
ลองสังเกตุลักษณะที่คล้ายกันของกระจกหลัง และทับทิมซ้ายล่างของกันชนนะครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
ภาพ ใหญ่ มาก - -"
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ valensena

• Full Member
ทดลองวิ่งมั้ย ไม่ทราบ

แต่ทราบว่าในเมืองไทยมีคนเป็นเจ้าของแล้วแน่ๆ

เพราะเคยเห็นที่โรงจอดรถ เดอะมอลล์งามวงศ์วาน

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
มีวิ่งเยอะครับ พอๆกับ juke

ออฟไลน์ Sappe!

วันพุธผมเห็นบนรถเทเลอร์ 1 คัน

พร้อมกับรถรุ่นอื่นๆ ที่มอเตอร์เวย์กรุงเทพฯ-ชลบุรี ไม่รู้ว่าจะขนไปไหนกัน
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
ไม่น่าใช่ทดลองวิ่งหรอกครับ น่าจะเป็นของใครสักคนมากกว่า  เมืองไทยเรามีหลายคันเหมือนกันครับ ;)
Test ..

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
มาทั้ง Leaf และ Juke จะดีมากๆแอบหวังรอ Juke อยู่ลึกและหวังให้ราคาไม่เกินล้าน

ออฟไลน์ PumpNISMO

ผมคิดว่า ถ้าทำตลาดแบบ370z มันจะขายไม่ได้เลยเชียวหรือ  ซ่อมได้เฉพาะบางศูนย์ ขายในกรุงเทพฯพอแล้วต่างจังหวัดคงไม่มีคนซื้อ

อีกคันนึงคือเชฟโรเล็ตVolt เพราะมันเติมน้ำมันได้ วิ่งได้ไกลอยู่แล้ว  สถานีชาร์ตไม่จำเป็นเลยด้วยซ้ำ  ผมว่ามันขายได้แน่ แต่ที่ยังไม่มาขายน่าจะมีอำนาจอะไรบางอย่าง

ออฟไลน์ Equcha

ผมคิดว่า ถ้าทำตลาดแบบ370z มันจะขายไม่ได้เลยเชียวหรือ  ซ่อมได้เฉพาะบางศูนย์ ขายในกรุงเทพฯพอแล้วต่างจังหวัดคงไม่มีคนซื้อ

อีกคันนึงคือเชฟโรเล็ตVolt เพราะมันเติมน้ำมันได้ วิ่งได้ไกลอยู่แล้ว  สถานีชาร์ตไม่จำเป็นเลยด้วยซ้ำ  ผมว่ามันขายได้แน่ แต่ที่ยังไม่มาขายน่าจะมีอำนาจอะไรบางอย่าง

Volt ขายไม่ได้เพราะต้นทุนมาสูงครับ เปิดมาก็ขายไม่ได้ เลยไม่ขายซะเลย

ออฟไลน์ PumpNISMO

Volt ขายไม่ได้เพราะต้นทุนมาสูงครับ เปิดมาก็ขายไม่ได้ เลยไม่ขายซะเลย

ขายสองล้านก็น่าจะมีคนซื้อนะครับ  แต่ว่าถ้าสามล้านคงจะไม่ได้จริงๆ ;D

ออฟไลน์ panjap

volt ขายที่อเมริกา สองปีที่ผ่านมายังได้แค่ สามหมื่นคันเองครับ ที่ฝรั่งเศส ได้หลักร้อย เยอรมันได้แค่ 48 คัน นี่ขายในสองปีนะครับ

ดังนั้นไม่แปลกใจว่า รถรุ่นนี้ถือว่าไม่ประสบความสำเร็จครับ การเอาเข้ามาขายในเมืองไทย คงเป็นไปไม่ได้แน่นอน ไม่ใช่มีอำนาจอะไรหรอกครับ ขนาดประเทศแม่ยังเจ้งแบบนี้ มีเคสไฟไหม้ทั้งคันอีกด้วย อนาคตรถแบบนี้คงอีกนานครับ

ออฟไลน์ Equcha

ขายสองล้านก็น่าจะมีคนซื้อนะครับ  แต่ว่าถ้าสามล้านคงจะไม่ได้จริงๆ ;D

ต้นทุนมาราคานั้นแล้วครับ  2.1 ล้านบาท :P