ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านใครมีทั้งรถญี่ปุ่นและรถยุโรปเป็นอาการเดียวกันไหมครับ  (อ่าน 10048 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sappe!

• Hero Member
ผมก็เป็นครับ ต้องคิดก่อน บางทีคิดแล้วยังใช้ผิดเลย  ;D ;D ;D

แต่หลังๆ เริ่มถามคนนั่งข้างแล้วครับ คิดไม่ทัน 555
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ MoLee

ผมไม่เป็นนะ ส่วนตัวชอบให้อยู่ด้านซ้ายมากกว่าด้านขวา (ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน :P)

ออฟไลน์ mitr

• Jr. Member
  • **
ผมก็เป็นบ่อยครับ ถ้าสลับขับไปมาระหว่างญี่ปุ่นกับยุโรป
แต่ที่อึ้งกว่าก็ยี่ห้อ เปอร์โย ครับ ผมไปขับรถของพี่ชายครั้งแรก
เป็นเปอร์โย 405 ไอ้เรื่องไฟเลี้ยวย้ายจากขวาไปซ้ายอันนี้รู้อยู่ครับ
แต่หาที่กดแตรไม่ได้นี้ซิครับ (งงอยู่นาน) กว่าจะรู้ว่ามันอยู่ตรงก้าน
ไฟเลี้ยว  ต้องจอดรถหาอยู่ตั้งนานครับ 
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Newhang

มีรถอเมริกาครับ ;D

มันสสับสนเหมือนกัน พูดตรงๆญี่ปุ่นคิดถูก ฝรั่งคิดผิด ไม่กลับข้างมาให้   อาจจะเพราะดูถูกชาติอื่นมากไป  แค่นี้พอแล้ว
ส่วนคนในชาติ เหมือน benz bmw ทำอะไรคือถูกหมด ประมาณนี้

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ชินแล้วครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ pongsakorn11

• Sr. Member
เป็นคับ ขับ e36 สลับกับ civic fd ปัดน้ำฝนบ่อยมากก

ออฟไลน์ eamesBot

• Full Member
เป็นเหมือนกันเลยครับ อ่านแล้วฮา เจอมาหมดเลย ยิงไฟสูงเป็น พ่นน้ำกระจกหน้า รวมทั้งพ่นน้ำล้างไฟหน้า ฝอยกระจายย ตกใจ
อีกเรื่องคือ แตร ขับยุโรปแล้วแตรหนักมาก กว่าจะกดดัง ต้องกดแรงๆ มาขับแจ๊ส นี่ กดแตร เป็นป้า เลย แป๊นนน โคตรอาย

ทุกวันนี้ ก็ยังเป็นทุกวันถ้าสลับกันขับ .. แต่ผมชอบไฟเลี้ยวอยู่ขวามากกว่า ถนัดกว่า  ;D

ออฟไลน์ inew

555 ;D เอาความจริงมาพูดเล่น วันไหนรีบๆยุ่งๆออกจากซอยบ้านตบไฟเลี้ยว ดันปัดน้ำฝนซะพรืดๆ เมื่อนั้นสติก็จะเริ่มกลับมา ว่าตัวเองเอาคันไหนออกมา  :P

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมใช้เฟียสต้ากะแจ๊ซ...

ผมเพิ่งหลงไปสองครั้งเองครับ.. (จำได้เพราะนานๆหลงที)
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ nemesis

ตั้งสติก่อนสตาร์ท ผมยังไม่เคยเป็น
แต่พ่อผมเป็นประจำ

ที่ยากกขึ้นไปอีกคือต้องไปต่างประเทศ ไปขับรถพวงมาลัยซ้ายอีก