ผู้เขียน หัวข้อ: รถโดนชนเป็นรอยมาครับ รบกวนปรึกษาเรื่องครีมลบรอยหน่อยครับ  (อ่าน 41627 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nuzz

• Full Member
พอดีเมื่อเช้าขับรถอยู่ดีๆ มีรถเหม่อลอยคันนึง เลี้ยวออกมาชนเข้าที่กันชนหลังตรงล้อหลังฝั่งคนขับครับ คิดว่าน่าจะเป็นช่วงล้อของเค้าที่มาชนครับ

มีทั้งรอยที่ผิวบางส่วนหลุดไปกับ รอยที่เป็นรอยขูดถลอกๆ ครับ ผมเคยได้ยินว่า มีครีมที่ใช้ลบรอย แบบที่เต้นท์เค้าชอบใช้ลบรอยขีดข่วนกันน่ะครับ ไม่ทราบว่ามีใครเคยใช้บ้างมั๊ยครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ ถ้าได้แบบย่อมเยาว์ด้วยจะดีมากเลยครับ  ;D

ขอบคุณครับ

ปล. พยายามจะแนบรูปอยู่ครับ แต่ยังแนบไม่ได้ ยังไงขอตั้งกระทู้ก่อนละกันนะครับ

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
ครีม คือพวกคาร์โกแน่ๆเลย
ระวังสีลอกแทนนะครับ

แนะนำว่า ล้างก่อน เอาดินน้ำมันลงเพื่อลบรอยยางมะตอย
แล้วค่อยเอายาขัด ลงเอาครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Smoot E ครับ ลบรอยได้ดี ผมใช้อยู่รอยแผลเป็นบนหน้าก็จางด้วย   ;D ;D ;D
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ atomrobot

• Newbie
  • *
cana ดี และ ถูก

ออฟไลน์ Nuzz

หาซื้อได้ที่ไหนครับผม ตามร้านขายอุปกรณ์ล้างรถทั่วไปเลยหรือเปล่าครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 6162002

หาซื้อได้ที่ไหนครับผม ตามร้านขายอุปกรณ์ล้างรถทั่วไปเลยหรือเปล่าครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ ขอบคุณครับ
ถ้าจำไม่ผิด 60 บาท มีทั่วไปครับ แต่ระวัง มันจะมีกระปุกเลียนแบบ เหมือนกันเป๊ะ ชื่อว่า Car cream ไม่รู้ต่างกันแค่ไหนน่ะครับ

ออฟไลน์ taweek

ถ้าเป็นรอยขาวๆ ไม่ถึงเนื้อสี แค่ชั้นแลคเกอร์ ใช้ครีมขัดรอยได้เนียนๆ จับผิดไม่ได้แน่นอน แต่อย่าออกแรงขัดมาก ใจเย็นๆค่อยๆลูบ ใช้นิ้วแต้มบริเวณนั้นแคบๆ เสร็จใช้น้ำยาล้างรถล้างบริเวณนั้น

มีขายตามร้านที่ขายของเกี่ยวกับรถตามห้างต่างๆ ผมใช้ CARRETEX

ออฟไลน์ settavut

• First

ผมเคยอ่านเจอ cana ว่าอย่าใช้เลย มันทำลายสีแรงไป

ไม่รู้จริงหรือเปล่า เลยใช้น้ำยาลบรอยแทน ตาม car care
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
3M Finesse-it ครับ 300+- 50 บาท ไม่มีทินเนอร์ เป็น silicone ผมซื้อมาขวดนึง ปีกว่าแล้วยังไม่ยุบถึงครึ่งขวดเลย
ไม่กัดมือด้วยครับออกง่าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2013, 15:00:10 โดย liveshow »
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
cana เป็นขัดหยาบแลคเกอร์จะหายไปด้วย เอาพวกแวกซ์ที่ขัดละเอียดจะดีกว่าครับ