ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ตัวที่ติดท่อไอเสียที่ทำเสียงหลอกว่าติดเทอร์โบ..  (อ่าน 8348 ครั้ง)

ออฟไลน์ ipppp6232

• Newbie
  • *
ผมเห็นคนเขาขายกันเยอะเลยครับ แต่ไม่มีใครออกมารีวิวไอ้ตัวอุปกรณ์นี้ซะที รบกวนเพื่อนๆพี่ ท่านใดเคยใช้ ช่วยแนะนำทีครับ อยากรู้มากๆ มันจะมีเสียง blow-off แบบที่ดังจิ๊วๆจริงรึเปล่าครับ  :P

มี link มาให้ดูครับ

รูปครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
มันไม่เหมือนกันนะครับ โบลวออฟดังตอนถอนคันเร่ง ตัวนี้น่าจะดังเหมือนเทอโบครับ เหยียบไอเสียออกเยอะๆแล้วดัง แต่เทอโบคือเหยียบถึงรอบติดบูสครับถึงจะดัง

ออฟไลน์ lhorsud

• Jr. Member
  • **
มันจะหลอกว่าเสียงเหมือนรถเทอร์โบ ไม่มีเสียงโบออฟ
จากที่ฟังและเห็นในคลิป ไม่เหมือน และ ไม่สวย
และไม่น่าจะดีต่อระบบ

ออฟไลน์ ipppp6232

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ ได้ความรู้ดีๆเพิ่มครับ  :D

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
เหมือนตรงไหนฟระ - -"
ฟังดูแล้วแหม่งๆ ผมว่าเสียงรถเทอโบที่เพราะที่สุดก็คือโบลวออฟนี้แหละ ฟริ้วววววว เพราะมาก

เครื่อง NA อยากให้เพราะต้องมีเทค
H.

ออฟไลน์ lhorsud

• Jr. Member
  • **
เสียงโบอออฟ มันก็หนุกแค่ช่วงแรกๆแหละครับ

พอใช้ไปนานๆ ฟังแล้วไม่รู้สึกเท่ห์ เงียบๆ กลับดีกว่า