ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวคราว wish @ space wagon พอจะมีรุ่นใหม่ทำออกมาอีกไหมครับ เห็นเงียบไปเลยตลาดบ้านเรา  (อ่าน 4775 ครั้ง)

ออฟไลน์ accord

• Sr. Member
  • CLS 250d AMG :)
ไม่ทราบว่าปีนี้ และปีหน้า พอจะมีข่าว wish โฉมใหม่ @ space wagon โฉมใหม่ บ้างไหมครับ

รอ 2 รุ่นนี้อยู่ครับ

wish ที่ญี่ปุ่นมีโฉมใหม่มานานและ แต่บ้านเราทาง TMT ไม่นำเข้ามาขาย หรือทำตลาดเลย   น่าเสียดาย มีความเป็นไปได้บ้างไหมที่ทาง TMT จะนำ wish มาทำตลาด ขายอีกครั้งในเมืองไทย

ข่าวคราว space wagon เป็นไงบ้างครับ   มีออกรุ่นใหม่มาหรือยังครับ

ออฟไลน์ 5ume7h

เท่าที่รู้ ที่ญี่ปุ่นก็ไม่ผลิต Spacewagon ออกมาแล้วครับ

ที่จริง Wish ถือว่าเล็กกว่า Spacewagon นะ
ถ้าชอบประมาณ Spacewagon อาจต้องหันไปมอง Honda Odyssey หรือ Toyota Estima

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
 รถ MPV ตอนนี้เท่าที่นึกออก Proton Exora turbo

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Spacewagon หายไปจากโลกนี้แล้วครับ
แต่ Wish ยังมีขายที่พวกประเทศเอเชียที่เป็นเกาะ (เว้นฟิลิปปินส์)
แต่มาไทยคงเป็นไปไม่ได้แล้วครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
สรุปให้ว่า ทั้ง 2 รุ่น จบแล้วครับ ไม่มีมาอีกแน่ๆ

Space Wagon นั้น MMC ญี่ปุ่น ไม่ทำตัวต่อไป เขาทำ Delica D:5 ไปอยู่แล้ว มันเลยซ้ำซ้อนกัน
ต้องเลือกตัวใดตัวหนึ่ง

Wish ในญี่ปุ่น ตัวปัจจุบัน ก็ขายเรื่อยๆนะครับ ไม่ถึงกับดีนัก

ออฟไลน์ 2k

วิชนี่น่าเสียดายชะมัดรุ่นที่เพิ่งโดนทำหมันในไทยไปจนถึงทุกวันนี้รูปทรงของมันก็ยังดูไม่เก่าล้าสมัยเลยสักนิด  :'(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ NoomTG

• Jr. Member
  • **
ส่วนตัวผมว่า toyotathai น่าจะเอา TOYOTA  AVENSIS มาทำตลาดครับ ผมชอบมากๆ ทรงจะคล้ายๆ กับ toyota wish เลยครับ :)
แต่น่าเสียดายที่ 2 ตัวที่ีพูดกันนี้ ไม่มี mc มาให้ใช้กันแล้ว รถสวย หาดูยากมากแล้วครับตอนนี้  ยิ่ง WISH ST3 สวยมากๆครับ

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
ขอบคุณสำหรับ คำตอบ ของทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
toyota สำหรับผมแล้วมีสวยอยู่รุ่นเดียวครับ Wish นั้นแหละสวยมากจริงตอนออกมาใหม่ๆ ชอบแนวทรงแบบนี้มาก

ออฟไลน์ mothsan

toyota สำหรับผมแล้วมีสวยอยู่รุ่นเดียวครับ Wish นั้นแหละสวยมากจริงตอนออกมาใหม่ๆ ชอบแนวทรงแบบนี้มาก
คิดเหมือนกันเลยครับ สวยจริงๆ ณ ตอนนั้น