ผู้เขียน หัวข้อ: เคยขายรถที่ใหม่กว่า แล้วซื้อคันที่เก่ากว่าไหมครับ  (อ่าน 5905 ครั้ง)

ออฟไลน์ suteki

• Jr. Member
  • **
ไม่พูดถึงกรณีมีเหตุฉุกเฉินเรื่องเงินนะครับ  แต่พูดถึงการซื้อรถตามฝัน
หรือความฝังใจที่อยากได้รุ่นนั้นมานานแล้วอะครับ   ตัวผมเองกำลังจะขาย
วีออส ปี06 แล้วไปซื้อ impreza gc ตัวที่ได้แชมป์โลกอย่างยิ่งใหญ่แหละครับ
คือมันชอบตั้งแต่ ป.5 แล้วครับจนตอนนี้ จบตรีแล้ว  เลยอยากทำตามฝันตัวเองหน่อยครับ

ออฟไลน์ ceberos

• Sr. Member
ผมว่ามันดีกว่าเดิมนะครับ เก่าแค่ body แต่การบังคับน่าจะดีกว่ามากอยู่ ยิ่งบางคันลงเครื่องใหม่พวก คอแดง ท่อ kagimoto

ออฟไลน์ Akilleus

• **
จขกท คล้ายผมครับ อยากได้อิม แต่ต้องขาย e90  :'(

ออฟไลน์ honoiuiu

• Full Member
มีครับพ่อเพื่อนล่าสุดขายออดีเอ7ไปซื้ออะไรมาก็ไม่รู้2ล้านกว่าๆแต่อันนี้มือ1นะ

คราวก่อนขายไรไปไม่รู้เหมือนกันมาแต่งเรโนลเก่ากึ้ก

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
เคยแต่เอาคันใหม่ให้น้อง แล้วตัวเองเอาคันเก่า แต่ดีกว่ามาใช้ครับ

แต่ผมมั่นใจว่า อีกไม่นานชีวิตผมต้องเจอเรื่องแบบนี้แน่ๆ

ออฟไลน์ sanya

• **
เคยครับ ขายมาสด้า3 มือ 1 ไปซื้อ nc 1 มือ 2 แต่ขับแล้วมีความสุขกว่าเดิม

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ไม่ได้ขายคันเก่าแล้วออกคันใหม่ ในงบเท่ากันคันนึงเป็นอีโค่คาร์ใหม่กิ๊กแต่คันเป็นcivic3door แต่ใจไปรถเก่าเพราะเคยใช้แล้วขายไปแล้วอยากได้อีกทีเพราะโมเดลนี้สวย กะใช้จนถึงรฺ่นลูกเลย หาที่ทำสี ปะผฺ เครื่อง 18cr เดิมๆ แต่งแนว JDM หล่อๆ ใช้งานง่าย งบไม่สูงเกิน eco car แต่ผมว่าน่าใช้กว่า
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ myalexxp

ผมขายท้ายเบ็นท์มือ1 ใช้มา 15 ปี แล้วไปซื้ออีคาร์ มือ 2 เอามาแต่งค่าของแต่งแพงกว่าราคาซื้อรถอีก  :D

ผมชอบอีโว 3 มาตั้งนานแล้ว ตอนนี้เวลาขับ มีความสุขมากครับ

เอารถอะไรมาแลกก้ไม่ยอม

::)

ออฟไลน์ sukhontha

ผมนึกว่าจะมีเฉพาะคนที่ย่างเข้าสู่วัยเลิกทำงานเสียอีกที่คิด... ปัจจุบันผมมาใช้ saab ผลิตปี 95 คันหนึ่ง ปี 94 สองคัน ซื้อมาคันละแสนนิดหน่อย ถึงแม้บริษัทจะล้มไปแล้ว ชื่อใหม่ก็ได้แต่ชื่อ ไม่ได้โนว์ฮาว แต่ก็มีความสุขดี ถูกก็ถูก ซ่อมดีแล้วไม่จุกจิกอย่างที่กลัว ส่วนรถใหม่ วิ่งสองปีครึ่ง ได้หมื่นหกพันโล....สัปดาห์ที่แล้ว 0โทรมาบอกให้ไปถ่ายน้ำมันเครื่อง หกเดือนแล้ว ผมบอกไปว่า น้ำมันสังเคราะห์ ผมขอปีหนึ่งแล้วกัน ไม่ค่อยได้วิ่ง....

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ของผมมีแต่เปลี่ยนแล้วใหม่กว่าตลอดเลยเพราะเริ่มใช้แต่เก่าๆ 555

เปอร์โย 505  90
สามห่วง 95
อัลติส    04

ตอนนี้เล็งๆซีวิคปี 06 อยู่ไม่ก็กระบะออโต้ปีใหม่หน่อย ขยับปีไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็ถึงป้ายแดงเอง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
รถผมก็ปี95 ใช้มานานมากแล้วครับ คันเก่าที่ใช้ยังใหม่กว่าอีกครับ แต่ชอบที่สุดแล้ว

รถในบ้านผมเปลี่ยนใหม่ไปหมดแล้ว เว้นคันนี้คันเดียว ผมชอบรถช่วงเทคโนโลยีแถวๆ

94-98ครับ เจ้าของรถยังสามารถทำอะไร แก้ไข ซ่อมแซม ได้ไม่ยาก พอหลัง2000 มีระบบ

canbus เข้ามาก็เริ่มปวดหัวแล้วครับ

ออฟไลน์ eddie

ผมเพิ่งขาย Crown ปี2001 แล้วเปลี่ยนมาใช้ Aristo ปี 98 เมื่อปลายปีที่แล้วครับ รู้สึกขับดีกว่ากันชัดเจนและไม่เสียใจที่ตัดสินใจใช้รถเก่าลงครับ

ออฟไลน์ Equcha

ไม่แปลกครับ  GC เป็นอะไรที่เป็นตำนานครับ ผมเชื่อว่าการขับขี่ดีกว่า Vios อยู่พอสมควรเลยด้วยซ้ำ
อารมณ์คงคลายๆขายแมวซื้อหมูอะไรแบบนั้น  :D

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
ขายยาริส -->ซื้อสปอร์ตไรเดอร์---> ขายสปอร์ตไรเดอร์ซื้อเต่า ;D 
 2006                      2000                         1969

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Adi Autolism..
เคยมีพี่คนนึงในนี้แหละ เขียนเอาไวว่า
"คนซื้อซูบารุส่วนใหญ่ใช้ใจตัดสิน"
เป็นจริงตามนั้นทุกประการ
ผมไง ขาย GC8 ไปออก celica TA22 ปี 1975 เก่าพอไหมคับ
แต่สุดท้ายไม่ใช่ทางหัวใจยังเรียกหาเลยต้องกลับมาหาซูอีกจนได้
 ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

อยากได้วีออสเทอร์โบอยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่มีรถของตัวเองให้ขาย  :(

ออฟไลน์ Pasakorndvm

เป็นครับ ขาย Jazz2007 กับ Yaris2009 ซื้อ Innova2005
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ขายแมว 2010 ไปเอาหมู 2008 ครับ และไม่เคยรู้สึกผิดเลยที่มาเล่นรถเก่ากว่า(แต่เจ๋งกว่า)
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ THM

• Newbie
  • *
เค้าเรียกว่า "รถในฝัน" และฝันเป็นจริงได้ถ้าใจปราถนามากพอ

ออฟไลน์ pulsar

• **
ขาย civic 3 d ปี 94 รถขับเล่นทุกวัน ซื้อ GTI-R ปี 92 มาจอดซะส่วนใหญ่ แต่มีความสุขตอนขับครับ

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Adi Autolism..
ขายแมว 2010 ไปเอาหมู 2008 ครับ และไม่เคยรู้สึกผิดเลยที่มาเล่นรถเก่ากว่า(แต่เจ๋งกว่า)

พี่วันอาทิตย์นี้ไปไหมคับ อยากยลโฉมตัวจิง ชอบมากก อีกไม่นานถ้ายืนเรื่อง ผบทบที่บ้านผ่าน คงได้ขับหมูกับเขาบ้างคับ
 :D

np72

• บุคคลทั่วไป
ไม่พูดถึงกรณีมีเหตุฉุกเฉินเรื่องเงินนะครับ  แต่พูดถึงการซื้อรถตามฝัน
หรือความฝังใจที่อยากได้รุ่นนั้นมานานแล้วอะครับ   ตัวผมเองกำลังจะขาย
วีออส ปี06 แล้วไปซื้อ impreza gc ตัวที่ได้แชมป์โลกอย่างยิ่งใหญ่แหละครับ
คือมันชอบตั้งแต่ ป.5 แล้วครับจนตอนนี้ จบตรีแล้ว  เลยอยากทำตามฝันตัวเองหน่อยครับ

ผมขาย swift 1.25 glx กับ civic fd ไปซื้อ GC8 ครับ

ไม่เสียดายเลยสักนิด ขับดีกว่าเยอะมากๆ ทั้งคู่ แต่กินจุมาก ถังที่แล้วขับชิลๆซัดมั่ง 7.2 กิโลลิตร

ถังนี้ขับไม่ค่อยติดบูสน่าจะได้ 10

ผมใช้รถมาร่วม เกือบ 10 คันไม่เคยรักรถขนาดนี้สักคันเลยครับ

มันอยากได้มานานมากแล้ว

หลังจากซื้อมาคุณพ่อก็จะไปซื้อ subaru xv แล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2013, 22:54:46 โดย np72 »

ออฟไลน์ chat120912

เคยครับ ผมเคยคิดจะขาย FD2.0 ไปถอย E46 เลย

คิดไปคิดมา ไม่หาเรื่องใส่ตัวดีกว่า ฮาๆ
" My strength is you. "