ผู้เขียน หัวข้อ: รถมาสด้า 323f 1.8 แอสติน่าตาหยี ขายให้เตนท์จะโ  (อ่าน 7268 ครั้ง)

ออฟไลน์ bangkok323f

• Newbie
  • *
รถมาสด้า 323f 1.8 1995 MT สีเขียว แอสติน่าตาหยี ขายให้เต็นท์จะโดนกดราคามากไหม ครับ

สภาพยังดีๆอยู่เลย แก๊สก็ไม่ได้ติด สีก็ใหม่ ไม่ชน น้ำไม่ท่วม สภาพโอเคเลย แต่ปัญหาอยู่ที่ พ่อผมต้องการใช้เงินด่วนเนื่องจากโดน ผู้รับเหมาไม่มีเงินสร้างบ้านต่อ เลยจำเป็นต้องขายด่วน ก็เลยคิดว่าจะขายเต็นท์แต่ ทำยังไงไม่ให้โดนกดราคามาก เนื่องจากพี่แถวบ้านบอก รถมาสด้า เวลาขาย ราคาตก จริงหรือป่าวครับ แล้วผมควรจะทำยังไงดีครับ :o แล้วรถรุ่นนี้ เต็นท์พอให้ถึง แสน ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2013, 15:01:25 โดย bangkok323f »

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
ก็คงโดนครับ ข้อหาเดิม

รถปีเก่าแล้ว มาสด้าอะไหล่แพงคนเล่นน้อย สีเขียวไม่ค่อยมีคนเอา
สภาพสวยยังไงก็โดนกดราคาตามปี

มาสด้ารุ่นก่อนมาสด้า 3 เวลาขายแล้วราคาตกกว่ายี่ห้ออื่นอื่น
แต่ถ้าคุณพ่อเดือดร้อน ต้องการใช้เงินด่วน ผมว่าอย่านำเรื่องราคาตกมาคิดเลยครับ

ลองประกาศในพวก mazdaclub, welovemazda ดูครับ เผื่อจะได้คนรักมาสด้ามาซื้อ

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
ลองเช็คราคาเต๊นท์จากเว็บรถมือสองดูครับ แล้วหักไปซัก 3-5 หมื่น น่าจะเป็นราคาที่จะได้

ถ้าเดือดร้อน รีบใช้เงินคงต้องยอมปล่อยเต๊นท์ แต่ถ้าพอมีเวลาลองประกาศขายในเว็บเกี่ยวกับ mazda ดู

แต่ก็นั่นล่ะ พวกเต๊นท์เค้าก็คอยเฝ้าดูในเว็บพวกนี้อยู่เหมือนกัน สุดท้ายก็อาจจะปล่อยในราคาของเต๊นท์อยู่ดี
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ tvm

Re: รถมาสด้า 323f 1.8 แอสติน่าตาหยี ขายให้เตนท์จะโ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 15:07:15 »
พูดตรงๆ ครับ รถไม่ว่ายี่ห้ออะไร รุ่นอะไร ปีไหน ขายเต้นท์หรือนายหน้าเมื่อไร โดยกดราคาอยู่แล้วครับ
ยิ่งรีบขายพวก็ยิ่งกด ครับ เวลาขายอย่าไปให้เขารู้นะว่ารีบ เอาแค่ลองๆ เช็คราคาดูประมาณนี้ครับ

แนะนำตามท่านบนไปประกาศขายในเว็บมาสด้า หรือเว็บตลาดรถ ฯลฯ ก็ได้ ผมเคยขาย ไม่นานก็ขายได้ครับ
มีคนเอาอัลติสปีใหม่ๆ ไปขายพวกยังบอกเลยว่า คนนิยมซีวิค แท็กซี่เยอะคนไม่ชอบ ฯลฯ

ออฟไลน์ myalexxp

Re: รถมาสด้า 323f 1.8 แอสติน่าตาหยี ขายให้เตนท์จะโ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 16:18:53 »
ถ้าเต้นเค้ารับก็ขายเถอะครับ

แต่อย่าให้ต่ำกว่า 6 หมื่นเป็นพอ

เอาเงินไปหมุนแล้วค่อยหาใหม่ก้ได้ครับ

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 17:06:47 »
ขอแนะนำนะครับ แต่ด้วยเป็น mazda ก่อน mazda 3 อาจจะยากนิดนึง
ถ้ารีบคงไม่มีที่ดีกว่าเต้นท์ เพราะได้เงินเลย แต่หากเงินมันน้อยไปเยอะ อาจจะลองดูก่อนได้
1. ขายตาม web ไม่ว่าจะเป็น พวกคลับต่างๆ เน้นที่ชอบ mazda หาได้ไม่ยาก
2. web ขายรถ ผมเพิ่งขายไปที่ www.taladrod.com  เต้นท์ให้ 640000 ผมขายเองที่ web นี้ได้มา 742000 ต่างกันแสนนึง แล้วประกาศปุ๊ป ขายปั๊ปใน 2 วัน จังหวะดีครับ
3. เอาเล่มไปทำเรื่องกู้ พวก car4cash ทั้งหลาย มีหลายที่ ทิสโก้ กรุงศรี  เหมือนขายเต๊นท์ ราคาไม่ต่างกันเพราะเขาอ้างอิงจากราคาเต๊นท์รับซื้อ แต่คุณจะยังมีรถใช้ จ่ายดอกต่ำ และหากมีเงินแล้วปิด ก็ได้สมุดกลับคืน ไม่มีเสีย (ในกรณี ยังไม่ได้อยากขายรถ แต่ต้องใช้เงิน)

ลองตัดสินใจนะครับ การขายเต๊นท์ อยากให้เป็นทางออกสุดท้ายจริงๆ  โชคดีครับ
S3 - F30
X1 - E84

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 17:38:28 »
6 หมื่นครับ บวกลบแล้วแต่ต่อรอง เตนท์ให้แค่นี้แหละครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 17:38:57 »
เป็นรถที่ช่วงล่าง ดีพอๆหรือดีกว่า C-segment ในยุคนี้หลายรุ่น (จนผมแอบคิดว่า Astina ขับสนุกกว่า Mazda Axela ด้วยซ้ำ)  

เป็นผมก็เอาไปพวก ได้เงินยังมีรถขับประมาณนั้น    

ขอได้สมหวังทั้ง เรื่องบ้าน และเรื่องรถครับ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ auuuu

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 19:50:30 »
จากประสบการณ์ต่อเติมบ้านจนบานเป็นหนี้เป็นสินมา
ถ้าผู้รับเหมา ขาดสภาพคล่อง ต้องระวังผู้รับเหมา ครับ

รายละเอียดผมไม่รู้ข้อมูลนะครับ มุมมองอาจไม่เหมือนกัน
โปรดใช้วิจารณญาน

ออฟไลน์ aoddy1

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 02:56:27 »
ผมชอบรถรุ่นนี้มากๆ เคยขับตอนวัยรุ่น180ยังไม่หมด ส่วนผู้รับเหมาเคยโดนเหมือนกันหายไป6เดือนถึงกลับมาทำต่อเราก็จ้างคนอื่นทำไปเยอะแล้วด้วยเรียกร้องอะไรไม่ได้อีก