ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้างบ 1 ล้าน/// Focus 2.0 หรือ D-segment มือสองดีครับ///  (อ่าน 9408 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ohm-dt

• Newbie
  • *
Re: ถ้างบ 1 ล้าน/// Focus 2.0 หรือ D-segment มือสองดีครับ///
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 10:11:34 »
FOCUS TDCI
รถผมเองครับ ไม่ใช่รถเพื่อน รถน้อง หรือรถคนข้่างบ้าน
2ปีจะครึ่งแล้ว ไม่เห็นมีปัญหาอะไร  หรือว่าผมเป็นผู้โชคดี

เดิมๆ สวมยางดีๆ ได้ความมันส์ส์ส์ตามที่ต้องการ
รับหญิง 4 คนกำลังดี หน้า 1 หลัง 3
มากกว่านั้น "คับ" ครับ

Focus 2.0  ตัวใหม่อัตราเร่งไม่ด้อยไปกว่า TDCI ครับ
ทางไกลยาวๆ ผมไล่ไม่ทัน เคยมาแล้ว  เพราะสุดแค่ 205 แต่Focus 2.0 ไปสุดที่ 210-215
ขับสนุกแน่แต่อย่าประมาท เพราะมันคือชีวิต

ความเร็วสูงสุดแค่ให้รู้ว่ารถมันไปถึงไหน
ความเร็วเดินทาง 180 ก็เต็มกลืน
ปลอดภัยไม่เืดือดร้อนใครแค่ 120 -140 น่าจะพอ แต่ลุ้น"พี่จ่า" เอาเองนะครับ

ขอบคุณมากครับผม
ตรงนี้แหละครับที่ทำให้ผมชอบโฟกัส
"พี่จ่า"นี่ก็เจอจนชินแล้วครับ ขับความเร็วประมาณนี้
เจอบ่อยจนเดี๋ยวนี้พอจะหาจังหวะหลบไม่ให้โดนโบกได้บ้างแล้วครับ  ;D

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
Re: ถ้างบ 1 ล้าน/// Focus 2.0 หรือ D-segment มือสองดีครับ///
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 11:38:28 »
ถ้าไม่ใช่เงินเรา ให้คนจ่ายตัดสินใจ
แต่ถ้าใช่เงินเรา เลือกเอาตามความอยากเป็นอันดับแรก

ส่วนผมใช้ focus TDCi เข้าปีที่ 3 ยังไม่เจอปัญหาไร ยังเป็นรถที่รักที่ชอบไม่เคยนอกใจ

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 11:59:59 »
Focus ตัวทอป ตอบโจษย์ได้แน่นอน จัดเลยครับ
ยิ่งที่บ้านมี teana อยู่แล้ว ยิ่งน่าซื้อ focusมากๆ ถ้าชอบรถสมรรถนะดีๆ วันไหนอยากขับรถใหญ่บ้าง ก้แลกกันขับครับ
ในแง่การขับขี่ ยังไง camry Accord teana ก้สู้ focus ไม่ได้แน่ๆ

บ้านผมมี accord g8 ข้อดีคือ คันใหญ่ ภาพลักษณ์ดี ออฟชั่นครบ ตอบสนองทันใจ
แต่เวลาขับซิ่งๆ หวาดเสียวมากๆครับ พวงมาลัยคมก้จริง แต่เบาเหวงน่ากลัวมากๆ
เวลาเข้าโค้งยาวๆด้วยความเร็วสูง ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่

ออฟไลน์ armyfst

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 23:05:44 »
ไม่รู้ว่าโชคดีหรือป่าวซื้อ focus 2.0 5 ประตูมายังไม่เคยเจอปัญหาหนักอก มีแค่เกียร์สั่นเป็นเจ้าเข้าขณะรอบต่ำ ตกใจหมดนึกว่าใครมาโยกรถ - -* หลังๆ เลยไม่เหยียบปล่อย ตอนติดไฟแดงละ ค่อยๆ ให้มันคลานไปเองพอพ้นสภาพรถติดก็มิดคันเร่ง(เกินไปๆ) ยิ่งทางโค้งนะแหม่...ช่วงนี้ยิ่งขับไปกลับเชียงใหม่เชียงรายบ่อยๆ มันจริงๆ เคยโดน altis จี้ตูดทางตรงกลางเขาตอนขับ 110 เหยียบหนีสิ ผ่านไปซักสองสามโค้งมันก็หายไปแระ... ให้ข้อมูลเผื่อไว้เพราะเห็นว่าชอบซนบ้างไรบ้าง นิสัยน่าจะคล้ายกัน อ่อ...รถมันฟิตเปรี๊ยะกับบอดี้นะ หุ่นอ้วนๆ หน่อยอาจอึดอัดได้...ลองไปขับดูก่อน

ว่าแต่ถ้าชอบอะไรก็ซื้ออันนั้นเถอะครับ  อย่าหวังว่าพอใช้ๆ ไปแล้วจะชอบมัน อาจจะชอบมากกว่าเดิมแต่ก็ไม่เท่าสิ่งที่เราชอบจริงๆ ก็เหมือนกับแฟนที่เรารัก ถ้าพ่อแม่มาจับคลุมถุงชนยังไงก็ไม่ชอบคนใหม่มากเท่าคนเดิมหรอก  แล้วท่านจะเสียใจที่ไม่ได้เลือกด้วยตัวท่านเอง เพราะท่านเป็นผู้ใช้และต้องอยู่กับมันไปอีกนาน

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 09:01:34 »
Focus. ที่บ้านเกียร์พังไปทำให้หมดความรู้สึกดีไปแล้วกับ ford

ออฟไลน์ Ohm-dt

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 14:09:26 »
ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคนสำหรับข้อมูลนะคร้าบ
 :D :D :D

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 14:20:21 »
เดี๋ยวนี้ไม่เจอพี่จ่าโบกแล้วครับ เรื่องขับเร็วเนี่ย
แต่พี่จ่า ส่งถึงบ้านแทนครับ