ผู้เขียน หัวข้อ: กันชนมีรอยชนอีกครั้งประกันควรจะรับเครมทั้งหมดไหมครับ  (อ่าน 1736 ครั้ง)

ออฟไลน์ sakchai1811

• Jr. Member
  • **
มีรถเก่าอยู่คันหนึ่ง เคยมีรอยชนแล้วแตกอยู่ครั้งหนึ่งแต่ไม่ได้เครมประกันเพราะลูกสาวหัดขับ กะว่าจะเครมแล้วซ่อมทีเดียว
อยู่มาวันหนึ่งเกิดขับไปกระแทกคันอื่นแถวๆรอยเดิมอีกครั้งแต่มองออกว่ามีรอยแตกครั้งแรกอยู่และครั้งนี้ได้เครมประกัน
แต่ประกันลงในรายการซ่อมว่ามีรอยแตกเดิมอยู่
แบบนี้หมายความว่าอย่างไรครับ
1.เราต้องออกค่าซ่อมส่วนหนึ่งหรือป่าว
2.หรือจริงๆแล้วประกันควรจะซ่อมให้ทั้งหมดไหมครับ เพราะเกิดอุบัตเหตุครั้งนี้แล้วมีการเครม ไหนๆก็ต้องซ่อมก็ควรจะซ่อมให้ทั้งชิ้นไหมครับ

ออฟไลน์ novic

• **
แล้วแต่ตกลง

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
จริงๆแจ้งเป็น 2 รายการ เคลมทีเดียว ได้ครับ
รอยแตกเดิม ต้องเป็นรอยที่ไม่ได้เคลมก่อนการต่อประกัน หรือก่อนเปลี่ยนประกันเท่านั้น

ออฟไลน์ sakchai1811

• **
ขอบคุณครับ