ผู้เขียน หัวข้อ: เซล์นิสสันบอกผมว่า Teana 2013 มาเดือน พ.ค. - มิ.ย. ครับผม  (อ่าน 7688 ครั้ง)

เซลล์แจ้งผมว่าตอนนี้ทางนิสสันกำลังระบายสต๊อกตัวปัจจุบันอย่างหนัก ทั้งลงโฆษณาในหนังสือพิมพ์ ทั้งอัดโปรโมชั่นและแคมเปญต่างๆ

โดยพัลซ่าจะมาก่อนในเดือนมีนาคม  และเทียน่าใหม่เดือน พ.ค-มิ.ย และอาจจะเอามาโชว์ในงานมอเตอร์โชว์เดือนมีนา เพราะตัวปัจจุบันใกล้จะปิดไลน์แล้วครับ

ก็เลยเอาข่าวมาฝากเพื่อนๆครับ 

จริงเท็จอย่างไรก็ฟังหูไว้หูครับ  ส่วนตัวผมก็ลุ้นอยากให้เอามาโชว์ในงานรถเดือนมีนาเลย จะได้เทียบตัวเป็นๆกับแอคคอร์ดใหม่

แต่เซลล์คนนี้ข้อมูลค่อนข้างเชื่อถือได้ในระดับหนึ่งครับ

ออฟไลน์ RERFz

• Sr. Member
อัดแคมเปญ หรือจัดส่วนลดแถมให้ ของแถมอะไรหนักๆก็เชิญเลยครับ

แต่ขออย่าทำแบบ โฟกัสตัวเก่าเลย ประกาศลดโต้งๆในทีวี เป็นแสน สองแสน
คนซื้อไปก่อน สะเทือนใจจริงๆ

ถ้าแอบให้เป็นส่วนลดตอนซื้อ เป็นแสน ก็ไม่เท่าไรครับ พอรับได้
เพราะคนซื้อก่อนบางคน อาจไม่รู้ อิอิ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ถ้าจริงนี่ ท้าชนเปิดขายพร้อม Accord เลยนะเนี่ย

เอาหล่ะ งานนี้ใครอยู่ใครไป

ตอนนี้ J32 น่าจะได้ส่วนลดสัก 100k ถ้าใกล้ๆเปิดตัวของตัวใหม่น่าจะได้ 200k

ออฟไลน์ BlackSpeed

ออกมาเป็น sport series แบบ limited edition เลยครับ

เอาแบบโคมดำ แม๊กซ์รมดำ ชุดแต่งรอบคัน ไฟ DRL จอ DVD ฟรีประกันชั้น 1 + ส่วนลดเงินลด ดอก 0.99%  ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ cloud

จิงเหรอครับผมกำลังมองตัวนี้อยู่เลยครับ ส่วนลดเพียบแน่

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ความเห็นส่วนตัวผมมองว่าโฉมปัจจุบันของเทียน่าสวยและดูลงตัวที่สุดแล้วครับทั้งด้านหน้าด้านหลังผมชอบทั้งสองด้านเลยครับ เพราะผมมองว่าโฉมนี้มีความสวยงามและลงตัวเข้ากันได้กันดีคือด้านหน้าสอดรับกับด้านท้ายอย่างลงตัวแต่ที่สำคัญมันมีเอกลักษณ์หรือ identity ของมันอยู่แล้วคือดูแล้วรู้เลยว่าเป็น "เทียน่า" แต่โฉมใหม่ 2013 หรืออัลติมาของเมกานั้นผมว่ามันดูขาดเอกลักษณืเฉพาะรุ่นไปเลยคับ คือดูแล้วมันคล้ายๆกับซิลฟี่และอัลเมร่าไปเลยครับ โดยเฉพาะด้านหน้านี่คล้ายกันมากๆ ถ้าให้เลอืกผมเลือกรุ่นเดิมดีกว่าคับ  :)

ออฟไลน์ Mighty-X

เพื่อนผมอยู่นิสสันเชียงราย
บอกว่าถ้าตัวท๊อปมี Margin เหนาะๆ 150,000  :o

ออฟไลน์ Biddy

• Jr. Member
  • **
ความเห็นส่วนตัวผมมองว่าโฉมปัจจุบันของเทียน่าสวยและดูลงตัวที่สุดแล้วครับทั้งด้านหน้าด้านหลังผมชอบทั้งสองด้านเลยครับ เพราะผมมองว่าโฉมนี้มีความสวยงามและลงตัวเข้ากันได้กันดีคือด้านหน้าสอดรับกับด้านท้ายอย่างลงตัวแต่ที่สำคัญมันมีเอกลักษณ์หรือ identity ของมันอยู่แล้วคือดูแล้วรู้เลยว่าเป็น "เทียน่า" แต่โฉมใหม่ 2013 หรืออัลติมาของเมกานั้นผมว่ามันดูขาดเอกลักษณืเฉพาะรุ่นไปเลยคับ คือดูแล้วมันคล้ายๆกับซิลฟี่และอัลเมร่าไปเลยครับ โดยเฉพาะด้านหน้านี่คล้ายกันมากๆ ถ้าให้เลอืกผมเลือกรุ่นเดิมดีกว่าคับ  :)
ไม่ได้อวยนะ แต่มันรู้สึกอย่างนั้งจริงๆ

ออฟไลน์ Biddy

• Jr. Member
  • **
ขึ้น Line หน้าจะเื่ดือน 9 ตามกระทู้เก่าๆ แต่การตลาดก็ไปอีกเรื่องหนึ่ง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
แล้วถ้าจะบอกว่า เซลส์จำนวนมาก เอาข้อมูลมาจากเว็บของเรา คุณจะเชื่อไหมครับ?

ลองอ่านบทความนี้ที่ผมเขียนก่อนปีใหม่ดูเถิดครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=4941

Re: เซล์นิสสันบอกผมว่า Teana 2013 มาเดือน พ.ค. - มิ.ย. ครับผม
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 14:20:33 »
แล้วถ้าจะบอกว่า เซลส์จำนวนมาก เอาข้อมูลมาจากเว็บของเรา คุณจะเชื่อไหมครับ?

ลองอ่านบทความนี้ที่ผมเขียนก่อนปีใหม่ดูเถิดครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=4941

ครับ ผมเชื่อเช่นนั้นครับ ส่วนตัวผมก็ยึดข้อมูลของคุณจิมมี่เป็นหลัก

ส่วนข้อมูลที่เซลล์บอกผมก็เอามาแชร์ให้เพื่อนๆ แต่ก็เน้นว่าฟังหูไว้หูครับ

ส่วนตัวผมก็ติดตามข่าวสารจากคุณจิมมี่เป็นหลักสำคัญที่สุด