ผู้เขียน หัวข้อ: โดนชนแล้วหนี บนทางด่วน แจ้งตำรวจไหนดีครับ  (อ่าน 2876 ครั้ง)

ออฟไลน์ United

• Jr. Member
  • **
พึ่งโดนรถพยายามจะแทรก รถก้ติดบนทางด่วน แทรกมาจนเบียดกระจกมองข้างผมพับไปอีกทาง พอดีภรรยาผมถ่ายรูปไว้ได้ แต่ตามไม่ทัน จะไปแจ้งตำรวจสถานีไหนๆ ได้ทุกที่มั๊ยครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ รถผมมีประกันชั้นหนึ่งครับ ผมอยากเอาเรื่องให้ถึงที่สุดครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: โดนชนแล้วหนี บนทางด่วน แจ้งตำรวจไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 12:47:35 »
ถ้าโดนชนบนทางด่วนให้แจ้งสน.ทางด่วนครับ

ออฟไลน์ BoZomBie

• **
  • My Puius My Love
Re: โดนชนแล้วหนี บนทางด่วน แจ้งตำรวจไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 14:05:34 »
ถ้าไม่โดนตัวถังแค่กระจกพับ ก็หยวนๆเถอครับ แต่ถ้าโดนเยอะ แนะนำ

เอารูปถ่ายไปแจ้งความ (ผมว่า สนไหนก็ได้มั้งครับ) แล้วมาขอดูกล้องของการทางพิเศษ จำเวลา และเส้นทางที่โดนเฉี่ยวไว้ครับ
ทำทุกอย่างตามที่ใจอยาก ยอมรับผลของความอยากจากสิ่งที่ทำ

ออฟไลน์ United

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 15:51:26 »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับทุกท่าน ตอนนี้ลองมาดูกระจกแล้วมันพับกลับมาได้เป็นปกติ มีแต่รอยที่กรอบ

จิงๆก็ยังเจ็บใจนิดหน่อย แต่ก็คงอโหสิกรรมเค้าไปจะดีกว่า ถือว่าทำบุญ พาดเคราะห์ไป.

ขอบคุณอีกทีครับ

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 00:15:35 »
กระจกพับปกติมันดันกลับมาได้ครับ อย่าไปคิดมากครับ ไม่โดนตัวถัง
สมัยนี้มีเยอะครับช่องไม่มีจะแทรกให้ได้ เข้าข้างหน้าอย่างเดียวนะ ชะลอเข้าข้างหลังก็ไม่ได้ :-\