ผู้เขียน หัวข้อ: เคยซื่้อรถที่ไม่เคยคิดว่าจะซื้อมันมาก่อนไหมครับ  (อ่าน 14257 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kanokchok

• Newbie
  • *
Civic FB 1.8E navi คันปัจจุบันครับ
พอดีขายคันเก่า jazz04 และตั้งใจจะเปลี่ยนรถที่ใหญ่ขึ้น และประหยัด
ตอนมอเตอร์โชว์ปีที่แล้วไปดูคันโชว์ แว๊บแรกคือ หยี ซิตี้ชัดๆ ตัดออกจากตัวลือกทันที
และจะไปจอง prius ระหว่างที่หาข้อมูล ข้อเสนอของศูนย์ ก็จะรอตัวไมเนอร์เชนจ์ครับ
(ตอนนั้น prius กำลังจะไมเนอร์เชนจ์) พอออกมาก็ไล่คุยกับเซลล์จนเกือบจะจองแล้ว
เซลล์ฮอนด้า (เพื่อนผม) บอกว่า ซีวิค จะมาแล้วนะ ไม่ลองดูตัวจริงก่อนรึ ก็เลยรอครับ
พอเปิดตัวก็ไปดู เออ ดูไปดูมาก็พอได้ ภายในเอียงๆ แต่พอนั่งฝั่งคนขับก็สะดวกดี
เติม E85 ได้ด้วยแฮะ ด้านท้ายสวยดีผมชอบ ภายในกว้าง ด้านหลังนั่งสบายดี
เลยจองไปซะงั้น กะว่าจะจองรุ่น E ก็พอ ไปๆมาๆ ค่างวดต่างกันเดือนละไม่กี่ร้อย
ถือว่าผ่อน navi ไปแล้วกัน เพราะปกติไม่ชอบแต่งรถมาก
ปัจจุบัน happy ดีกับสมรรถนะและความประหยัดครับ แอบเซ็งที่กำลังจะมีภายในสีดำ

ออฟไลน์ bam v60

• Jr. Member
  • **
ซูปร้าครับ  เดิมตั้งใจเก็บเงินซื้อ R34 วันนึงไปอู่เพื่อนๆ บอกมีคนฝากขายซูปร้า ไปดูเป็นรถไมเนอร์เชนแท้ รถถูกต้องออกจาก sec. แต่งไปพอสมควร ที่สำคัญ ใหม่มาก ภายในยังมีกลิ่นรถใหม่อยู่เลย เพื่อนก็เชียร์เพราะรู้ประวัติดี แถมคุยกับเจ้าของให้ผ่อนได้ด้วย เลยได้ขับซูปร้าแบบไม่เคยคิดมาก่อน 

คันล่าสุด V60 ตอนแรกจะหาโอกาสไปลอง 320d ช่วงที่ลดราคาเตรียมตกรุ่น เจอบูทวอลโว่ในห้างโชว์ S60 อยู่เลยเข้าไปดู ถามถึง V60 เล่นๆ เพราะยังไม่เปิดตัวว่าจะมีโอกาสนำเข้ามาขายไม๊ เคยดูในยูทูปแล้วสวยดี เซลบอกมีเข้ามาล๊อตแรกก่อนเปิดตัว 16 คัน เลยนัดขอดูคันจริงแล้วลองขับ เลยจบที่V60 เพราะใหม่กว่าและ ชอบแนวรถ 5 ประตูอยู่แล้ว ที่สำคัญ ขับก่อนเท่ห์ก่อนครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Jazz_Jstw

• **
ผมก็เคยนะ ตอนแรก ยังไงก็ ยาริสๆ ให้เป็นให้ตายก็ยาริส สรุป ได้ แจ๊ส มาขับ ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ Louhzer

• Newbie
  • *
เป็นเหมือนกันครับ ช่วง Almera จะเปิดตัว ติดตามทุกอย่าง เก็บข้อมูล ชื่นชอบมากๆตกลงกับที่บ้านเรียบร้อย เตรียมไปจอง ที่ Mortor show
พอไปถึงงานดูรถตัวจริง ผิดหวังอย่างแรงครับ(ความเห็นส่วนตัว) เลยหันไปมอง Vios กับ City ใจชอบ Cityมากกว่าแต่เกือบจองVios เพราะCity รอรถนานมากๆ
ทุกวันนี้ขับ City ครับ แฮปปี้มากๆครับ  ;D คิดถูกมากๆที่ยอมรอ

ออฟไลน์ ID-4

• **
เมื่อ 3 ปีที่แล้ว จะเอา Freed ตอนนั้น 1,000,000 นิดๆ สุดท้าย มาได้ Exora ซะงั้น ประหยัดไปได้ 200,000 บาท
ต่อมา Freed ลดราคา เหลือเท่า Exora มาคิดดูอีกที ถ้าตอนนั้น เอา Freed ตอนนี้ ร้องไห้ขี้มูกโป่งเลย

ออฟไลน์ Zahnarzt

• Full Member
ล่าสุดเลยครับ FTN  2.5 ก่อนนั้นศึกษา Chev Sonic มาหลายเดือน ไล่ถามหลายศูนย์ สุดท้ายก็จองไปแล้วด้วย
ไปๆมาๆ หาข้อมูล FTN ไม่กี่วันไปจองแล้วครับ ตอนนี้เฝ้ารอวันรับรถ ^^

ออฟไลน์ superden

• Hero Member
มีครับ จะเอาสวิฟ แต่พอไปเจอมิราจ ราคาถูกกว่า มีเกียร์mt ด้วยตอนเปิดตัว แล้วที่สำคัญเมียชอบ เลยต้องเอามิราจครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ของผมก็สดๆร้อนๆเลยครับ Honda odyssey กับ All new d-max x-series

ทั้ง 2 คัน ไม่เคยอยู่ในสายตาครับ ตอนนั้นเล็งพวก PPV ไว้ก็ได้ Odyssey มาแทน

พอคันต่อมาเล็ง Brio S AT ไว้ใช้ขำๆให้น้องขับ ก็ดันได้ D-Max ซะงั้น

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
Re: เคยซื่้อรถที่ไม่เคยคิดว่าจะซื้อมันมาก่อนไหมครับ
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 23:43:39 »
หลายปี ป้าผม จะเปลี่ยน Sunny Super Saloon Top ตอนแรกเลือก Wish 2.0Q หลังจากดู Stream ของพ่อแล้วไม่ชอบ สักพัก มีน้ำท่วมหน้าบ้านอยู่สักอาทิตย์หนึ่ง ก็สนใจ CRV 2WD ขึ้นมา สุดท้ายไปๆมาๆ เนียกผมไปช่วยรับรถ Accord 2.0E 2008 ซะงั้น

ส่วนพ่อผม ซื้อ Stream มาได้ไม่ถึง 2 ปี ก้ได้ Camry 2.0G ACV40 ซึ่งไม่เคยอยู่ในสายตามาขับเป็นรถประจำตำแหน่งเฉยเลย
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง