ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องฟิลม์ V-kool ครับ(ฟิลม์เป็นคลื่นลายรุ้งครับ)  (อ่าน 7491 ครั้ง)

ออฟไลน์ sansan

• Newbie
  • *
ขอความเห็นหน่อยครับ บานหน้าผมใช้ VK55 ไม่เป็นคลื่น แต่รอบคันใช้ VK40 เห็นเป็นคลื่นเเนวตั้ง ตามรูป บางคนว่าเป็นปกติของฟิลม์ที่มีโลหะเยอะ บางคนว่ารื้อเปลี่ยนใหม่ ผมติดได้เเค่ 1 เดือนกว่าๆครับ ไม่ทราบว่าใครใช้เเล้วเป็นเเบบนี้บ้างครับ จะสังเกตุเห็นเวลาจอดรถในห้างครับที่มีเเสง สลัวๆ ครับ

ออนไลน์ kimmeng21

• Hero Member
Lamina Mystery Series ของผมก็เป็นคับ

ส่วนตัวคิดว่าฟิลม์ที่เป็นปรอทจะเจอกันหมด หรือป่าวไม่แน่ใจเหมือนกัน
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ของผมก็เป้นครับ น่าจะเป็นฟิมล์ปรอทที่เป้นทั้งหมดครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

เป็นบานเดียวหรอครับ

ออฟไลน์ Deaw

เป็นเกือบทุกยี่ห้อครับ จะเป็นเฉพาะบานหน้าเพราะมีความโค้งเยอะครับ ตอนติดเค้าใช้ความร้อนช่วยให้เข้ารูป
ส่วนใหญ่เป็นแค่ช่วงติดแรกๆ นะครับ เดี๋ยวใช้ๆ ไปมันจะเป็นน้อยลงและหายไปเองครับ

ออฟไลน์ superar349

• Newbie
  • *
ขอความเห็นหน่อยครับ บานหน้าผมใช้ VK55 ไม่เป็นคลื่น แต่รอบคันใช้ VK40 เห็นเป็นคลื่นเเนวตั้ง ตามรูป บางคนว่าเป็นปกติของฟิลม์ที่มีโลหะเยอะ บางคนว่ารื้อเปลี่ยนใหม่ ผมติดได้เเค่ 1 เดือนกว่าๆครับ ไม่ทราบว่าใครใช้เเล้วเป็นเเบบนี้บ้างครับ จะสังเกตุเห็นเวลาจอดรถในห้างครับที่มีเเสง สลัวๆ ครับ

ของผม VK40 เป็นเหมื่อนกันแต่เป็นบานด้านข้างบานเดียว เปลียนใหม่แล้วไม่เป็นแล้ว เคลมได้ครับ

ออฟไลน์ Nkn69

• Jr. Member
  • **
ผมใช้ 3M crystalline ครับ ก็มีปัญหาเหมือนกัน (เคยโวยให้ร้านเคลมหลายรอบ ยอมบ้าง ไม่ยอมบ้าง)

สุดท้ายถามผู้เชี่ยวชาญ , เจ้าของร้าน หลายท่าน เค้าก็บอกไปในทางเดียกวัน ว่า " ฟิล์มแพง ฟิล์มดี ที่มีหลายชั้นฟิล์ม จะปัญหาเยอะ แต่ถ้าไม่ซีเรียสนัก ก็ถือว่าคุ้ม กับคุณภาพที่ได้มา "  ;)

ออฟไลน์ Qvixote

• Jr. Member
  • **
3M FXR20 ของผมก็เป็นริ้วรุ้ง
ดีใจที่ของแพงกว่าก็เป็นเหมือนกัน  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ porasit33

เค้าบอกว่า ... ของแท้จะเห็นเป็นแบบนั้น
ผมถามช่างที่เค้าติดให้อ่ะครับ เพราะตอนติดเสดมันก็เป็นเลย 3M เต็มบานหน้า

ออฟไลน์ jojow

• Sr. Member
แล้วแต่บุคคลนะครับ
ถ้ามันไม่ปกติ ก็ต้องเคลมครับ

ผมติด Lamina รอบคัน เป็นรุ่น ดิจิตอล เฉพาะบานหน้า บางช่วง เวลาส่องกับไฟถนน แสงจะฟุ้ง (เฉพาะบางช่วง ไม่ทั้งบาน)
ถ้าไม่สังเกตุ ไม่เห็นนะครับ
ไปให้ศูนย์ใหญ่เช็ค เค้าเคลมให้ทันทีครับ
แต่ฟิลม์ทุกยี่ห้อ จะมีเวลาเซ็ทตัว ประมาณ 2 เดือนครับ
ถ้าพ้น 2 เดือนยังไม่หาย สามารถเคลมได้นะครับ

***ส่วนใหญ่ ฟิลม์ ไม่ค่อยมีปัญหา จะมีปัญหาตอนช่างติดให้นะครับ ความเชี่ยวชาญของช่างไม่เหมือนกัน

การเคลมของ ต้องติดต่อ ผู้นำเข้าหรือศูนย์ใหญ่นะครับ ถ้าเป็นพวกซัพ ก็จะบอกว่าปกติครับ เพราะเครื่องเคลมลำบากแก้ยาก และเวลาเค้าครับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ toonnazaone

ผม SOLAR GARD รุ่น TI35 บานข้าง QQ10 ก็เป็นแต่จะเป็นตอนกลางคืนนะ

ออฟไลน์ sansan

• Newbie
  • *
จากที่อ่านคำตอบทุกท่านผมควรจะรอ 2-3 เดือนถ้าไม่หายเอาไปเคลมเเต่ถ้าเคลมอีกเเล้วยังเป็นอีกคงเป็นที่คุณสมบัติของฟิลม์ครับ โดยรวมพอใจกับคุณภาพเเละคุ้มเงินที่เสียไปครับ

ออฟไลน์ beebird

ของผม VK30 รอบคัน ยกเว้นบานหน้า VK40

บานข้างๆเห็นชัดครับ เป็นริ้วๆ แต่ไม่ซีเรียสครับ ใช้มา 2 เดือนแล้วครับ ฟองอากาศหายเกือบหมดแระ แต่ริ้วๆแบบที่คุณว่ายังอยู่นะ

ออฟไลน์ kimjung

ของผมเป็นใช้ไป 6 ปีักันร้อนไม่ค่อยได้ละ เลยเปลี่ยนเป็นยี่ห้ออื่นที่กัน infared ได้เยอะพอกันแต่ถูกว่าครับ

ออฟไลน์ H.

มันก็น่าจะเป็นกันทุกคันนิครับ รถเก่าผมติดทีไรก็เป็นตลอด ทุกบาน แต่ใช้ไปเรื่อยๆก็หาย
H.

ออฟไลน์ panerai

รถผมก็เป็นครับ ใช้ 3m Ceramic series เป็นน้ำๆคลื่นๆ จะเห็นได้ตอนกลางคืนแล้วมีไฟสาดมาที่กระจก เช่นที่จอดรถแบบรูป จขกท แต่ถ้ามองออกมาจากในรถก็ชัด ใส เคลียร์ ดีครับ เลยไม่ซีเรียส

ออฟไลน์ bytebird

• Full Member
    • bytebird.multiply.com
รถผมก็เป็นครับ ใช้ 3m Ceramic series เป็นน้ำๆคลื่นๆ จะเห็นได้ตอนกลางคืนแล้วมีไฟสาดมาที่กระจก เช่นที่จอดรถแบบรูป จขกท แต่ถ้ามองออกมาจากในรถก็ชัด ใส เคลียร์ ดีครับ เลยไม่ซีเรียส

เหมือนกันครับ 3M รอบคัน ไม่รู้รุ่นไหน รหัสอะไร แต่ของผมจะเป็นเฉพาะเวลาขับบนถนนวิภาวดี-รังสิต ตอนกลางคืน เพราะหลอดไฟทีส่องลงมามันเป็นสีเหลืองๆ เห็นชัดจนลำคาญตา แต่ล่าสุดบางช่วงเค้าเปลี่ยนหลอดเป็นแบบ LED สีขาวจั๊ว ไม่เป็นแล้วครับ