ผู้เขียน หัวข้อ: เพลง "ไม่นาน" ของหนูหยก กับเรื่องราวที่เกิดขึ้น เพื่อนๆช่วยกันหน่อยนะครับ  (อ่าน 4873 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOBOz

• Jr. Member
  • **
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,20207.0.html

อ้างอิงจากกระทู้นี้นะครับ นานมากแล้วเหมือนกันที่ผมเข้าไปโพสต่อในกระทู้ ว่าเรื่องที่เกิดขึ้นเป็นญาติๆของผมเอง

ตอนนี้อาการของ น้องหยกดีขึ้นมากแล้ว แต่กว่าจะดีขึ้นก็ใช้เวลาร่วมปี ตอนนี้ยังยังเดินไม่ได้เลยนะครับ

แต่ก็ดีกว่าแต่ก่อนมากๆ ถ้าดู ยูทูปข้างล่างคงพอเข้าใจ

ถึงอาการจะดีขึ้น แต่สิ่งที่ตามมาคือรักค่าษาพยายาลอันมหาศาล

ถ้าคู่กรณีก็ช่วยได้เพียงน้อยนิดเหมือนไม่ได้ช่วยเต็มที่ ทางฝ่ายประดันก็ยึกยักไม่ยอมจ่ายเต็ม

ตอนนี้เป็นเรื่องเป็นราวฟ้องร้องกันอยู่ครับ

เรื่องที่อยากให้เพื่อนๆช่วยก็คือ ในเพลงถ้าเพื่อนๆกดไลค์ ทางเจ้าของจะได้3บาทครับ

แล้วเค้าจะแบ่งครึ่งนึงเพื่อมาช่วยเหลือค่ารักษาพยาบาลน้องหยกครับ

ช่วยๆกันหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

เพลง ไม่นาน ของ กฤต พรรณนา ครับ

ปล.เพลงพึ่งจะเสร็จเมื่อวานนะครับ แล้วใครไปเม้น บอกหน่อยนะครับว่าจากเวป HLM จะได้รู้กัน

ขอบคุณมากๆ อีกครั้งครับ

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
กด like ให้แล้วครับ
ขอให้น้องหายดีโดยเร็ววันนะครับ

• **
ขอบคุณมากครับ คุณ redsun

ผมพึ่งจะสังเหตุว่ามีเวลาหมดเขตุด้วย

ช่วยๆกันหน่อยนะครับ ขอบคุณมาก

ออฟไลน์ Arado_kung

ขอให้หายไวๆนะครับ เดี๋ยวจะตามไปกดไลด์ให้

ออฟไลน์ cheewinza

• Newbie
  • *
เป็นกำลังใจเอาใจช่วยครับ

อุบัติเหตุใครๆก็ไม่อยากให้เกิด

ออฟไลน์ Nonthacha

• **
ขอให้น้องหายไวๆนะครับ

ออฟไลน์ prysakol

• **
เอาใจช่วยครับ. จะช่วยกระจายในกลุ่มให้ครับ

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
ช่วยแชร์ให้แล้วครับ
Test ..

ออฟไลน์ ChoCcoYen

• Full Member
จัดไป 1 like กับ 1 share คับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2013, 20:17:57 โดย ChoCcoYen »

ออฟไลน์ Yinglek

• Full Member
กดLikeให้แล้วค่ะ หายเร็วๆนะน้องหยก ;D
X6 , Panamera , Everest

• **
ขอบพระคุณทุกๆคนมากครับ ช่วยกันหน่อยครับ กดไลค์ แล้วก็นั่งฟังเพลงเพราะไปด้วย เนอะ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
กด Like แล้วนะครับ ขอให้น้องดีขึ้นทุกวัน วันละมากมาย เป็นกำลังใจให้ทั้งครอบครัวนะครับ เดี๋ยวผมไปกระจายใน Social network ต่อให้อีกที
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

• **
ขอบคุณทุกคนครับ ที่กดไลค์ละยังน้ำใจงาม เอาไปกระจ่ายต่อให้อีก

ซึ้งหลาย

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
กด Like และช่วยแชร์ครับ หายไวๆ ครับน้องหยก

ออฟไลน์ Pisces

• **
หาที่กดเวลาดูในไอแพดไม่เจอครับ
พรุ่งนี้จะไปกดให้ในคอมนะครับ ขอให้น้องหายเร็วๆครับ

ออฟไลน์ Sun19

• **
ขอเป็นกำลังใจให้ครับ ช่วยแชร์แล้วครับ

• **
ขอบคุณทุกๆคนมากครับ

ออฟไลน์ Pisces

• **
หาที่กดเวลาดูในไอแพดไม่เจอครับ
พรุ่งนี้จะไปกดให้ในคอมนะครับ ขอให้น้องหายเร็วๆครับ

กดไลค์ให้แล้วนะครับ
ขอให้น้องหายดี หายเร็วๆ กลับมาอยู่กับครอบครัวอย่างมีความสุขอีกครั้ง
ผมก็มีลูกเล็ก เห็นแล้วใจหายครับ

ออฟไลน์ Nisika

• **
ทั้งกดไลท์และช่วยแชร์ให้แล้วครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เอาใจช่วยครับขอให้ผ่านไปได้มาได้ถึงขนาดนี้แล้วอีกไม่ไกลหรอกครับ ไม่นาน

หมั่นทำบุญทำทานด้วยนะครับไม่ได้หมายถึงการตักบาตรแค่อย่างเดียว ปล่อยหอยปล่อยปลาด้วยซื้อที่เค้าขายๆกันที่ตลาดแล้วไปปล่อยที่แม่น้ำลำคลอง บริจาคโลหิตด้วยนะครับสิ่งเหล่านี้จะช่วยผ่อนหนักให้เป็นเบาลงได้ เรื่งอทำบุญที่วัดไม่ต้องเยอะก็ได้ขาดถังสังฆทานเราไปใบนึงไม่มีผลอะไร แต่เลือดเราถุงนึงอาจช่วยชีวิตคนได้เลยหรือไข่ไก่แผงนึงช่วยให้เด็กกำพร้าอิ่มท้องได้หลายมื้อเลย

ภาพตัวอย่างที่ผมกับชมรมไปบริจาคที่บ้านเด็กกำพร้าบางละมุงก่อนหน้าก็ไปสถานสงคราะห์คนชราบางละมุง ทำแล้วสบายใจขึ้นครับถ้าท่านใดสนใจรายละเอียดก็สอบถามได้ครับเพราะการซื้อของไปไม่ควรซื้อแบบอะไรก็ได้แต่ความเอาสิ่งที่เค้าต้องการจริงๆดีกว่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

• **
ขอบพระคุณมากๆเลยครับทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
มีเพื่อนๆในเวปอื่นๆฝากถามถึงอาการมานะครับ ว่าน้องเป็นไงบ้าง เขาติดตามกันอยู่ครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ