ผู้เขียน หัวข้อ: จักรยายยนต์โดนถ่ายรูปจับปรับฝ่าไฟแดง หรือขับเร็ว บ้างหรือไม่ครับ  (อ่าน 3979 ครั้ง)

ออฟไลน์ WATBTG01

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับขอสอบถามว่า
ปกติผมเคยเห็นมีแต่พวกรถยนต์ที่โดนถ่ายรูปเวลาขับเร็ว หรือฝ่าไฟแดง เลยไม่ทราบว่าพวกรถจักรยานยนต์(มอไซค์)มีทั้งขับเร็ว(BB) หรือฝ่าไฟแดงก็เยอะ เคยมีเพื่อนๆท่านใดเคยโดนถ่ายรูป แล้วส่งใบสั่งไปที่บ้านให้เสียค่าปรับกันบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
...ผม ก็ สงสัยเหมือนกัน แล้วกล้องที่ถ่าย มันถ่าย แต่เฉพาะด้านหน้า หรือเปล่า ครับ แล้วมุมกล้อง ที่ถ่ายด้านหลัง มีหรือเปล่า ...มอไซด์ มีแต่ป้ายทะเบียนด้านหลังอย่างเดียว...

ออฟไลน์ BlackSpeed

เคยเห็นในเว็บอื่น คุณตำรวจเค้ายืนถ่ายท้ายมอเตอร์ไซด์ที่ขี่บนทางเท้าไปออกใบสั่งด้วยครับ เห็นทะเบียนชัดเลย  ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ 7777777

รู้แต่ที่ภูเก็ต เมาแล้วปั่นจักรยาน โดนจับด้วย  ;D ;D

ออฟไลน์ kbank

• Full Member
ถ้าหมายถึงตามแยกต่างๆ เหมือนรถยนต์โดนๆกันนั้น

ไม่น่าจะโดน เพราะน่าจะเซตค่าเซนเชอร์มาจับเฉพาะขนาดรถยนต์
และที่สำคัญตอนนี้ไหลได้ก็ไหลตามได้เลย ได้ข่าวว่า...งบดูแลกล้องหมดเลยไม่ได้ใช้งานต่อ

ที่แน่ๆกว่านั้น...5แยกลาดพร้าวไม่มีกล้องเหลือแล้วนะครับ

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

ถ้าหมายถึงตามแยกต่างๆ เหมือนรถยนต์โดนๆกันนั้น

ไม่น่าจะโดน เพราะน่าจะเซตค่าเซนเชอร์มาจับเฉพาะขนาดรถยนต์
และที่สำคัญตอนนี้ไหลได้ก็ไหลตามได้เลย ได้ข่าวว่า...งบดูแลกล้องหมดเลยไม่ได้ใช้งานต่อ

ที่แน่ๆกว่านั้น...5แยกลาดพร้าวไม่มีกล้องเหลือแล้วนะครับ

งบดูแลกล้องน่าจะหมดไปนานแล้วมั่งครับ เพราะปีที่แล้วช่วงเมษาผมฝ่าไฟแดงที่แยกอโศกมา
แบบไม่ได้ตั้งใจจริงๆ ก็ทำใจแล้วว่าโดนแน่ จนถึงวันนี้ ไม่มีจดหมายมาสักใบ แล้วก็ต่อภาษีรถเรียบร้อยแล้วครับ

เซ็งจริงๆ แค่กล้องจราจรยังไม่มีงบมาดูแล  :P :P :P :P

ออฟไลน์ WATBTG01

• Jr. Member
  • **

งบดูแลกล้องน่าจะหมดไปนานแล้วมั่งครับ เพราะปีที่แล้วช่วงเมษาผมฝ่าไฟแดงที่แยกอโศกมา
แบบไม่ได้ตั้งใจจริงๆ ก็ทำใจแล้วว่าโดนแน่ จนถึงวันนี้ ไม่มีจดหมายมาสักใบ แล้วก็ต่อภาษีรถเรียบร้อยแล้วครับ

เซ็งจริงๆ แค่กล้องจราจรยังไม่มีงบมาดูแล  :P :P :P :P

งั้น3 มีนา นี้รู้เรื่อง

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

งั้น3 มีนา นี้รู้เรื่อง

รู้เรื่องอะไรครับ โดนย้อนหลัง เหรอ  :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ basboths

ผมก็โดนแต่ขับเร็วเกินกำหนด 121 กม/ชม  โดน500 บนทางด่วนช่วงพระราม9 มุ่งหน้า ไปสุวรรณภูมิ โดนแม่ด่าไป ช.ม.นึง เห้อ