ผู้เขียน หัวข้อ: แถบกาวสำหรับติดขอบกันกระแทกข้างประตูรถยนต์มียี่ห้อไหนบ้างครับ?  (อ่าน 1964 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
ผมเพิ่งติดกันประแทกข้างประตูมาแต่เนื่องด้วยว่ากันกระแทกชิ้นนี้ไม่ได้มีการเว้าเส้นหลังและผมติดชิดกับเส้นหน้ากันมากไปทำให้เวลาเปิดประตูหลังจนสุดแล้วมันแถกไปกับขอบประตูหน้าสีหลุดไปเลย ดูแล้วน่าเกลียด ผมคิดว่าจะซื้อกระดาษทรายมาขััดๆรอยสีหลุดให้เนี่ยนแล้วพ่นสีสเปร์ยทับลงไปใหม่ก่อนที่ติดโดยถอยลงมาให้มากกว่าเดิม อยากถามว่าแถบกาวที่จะใช้ติดกันกระแทกกลับเข้าไปนั้นมียี่ห้ออะไรบ้างที่ติดทนทานและลอกออกได้ง่ายๆด้วยการเอาเอ็นตกปลาขึงรูดบ้างครับ?  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
3M โลด ใช้เอ็นรูดออกได้ครับ
แต่มันมีหลายชนิดนะ ต้องไปอ่านคุณสมบัติแต่ละอันที่จะใช้ครับผม