ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นทุกๆท่านครับ ว่าจะขายรถคันไหนดี ระหว่าง FREED@NEW SWIFT  (อ่าน 5745 ครั้ง)

ออฟไลน์ accord

• Sr. Member
  • CLS 250d AMG :)
ตอนนี้ที่บ้านมี 4 คน    และรถมี 4 คัน ซึ่ง FREED กับ NEW SWIFT แทบไม่ได้ใช้เลยครับ 2 คันนี้ วิ่งแค่ 5 พันกว่าโล เหมือนกันทั้งคู่เลย

c200 facelift ป๋าผมใช้ วิ่งบ้างทุกอาทิตย์

crv g3+lpg ผมใช้ รถวิ่งทุกวัน

FREED รถออกมาได้ 7 เดือน กับ NEW SWIFT ออกมาได้ 8 เดือน   แม่กับน้องผมใช้   รถทั้ง 2 คัน แทบไม่ได้ขับเลย น้องอยู่ร้านขายของ   ส่วนแม่ผมอยู่บ้านเฉยๆ

รถซื้อมาก็จอดซะมากกว่า ล่าสุดจอดนานจัด ต้องชาร์ตไฟ

รบกวนขอความเห็นเพื่อนๆหน่อยครับ   ว่าถ้าเป็นท่านควรจะขายคันไหนออกดี   คิดไม่ตกเหมือนกันครับ   แต่คงต้องมีคันนึงที่ต้องออก

คิดแล้วเศร้า  :'( :'( :'(   เก็บไว้ ไม่ค่อยได้ขับบ่อยๆ กลัวจะเสียอะครับ เลยต้องมีคันใด คันนึงที่ต้องไป    :'( :'( :'(

ขอบคุณความเห็น ทุกๆท่านครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2013, 16:01:38 โดย accord »

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
ขายทั้งคู่ จะเก็บไ้ว้ทำไม ในเมื่อไม่มีใครใช้ครับ

ออฟไลน์ The_Kr!s

• Jr. Member
  • **
Swift ครับน่าจะเจ็บตัวน้อยกว่า

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ขาย SWIFT น่าจะเจ็บตัวน้อยที่สุดครับ รถมันตลาดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 55
Freed เผื่อไปไหนทั้งครอบครัว ขนของ สะดวกดี ยังน่าเก็บไว้ครับ (ราคาตกเยอะกว่า เสียดายครับ)

ขายทั้งคู่ จะเก็บไ้ว้ทำไม ในเมื่อไม่มีใครใช้ครับ
ที่ีเก็บไว้เผื่อ แม่กับน้อง มีธุระต้องใช้รถนะครับ   เลยคิดว่าจะขายออกไป 1 คัน

ออฟไลน์ WATBTG01

• Jr. Member
  • **
NEW SWIFT เจ็บตัวน้อยสุด
FREED เผื่อไปเที่ยวไปได้หลายคนครับ

ออฟไลน์ 12ay13an

• Full Member
เก็บ freed ไว้ก็ดีครับ ใหญ่กว่าอเนกประสงค์กว่า

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ขายสวิฟครับ

ออฟไลน์ 6162002

ขายนิวสวิฟแทบจะไม่ขาดทุนอะไรเลยครับ ขายไปเถอะ 
ฟรีดยังประโยชน์ใช้สอยสูงนะครับ

ป.ล. ว่าแต่ จขกท. สวิฟรุ่นไหนเหรอครับ ถ้าสนใจขาย PM มาบอกผมบ้างนะครับ ^^"

ที่ีเก็บไว้เผื่อ แม่กับน้อง มีธุระต้องใช้รถนะครับ   เลยคิดว่าจะขายออกไป 1 คัน

เผื่อมีธุระนี่ถี่แค่ไหนครับ ถ้าอาทิตย์ละครั้งก็เก็บไว้ครับ
แต่ถ้าเดือนล่ะครั้ง เช่ารถวันละ 1000-2000 พันดูจะคุ้มค่ากว่าครับ การเอาเงินครึ่งล้านมาจอดไว้ให้มูลค่าลดลงทุกวันครับ
สิ้นเปลืองโดยใช่เหตุ

แต่ถ้าจะขายจริงๆ ผมว่า Freed ครับ ราคาแพง เก็บไว้ใช้รถไม่ค่อยคุ้มกับราคาค่าตัวครับ

ออฟไลน์ veeraya

ขาย SWIFT น่าจะเจ็บตัวน้อยที่สุดครับ รถมันตลาดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 55
Freed เผื่อไปไหนทั้งครอบครัว ขนของ สะดวกดี ยังน่าเก็บไว้ครับ (ราคาตกเยอะกว่า เสียดายครับ)

+ 1 ครับ

+ 1 ครับ

ผมกลับมองว่า swift เก็บไว้ ราคาก็ตกน้อย อย่าเพิ่งรีบขายมากกว่าครับ

ออฟไลน์ ravensgis

• Newbie
  • *
ขาย Swift ครับ  ตาม คห. อื่นๆเลย เจ็บตัวน้อย ลองประกาศดูครับ ผมเชื่อว่ามีคนต้องการ (มาก)

ส่วน Freed เอนกประสงค์ เก็บไว้ ได้ใช้เวลาไปไหนกับครอบครัว สบายๆดีครับ

ปล.ผมเคยเห็น คนรวยเขาขับ Freed ไปจ่ายตลาดกันที่ห้างใหญ่กลาง กทม. มองเข้าไปเจอแต่ถุงใส่ของ  ;D 

ออฟไลน์ mewzabahl

ขายswift ครับ ลงประกาศแปปเดียว คนน่าจะมาตรึมนะแถมราคายังไม่ตกด้วย พึ่งเปิดตัว+กำลังHOTมาก  เด็กมหาลัยใช้กันตรึม:D

ออฟไลน์ XyteBlaster

ขาย swift อีกเสียงครับ .. ขาดทุนนิดหน่อย .. ขาย freed ตอนนี้ น่าจะเจ็บหนัก  เก็บไว้ใช้ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขาย See-Kras แล้วเอา Sawib ไปใช้แทนครับ หรือไม่ก็คงต้องสลับกันแค่นั้นแหละ

ส่วนหัวข้อกระทู้ แก้ไขด้วยนะครับ @ หมายถึง at ครับ ไม่ใช่ and

ออฟไลน์ BlackSpeed

ขาย swift โลด ยังมีคนรอซื้ออยู่เยอะ รถไม่ช้ำไม่รีบร้อนประกาศขายเองได้สบายๆเลย  ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ขายSwift ครับเนื่องจากคิวรอยาวมาก มีโอกาสของออกเร็ว แล้วอาจจะไม่ขายทุนครับ

ปล. มีคนติดต่อขอซื้อ 3.2 WT จากผมด้วยราคาศูนย์บวกอีกแสนจากเหตุผล อยากได้ ไม่อยากรอ ต้องใช้รถ

ออฟไลน์ wannachat

สนใจ สวิฟ ครับ

ขอราคา และรายละเอียดด้วย

ออฟไลน์ SaiXaiZai

Swift น่าเก็บ (ส่วนตัวผมชอบ)  แต่ถ้าคิดว่าจะให้เจ็บตัวน้อยที่สุด  Swift เป็นตัวเลือกเลยครับ โอกาสเจ็บตัวน้อยมาก ถ้าเริ่มออกตัวขายเอง ใจเย็นๆ นอกจากจะได้ทุนคืน อาจมีกำไรตามมาก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เสียดาย สวิฟครับ แต่จำใจต้องขายแหละ

เพราะฟีดมีจุดขายที่ 7 ที่นั่งนี่แหละครับ

ออฟไลน์ surin

• Newbie
  • *
มีcrvติดlpgออยู่แล้วจะเก็บfreedใว้ทำไมเก็บสวิฟใว้ขับในเมืองสบายกว่า

ออฟไลน์ nekoyaki

ถามคุณแม่ครับ เพราะจะเป็นคันที่ท่านได้ขับ ให้ท่านเลือก แล้วเราก็ขายอีกคันไป ... อย่าไปสนคุ้ม ไม่คุ้ม สนความรู้สึกแม่เราดีกว่า (น้องไม่ต้องถามนะ เดี๋ยวยาว)  :D

ออฟไลน์ TJA

ดูจากรูปของจขกท. คงเป็นSwift GLครับ น่าจะเป็นCVTมั้งครับ เพราะเห็นว่าให้คุณแม่กับน้องสาวใช้

.-_-.

ขอบคุณทุกท่าน ทุกความเห็นครับ

สรุป เป็น swift อ่ะครับ ที่ต้องขาย   เมื่อเช้าผมไปขอยกเลิกการใช้สิทธิ์คันแรกเรียบร้อยแล้ว จนท.คีย์ข้อมูลขอยกเลิก เรียบร้อยแล้ว   ประกาศรถลงขายแปปเดียว ขายได้แล้วครับ

ขายดาวน์ 130,000 เปลี่ยนสัญญาผ่อนต่อเลย  วันที่ 11 นัดไปเปลี่ยนสัญญาที่ไฟแนนท์ครับ (ขาดทุนค่างวดที่ส่งไป แต่ได้เงินดาวน์คืน ก็ ok ครับ)

รวดเร็วจริงๆ ลงขาย swift    ;D ;D ;D

ออฟไลน์ H.

swift นี้ขายราคาป้ายแดงได้เลยมั้งเนี่ย เพราะคนรอคิวรถไหม่นานมากๆ
H.