ผู้เขียน หัวข้อ: ชื่อเสียงของ2ตัวนี้ใครดีกว่ากัน  (อ่าน 2739 ครั้ง)

ออฟไลน์ samurai8890

• Newbie
  • *
ชื่อเสียงของ2ตัวนี้ใครดีกว่ากัน
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 11:01:22 »
คืออยากถามว่ารถ เอสยูวี ระหว่าง แลนโรเวอร์ กับ แลนครุยเซอร์ ตัวไหนที่คนยอมรับในเรื่อง สมรรถนะในการลุยการขับขี่มากกว่ากันคับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: ชื่อเสียงของ2ตัวนี้ใครดีกว่ากัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 11:04:27 »
เท่าที่อ่านรีวิวมาหลายๆครั้ง ถ้านับการลุยการขับขี่อย่างเดียว Land Rover ดีกว่าครับ
แต่ Land Cruiser จะได้ชื่อเรื่องทนทาน เพราะมันซับซ้อนน้อยกว่า
แต่ทั้ง 2 รุ่นนี้มันคือตำนานสุดยอดออฟโรดทั้งคู่นั่นแหละ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Buffy

Re: ชื่อเสียงของ2ตัวนี้ใครดีกว่ากัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 11:34:04 »
เพื่อนผมคนนึงบ้าพวกรถแนวนี้มาก พวกเข้าป่าฝ่าดง มันบอกว่า

Landrover, Hummer, Jeep  3 ตัวนี้น่าจะที่สุดแล้ว

ไม่ทราบจริงเท็จประการใด ไม่เคยลองเอง

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 12:11:09 »
 เทียบกันแบบไหนหล่ะครับ และต้องเทียบให้ถูกคู่ด้วย
 เช่น Defender กับ Landcruiser 70
  เรื่องออฟโรด ตัวรถต้องทนทาน ระบบไม่ซับซ้อน มีระบบดิฟล็อกหน้า+หลังเป็นพื้นฐาน ช่วงล่างเป็นคานแข็ง ติดสน็อกเกิ้ล เครื่องยนต์ดีเซลแรงบิดดีในรอบต่ำ หากหนักกว่านี้ก็ต้องติดวินซ์ อยู่บ้านเรายังไง Landcruiser น่าใช้กว่ามากครับ

ออฟไลน์ sakolsakman

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 17:27:44 »
ผมเคยใช้แลนครุยเซอร์ ตอนอยู่เมืองนอกสองปีเต็้ม บอกได้คำเดียวคุ้มมาก ไม่เคยเกเร ขนาดผมเมาขับคว่ำ สี่ล้อชี้ฟ้า ฝรั่งนั่งผมขับ ไม่มีใครบาดเจ็บมากเลย ผมแค่หัวแตก ทนอึด เกาะเยี่ยม ครับ ;D

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 00:11:08 »
ผมเคยใช้แลนครุยเซอร์ ตอนอยู่เมืองนอกสองปีเต็้ม บอกได้คำเดียวคุ้มมาก ไม่เคยเกเร ขนาดผมเมาขับคว่ำ สี่ล้อชี้ฟ้า ฝรั่งนั่งผมขับ ไม่มีใครบาดเจ็บมากเลย ผมแค่หัวแตก ทนอึด เกาะเยี่ยม ครับ ;D
โชคดีไม่ติดคุกนะครับ