ผู้เขียน หัวข้อ: ติดพัดลมที่ห้องเครื่อง!  (อ่าน 2316 ครั้ง)

ออฟไลน์ big1731

• Jr. Member
  • **
ติดพัดลมที่ห้องเครื่อง!
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 14:34:59 »
รถที่มีพัดลมตัวเดียวที่ห้องเครื่อง  saab 900 s เราสามารถติดเพิ่มเป็นตัวเล็ก อีกตัวได้ไหมครับเพื่อที่เป็นการช่วยในการระบายความร้อน เวลารถติดอยู่กับที่ ถ้าจะติดควรจะติดตำแหน่งไหนดีครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
Re: ติดพัดลมที่ห้องเครื่อง!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 15:46:21 »
ติดได้ครับ ใช้พัดลมแอร์ของ 9000 ติดในตำแหน่งเดียวกันกับของ 9000 แล้วย้ายแตรออกไปในตำแหน่งที่เหมาะสม  ให้การทำงานสัมพันธ์กับคอมแอร์ ทำให้แอร์เย็นกว่าเดิมเมื่อรถติดนาน ๆ (ซึ่งเป็นจุดอ่อนของ 900 )  วิธีการจ่ายไฟ ดึงไฟ บวกผ่านฟิวส์ และไปรอที่รีเลย์  ดึงไฟจากรีเลย์ไปที่พัดลม ดึงสัญญาณคลัชคอมแอร์ เข้ามากระตุ้นที่รีเลย์ ไฟก็จ่ายแล้วครับ ส่วนขั้วลบ ต่อลงกราวด์ ไปอธิบายช่างแบบนี้ก็ได้ครับครับ

ออฟไลน์ jadittir

• Jr. Member
  • **
Re: ติดพัดลมที่ห้องเครื่อง!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 18:32:35 »
ติดได้ครับ ใช้พัดลมแอร์ของ 9000 ติดในตำแหน่งเดียวกันกับของ 9000 แล้วย้ายแตรออกไปในตำแหน่งที่เหมาะสม  ให้การทำงานสัมพันธ์กับคอมแอร์ ทำให้แอร์เย็นกว่าเดิมเมื่อรถติดนาน ๆ (ซึ่งเป็นจุดอ่อนของ 900 )  วิธีการจ่ายไฟ ดึงไฟ บวกผ่านฟิวส์ และไปรอที่รีเลย์  ดึงไฟจากรีเลย์ไปที่พัดลม ดึงสัญญาณคลัชคอมแอร์ เข้ามากระตุ้นที่รีเลย์ ไฟก็จ่ายแล้วครับ ส่วนขั้วลบ ต่อลงกราวด์ ไปอธิบายช่างแบบนี้ก็ได้ครับครับ

กดไลค์