ผู้เขียน หัวข้อ: เผื่อเจ้าของรถจะผ่านมาเห็น  (อ่าน 7876 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChoCcoYen

• Full Member
Re: เผื่อเจ้าของรถจะผ่านมาเห็น
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 12:42:58 »
หน้าตึก GSC ป่ะคับ

ใช่ครับ หน้าตึกวิทยาลัยพาณิชยศาสตร์ครับ เมื่อวานเป็นวันอาทิตย์ คนเรียนป.โทจะเยอะมาก รถรถก็แทบจะจอดไม่พอ จอดขวางกันติดจนเข็นไม่ได้ ต้องไปเข็นตั้งแต่คันแรกหน้า สาธิต IEP แต่พอมาถึงคันนี้เข็นไม่ไป จบเลย "--

ปล.ทีแรกก็รอเพราะคิดว่าน่าจะเลิกเรียนพร้อมๆกับเรา แต่เป็นชั่วโมงรอไม่ไหว เลยนั่งวิน แปะใบสั่งไว้หน้ากระจก ไม่รู้เค้าจะรู้ตัวไหม ว่าทำให้เราเดือดร้อน แต่หน้าจะรู้แหล่ะ เพราะเค้าคงขึ้นรถไม่ได้ เพราะผมถอยไปติดประตูเค้าเลย คงต้องไปขึ้นฝั่งคนนั่งแทน อิอิ
ชอบคับ  ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: เผื่อเจ้าของรถจะผ่านมาเห็น
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 13:20:03 »
ยังไม่เคยเจอแบบนี้และยังไม่เคยทำแบบนี้เลย เคยคิดอยู่เหมือนกันว่าถ้าเจอแบบนี้แล้วเรารีบจะทำยังไงก็คิดว่าถ้ารีบจริงทุบกระจกแม่มเลยแล้วมุดไปปลดล็อคเองแล้วทิ้งโน๊ตไว้ว่าตูทุบรถเมิงเพราะอะไรมีไรโทรมาละกัน อ้อก่อนทุบหาพยานด้วยเป็นรปภจะดีมากถ่ายคลิปไว้ด้วยเดี๋ยวชาวบ้านคิดว่าเป็นโจรขโมยรถจะโดนรุมซะปล่าว  ว่าแต่ปกติแล้วกระจกหน้าหรือหน้าต่างอันไหนแพงกว่ากันครับจะได้เลือกทุบอันถูกหน่อย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Sappe!

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 20:09:39 »
ผมยังไม่เคยเจอแบบนี้เลยครับ

ถ้าเจอคงโกรธสุดๆ ยิ่งรีบๆอีกด้วย

ผมจะเป็นคนไม่จอดขวางเลย ถ้าไปห้างก็จะวนจนได้ที่จอด หรือเดินไกลหน่อยครับ

ไม่อยากให้ใครเข็นรถจิงๆ ไหนจะบุบ ไหนจะสีเป็นรอยอีกถ้าเจอกับฝุ่น  :( :( :(
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 20:56:57 »
4 คนยกซุ้มล้อหน้าแล้วลากครับ

:D