ผู้เขียน หัวข้อ: เผื่อเจ้าของรถจะผ่านมาเห็น  (อ่าน 7877 ครั้ง)

ออฟไลน์ dewz

• Full Member
เผื่อเจ้าของรถจะผ่านมาเห็น
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 21:50:58 »
วันนี้เดือดร้อนมาก ต้องรีบไปทำงาน ลงมาเจอแบบนี้ ใครรู้จัก เพื่อนใครญาติใคร บอกเค้าด้วย ว่าที่หลังอย่ามักง่ายแบบนี้ เพราะเรื่องแค่นี้ของคุณ อาจจะทำเป็นใหญ่ของใครหลายคน ผมต้องจอดรถทิ้งไว้ แล้วนั่งวินไปทำงาน แล้วค่อยกลับมาเอารถตอนเย็น ผมรออยู่เป็นชั่วโมงๆ จนรอไม่ได้แล้วครับ @ ลานจอดรถ หน้าวิศวะ ม.บูรพา

เป็น Mazda 2 5 ประตู ตัวท๊อป !

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 21:53:06 โดย dewz »

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
Re: เผื่อเจ้าของรถจะผ่านมาเห็น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 21:56:02 »
สงสัยเจ้าของรถคงลืมแหละคับ

เพราะเค้าก็ไม่ได้ยกเบรคมือขึ้น แต่ดันลืมไปใส่เกียร์ P ซ่ะนี่  ::) ::) ::)
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ _BUGBOAT

• '19 320d GT / '24 C40
Re: เผื่อเจ้าของรถจะผ่านมาเห็น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 21:57:21 »
เจอแบบนี้แย่เลยนะครับ  :o

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 22:09:49 »
น่าจะผู้หญิงด้วยสิ ดูจากรองเท้านะครับ   

วันก่อนก็เจอผู้หญิงหน้าตาดี แต่ขับรถนี่แบบว่าสู้พี่สิบล้อน้ำใจดีไม่ได้เลย  เบียดไปก็เบียดมา

อารมณ์ผู้หญิงก็แบบว่างุงิ หนูไม่ผิด ชิชิ 555+

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 22:16:35 »
เจอประจำครับ ลืมจริงๆเบรคมือไม่ขึ้น แต่ไม่เคยรอนานขนาดนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 22:18:25 »
เบรคมือลงแล้วแต่เข้า P  ;D ;D ;D มีจระเข้นะ ยกหน้าลอยเเล้วเข็น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 22:31:58 »
ผมเคยเจอแบบนี้เหมือนกัน แต่ตอนนั่นผมมาวัด เลยให้คนช่วยประกาศลำโพงในวัดให้เจ้าของมาขยับ ;)

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 22:36:11 »
รถไซด์ขนาดนี้ผู้ชาย3-4คน ก็เข็นได้ครับ ผมเคยทำมาแล้วรถบุบไปนิดหน่อยเอง เหอๆ  :D  :D  :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 22:46:43 »
รถไซด์ขนาดนี้ผู้ชาย3-4คน ก็เข็นได้ครับ ผมเคยทำมาแล้วรถบุบไปนิดหน่อยเอง เหอๆ  :D  :D  :D

แน่ใจนะว่านิดหน่อย

;D ;D ;D

ปล.ผมว่าพวกขวางๆเนี่ยน่าจะรู้ตัวเองดีนะ

ออฟไลน์ iamnobody

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 23:00:04 »
ไอ้ตูดที่บุบๆ นั่นโดนเข็นหรือเปล่า

ผมเคยทีนึง รถคันเล็กๆ เข็นไม่ไป เดินไปดู อ่อ เข้าเกียร์ไว้้
ผมเลยลองเข็นใหม่อีกทีสุดแรงเกิด เผื่อผมจะสามารถขยับมันได้
เสียงดัง ปุ้ง.... ท้ายยุบเข้าไปเลย
ผมก็เลยไม่รู้จะทำยังไง เลยเข้าไปเดินเล่นต่อ ออกมาอีกทีคันนี้นก็ไม่อยู่แล้ว

ออฟไลน์ Ongszaa

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 23:12:07 »

แน่ใจนะว่านิดหน่อย

;D ;D ;D

ปล.ผมว่าพวกขวางๆเนี่ยน่าจะรู้ตัวเองดีนะ

หุหุ  พวกจอดขวางทำใจไว้คับ  ผมนี่เจอขวาง ถอดรองเท้าถีบเลยคับ บางคัน  สกปรกแบบผ่านศึกมาเป็นปีไม่เคยล้าง
ถ้าเจอสะอาดๆ จะใช้มือเข็นเอา แต่จอดขวางรถท่าน หน้า หลัง อาจจะเป็นรอยได้ บางครั้งมันเข็นแล้วมันไหลไปชนเอง ต้องทำใจเอาคับ

ถ้าไม่อยากให้รถสุดที่รักเป็นรอย อย่าจอดขวางคับ หาช่องจอดซะดีๆ บางคัน ผมเคยเห็นรถออกจากช่องชนด้วย แล้วเค้าไปก็เลย ต่อหน้าต่อตา
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 23:37:18 »
ผมก็เคยโดน ต้องโยกออกด้านข้างแทน ดีนะเจ้าของรถข้างๆเขาอยู่ -*-  ที่จุฬาเนี่ยแหละ

ออฟไลน์ kengmania

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 00:19:58 »
ผมจะเขียนใบสั่งแปะไว้เลย
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 04:57:29 »
หน้าตึก GSC ป่ะคับ

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 07:25:14 »
ผมมีไม้เบสบอล ไม้กอล์ฟ ลูกตะกั่ว พร้อมครับ ถ้ามาขวางผมพอดีละก้อสนุกครับ ไอ้พวกคนเห็นแก่ตัวนี่หวานผมหละ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ RATTAPON

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 08:46:03 »
 >:(ทำใจครับ เจอบ่อยครับจอดขวางแล้วเข็นรถไม่ได้ ก็พี่เค้าเล่นใส่Pไว้ ปลดเบรคมือก็จริงโดยเฉพาะในห้าง ตจว.ครับ >:(

ออฟไลน์ dewz

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 08:48:58 »
หน้าตึก GSC ป่ะคับ

ใช่ครับ หน้าตึกวิทยาลัยพาณิชยศาสตร์ครับ เมื่อวานเป็นวันอาทิตย์ คนเรียนป.โทจะเยอะมาก รถรถก็แทบจะจอดไม่พอ จอดขวางกันติดจนเข็นไม่ได้ ต้องไปเข็นตั้งแต่คันแรกหน้า สาธิต IEP แต่พอมาถึงคันนี้เข็นไม่ไป จบเลย "--

ปล.ทีแรกก็รอเพราะคิดว่าน่าจะเลิกเรียนพร้อมๆกับเรา แต่เป็นชั่วโมงรอไม่ไหว เลยนั่งวิน แปะใบสั่งไว้หน้ากระจก ไม่รู้เค้าจะรู้ตัวไหม ว่าทำให้เราเดือดร้อน แต่หน้าจะรู้แหล่ะ เพราะเค้าคงขึ้นรถไม่ได้ เพราะผมถอยไปติดประตูเค้าเลย คงต้องไปขึ้นฝั่งคนนั่งแทน อิอิ

ออฟไลน์ ichamz

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 10:05:17 »
ผมมีไม้เบสบอล ไม้กอล์ฟ ลูกตะกั่ว พร้อมครับ ถ้ามาขวางผมพอดีละก้อสนุกครับ ไอ้พวกคนเห็นแก่ตัวนี่หวานผมหละ
[/quote
ต้องใช้ อาวุธ ขนาดนี้เลย ???

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 10:12:22 »
ทำแบบนี้ได้ยังไงนะแย่มากๆ!!!   >:(

ต้องลงโทษด้วยการตบด้วยจมูกที่แก้มหลายๆทีฮี่ๆๆๆๆ  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 10:31:53 »
ปรบมือให้ จขกท.ครับ ใจเย็นมากๆ แค่ถ่ายรูปลงมาเฉยๆ  เป็นคนอื่นนะ ไม่อยากจะคิด   ;)

ออฟไลน์ Scarecrowman

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 10:42:34 »
มือใหม่ คันแรกหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 13:22:42 »
เห็นแบบนี้แล้วเพลียครับ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

np72

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 14:10:33 »
ที่ว่าลืมก็ไม่แน่ซะทีเดียวครับ หลายคนจอดเกียร์ออโต้ใส่ p ไม่ใส่เบรคมือ

ผมเจอบ่อย ก็หงุดหงิดแต่ก็ไม่ได้ทำไร

ตอนนี้เฉยๆแล้ว ก็รอจนกว่าเขาจะกลับมา ไม่งั้นก็ค่อยมารับรถอีกที

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 14:24:45 »
[/quote
ต้องใช้ อาวุธ ขนาดนี้เลย ???

ไม้เอาไว้ทุบครับ ส่วนไอ้อีกอันนั้น เอาไว้เผื่อครับ เลิกพกมาพักนึงต้องกลับมาพกใหม่เพราะคนแย่ๆพวกนี้หละครับ ผมเปล่านักเลงนะ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ coconut

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 14:48:47 »
เจอแบบนี้ เซงเหมือนกันเลยคับ   >:(

ออฟไลน์ aoddy1

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 18:09:58 »
ส่วนมากจะเป็นผู้หญิงแหละครับ จอดตามห้างผมเจอ3-4ครั้ง รอจนเจ้าของรถมาเป็นผู้หญิงหมดเลย พวกนี้ขี้เกียจหาที่จอดซื้อของชั้นไหนก็จอดชั้นนั้นโดยจอดขวางเอาแบบมักง่าย ร้ายกว่านั้นคือเข้าPหรือใส่เบรคมือไว้

ออฟไลน์ litle

• **
  • สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยครับ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 19:45:53 »
เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้กะตัวเหมือนกัน(รถคันเก่า) ผมทำแบบนี้ครับ......
พอดีตำแหน่งรถที่ผมจอดอยู่ตรงประตูคนขับพอดี ผมเลยขยับรถเดินหน้ารถผมออกมาจนชิบประตูรถเพื่อให้เปิดประตูรถฝั่งคนขับไม่ได้แล้วก็จอดไว้อย่างนั้น
แอบ ๆ มอง เดินไป เดินมาอยู่แถวนั้น จนเจ้าของรถเดินมา เป็นผู้หญิงทำงานออฟฟิตนุ่งกระโปรงสั้น ยืนมองรถผมแล้วทำหน้าเซ็ง
ต้องเปิดประตูฝั่งซ้ายแล้วขึ้นไปข้ามคอนโทรลกลางไปฝั่งขวาท่าทางลำบากมาก(ฟิล์มไม่ดำมาก มองเห็นชัดเจน)
แล้วผมก็เดินกลับไปที่รถ เปิดประตูรถผมแล้วก็ยืนมองเค้าอยู่ตรงข้างรถผม
เท่านั้นแหละ...เธอรีบสตาร์ทเครื่องแล้วขับออกไปอย่างไวเลย
ผมใจร้ายมั้ยครับเนี้ย ?
วางไว้ก่อนความฝัน  เจอกันวันฝนซา

ออฟไลน์ Ji.Cl.

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 20:05:34 »
ต้องเจอแบบผม Chevrolet Cruze LS สีดำ ไม่แน่ใจว่า 1.6 หรือ 1.8

จอดปิดทางออก ไม่ได้พยายามจะจอดชิดอะไรแต่อย่างใด จอดกลางช่องทางออก

พร้อมใส่ P และขึ้นเบรกมือ จอดปิดทางออกของรถประมาณ 15 คันอย่างกล้าหาญ

บังเอิญผมใจดี ไม่ได้ทำอะไร รอครึ่ง ชม. เจ้าของรถก็กลับมาขับออกไป

ไม่โกรธ แต่ไม่ลืม เหตุการณ์ผ่านมาแล้วครึ่งปี ;D ;D

ออฟไลน์ Nuzz

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 20:28:23 »
เมื่อก่อนผมเจอแบบนี้จะโมโหมากๆครับ เคยฝากรอยไว้ด้วย

แต่ช้าก่อน หลังๆเวลาต้องจอดซ้อนคันที่คอนโดบ่อยๆเพราะผมกลับดึกแล้วไม่มีซองให้จอด ผมเองก็เคยลืมแบบนี้เหมือนกันครับ โดนเขียนด่าก็เคย ทั้งๆที่ผมก็พยายามจะไม่ให้มันเกิดแล้วก็ตาม หลังๆเลยไม่ค่อยอาฆาตพยาบาทอะไร ไอ้หงุดหงิดนี่มันมีอยู่แล้ว แต่บางทีเค้าอาจจะไม่ได้เป็นคนใจร้ายนิสัยไม่ดีก็ได้ครับ เรื่องลืมเนี่ย มันลืมกันได้ครับ

แต่ถ้าทำเป็นนิสัย อันนี้ผมอยากจะเอาแม่แรงยกถอดล้อ แ-่งให้หมดเลยอยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ capton

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 20:47:06 »
ตึกเดียวกันเลย แต่ที่เจอเป็น civic ผมไปอบรม ลงมาตอนสี่ทุ่ม เห็นเด็กรุมล้อมใกล้ๆรถ ก็คิดว่ามีอะไรหรือป่าว แต่ผมก็จอดในช่องนี่นา

เจอเด็กนักเรียน 5-6 ถามหาเจ้าของ civic ที่ใส่เกียร์ พร้อมเบรคมือ จอดขวางรถเด็กๆอยู่ เป็น BigM ตอนเดียว ออกไม่ได้ เรียนเสร็จตั้งแต่สองทุ่ม

ไม่รู้จะไปหาที่ไหน รอจนง่วงว่างั้น ผมก็ไปถามพวกเดียวกัน ว่ารถใคร แต่ไม่รถใช่พวกผมเลย  สุดท้ายผมบอกให้ช่วยกันยก ยกได้มั่งไม่ได้มั่ง

ลากๆไถๆ ไปให้พ้นพอรถออกได้  ตอนแรกผมบอกให้ยกคร่อมฟุตบาทไว้เลย หรือไม่ก็ถีบกันคนละที แต่เด็กไม่กล้าครับ แถวนั้นมันสว่าง

แต่อยากอยู่ ว่างั้น ...  เป็นผมจะจัดให้ซะดอก สองดอก คำว่าลืมพูดได้ทุกคนครับ แต่สำนึกมันต้องมี คนเห็นแก่ตัวแบบนี้ ต้องทำให้รู้ซะบ้าง

ถ้าเป็นเมียผม ตบคว่ำเลย แต่เมียผมไม่ขับรถ  ;D ;D ;D