ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟตัดหมอกหน้า BENZ อยู่ตรงไหนครับ  (อ่าน 5716 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
ไฟตัดหมอกหน้า BENZ อยู่ตรงไหนครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 12:05:09 »
ลองสังเกต BENZ ทั้งตระกูล C E CLS   ไม่ยักเห็นจะมีเหมือนรถรุ่นอื่นๆ เลย

เลยสังสัยอะครับ สรุปว่าไฟตัดหมอกหน้าเบ๊นซ์อยู่ตรงไหนครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: ไฟตัดหมอกหน้า BENZ อยู่ตรงไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 12:41:23 »
อยู่ที่โคมไฟหน้าเลยจะมีไฟชุดนึงที่กดต่ำได้ เท่าที่เคยเห็นก็ใน Audi
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
Re: ไฟตัดหมอกหน้า BENZ อยู่ตรงไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 13:16:12 »
c e ตัวปัจจุบันไม่มีแล้วครับ ที่เคยสัมผัสตัว c ตัวที่เป็นไฟ ILS ถ้าเราเปิดตัดหมอกหลัง

ไฟหน้าข้างขวาจะกดลงต่ำแล้วบานออกข้างขวา ทำหน้าที่เหมือนไฟตัดหมอก

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 13:21:00 »
ถ้าเป็น C E รุ่นเก่า ตากลม ตาถั่ว จะเป็นตัวบิดๆ เหมือนเตาแก๊สครับ บิดไปทางขวาแล้วดึงเข้าหาตัวทีนึงจะเปิดไฟตัวหมอกหน้าได้ครับ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ pony

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 15:46:39 »
เบนส์รุ่นใหม่ๆนี้ไม่มีแล้วครับกลายเป็น DRL กันหมดเหลือแต่ไฟตัดหมอกหลังและมีข้างเดียวเท่านั้น

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 09:09:59 »
ไฟหน้าของเขาสว่างมากครับ เลยไม่จำเป็นแล้วก็มี DRL แทน