ผู้เขียน หัวข้อ: ความถี่ของการตั้งกระทู้ กับ ยี่ห้อรถ  (อ่าน 2947 ครั้ง)

ออฟไลน์ porasit33

• Hero Member
ความถี่ของการตั้งกระทู้ กับ ยี่ห้อรถ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 02:11:41 »
สังเกตมั้ยครับ ส่วนใหญ่คนที่ตั้งกระทู้มักตั้งเกี่ยวกับฮอนด้า
ผมเองก็เผลอตั้งเกี่ยวกับฮอนด้า บ่อยๆ (ทั้งที่ไม่ได้ใช้ฮอนด้า)
อย่าง 2 วันนี้กระทู้ ตั้งแต่ กันชันเสริมบริโอ้ วันรับรถแจ๊ซ ลำโพงซิตี้ ซีวิคไฮบริด ซีอาวีลุย แอคคอร์ดอัพเดท

รถคลาสสูงอีกนิดส่วนใหญ่ก็ BMW Benz ก็ว่ากันไป  8)

ผมขอพูดแค่ญี่ห้อตลาดๆน่ะครับ  ;D
      มันทำให้ผมคิดว่า คนที่สนใจรถ และเล่นอินเทอเน็ต ส่วนใหญ่ มักจะชอบฮอนด้า เพราะ จะเข้ามาถามอะไรอยู่เรื่อยๆ
ส่วนยี่ห้ออื่นก็มีพอประมาณ อย่างมาสด้า นี่น้อยมาก ฟอร์ดพักหลังๆก็เงียบๆไป
โตโยต้าก็มี น้อยมากๆ  มิตซูกับ นิสันก็พอๆกัน มาเป็นพักๆ สามสี่วันกระทู้นึง

ผมก็เดาๆเล่นไปครับ พอดีสังเกตมาพักนึกแล้ว สงสัยเฉยๆครับ  55
จริงๆมันก็คงมีช่วงจังหวะ มันพอดี  หรือปัจจัยอย่างอื่นมากมาย

ออฟไลน์ Wayfarer-R

Re: ความถี่ของการตั้งกระทู้ กับ ยี่ห้อรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 16:14:04 »
ผมชอบฮอนด้าครับ ตลอดไป ใครจะยังไงไม่รู้ อิอิ

ออฟไลน์ Headman

Re: ความถี่ของการตั้งกระทู้ กับ ยี่ห้อรถ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 20:03:53 »
ถ้ามี
วันนี้จะซื้อ Ds3 แนะนำหน่อย
Ds4 ซื้อที่ไหน.....
GT concept ขายจริงไหม.....
ใครพอจะชี้เป้า Ds21 สวยๆ ได้บาง
ไฮโดรนูมาติก คืออะไร....
Cx 25 GTI TURBO2 เมืองไทยยังเหลือไหม......
Gs เครื่องไปแล้วจะลงอะไรดี
C6 มือ 2 น่าสนไหน.....
ใครมีประสบการณ์ให้ Xantia บ้าง
XM V6 3.0 แรงไหม.....C8
เทียบ....เลือกอะไรดี

ถ้ามาแบบนี้ ผมชอบนะ ยินดีคอบทุกข้อเลย 55555555 ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 15:58:54 »
เป็นรถที่ค่อยค่างอยู่ในกระแสครับ
รูปทรงโอเค ราคาขายต่อดี คนเลยสนใจเยอะครับ  ;D
เพราะคนกลุ่มหนึ่งก็เริ่มเพื่อๆพี่โต เพราะญาติและเพื่อนรอบบ้านมีกันอื้อ

ยิ่งแถวบ้านผมนะถ้าบ้านอยู่ติดกันจะไม่ใช้ยี่ห้อเดียวกันเป็นอันขาด  ;D

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 11:51:14 »
น่าจะเป็นเพราะว่า ตลอดปี 2012 จนถึง 2013
ฮอนด้าเป็นค่ายที่เปิดตัวรถใหม่มากที่สุดมั้งครับ
ทั้ง minorchange modelchange รุ่นพิเศษ
ไม่น่าแปลกที่คนจะถามถึงฮอนด้าเยอะกว่ายี่ห้ออื่นๆ (มั้งครับ) 555

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 12:14:38 »

ไม่รู้สิ ผมว่าฮอนด้าเป็นค่ายรถที่ มีทั้งเรื่องให้ประชาชนตื่นเต้น
แล้วก็มีเรื่องให้คนเอาไปด่าเล่นได้ตลอด

และเป็นค่ายที่เปิดตัวรถถี่ที่สุดด้วยเมื่อปีที่ผ่านมา คนเลยพูดกันเยอะ