ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยครับ  (อ่าน 3537 ครั้ง)

ออฟไลน์ Trust4.0

• Newbie
  • *
รบกวนหน่อยครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 16:10:16 »
พี่ๆ น้องๆ วัยรุ่นท่านใดพอรู้ที่ขายกรอบป้ายทะเบียน สวยๆ ราคาสมเหตุสมผลหน่อยครับ บอกที่ตั้งร้านให้ด้วย ... ขอบคุณครับ
จะได้แว๊บบบบ ไปดู

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: รบกวนหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 18:31:41 »
ขอรบกวนนิดนึงครับว่า คราวหลังโปรดใส่เนื้อหาของกระทู้ลงในชื่อกระทู้นินึงครับ
จะได้สะดวกต่อการเข้ามาอ่านของทุกท่านหนะครับ

เรื่องกรอบป้ายทะเบียนนั้น อาจต้องรอท่านต่อไปนะครับ ^_^

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 19:11:58 »
พวกของแต่งแบบนี้ลองไปเดินแถวอาคารศรีวรจักรดูน่าจะมีให้เลือกครับ
ขึ้นแท็กซี่ บอกว่าไปวรจักร ลงที่ตึกศรีวรจักร ของแถวๆนั้นจะถูกกว่าไปซื้อตาม
Autocar หรือ Autobacs ครับ

จริงๆลองเอาคำว่ากรอบป้ายทะเบียนไปลองดูใน google คุณอาจพบว่าบางเจ้ามีบริการส่งถึงบ้านด้วย

ราคาสมเหตุสมผลยังไงนั้น ต้องแล้วแต่วัสดุที่ใช้ทำ เกรด สีสัน ผมบอกไปว่า 900 บาทสมเหตุผล คนที่ำทำกรอบป้ายทะเบียนสแตนเลสสวยๆงามๆเขาจะด่าผมได้ครับ ทางที่ดีลองใช้เน็ตค้นหาดูว่ารุปร่างหน้าตาเหมือนกันไหม
และแต่ละเจ้าขายกันเท่าไหร่

ขออนุญาตไม่แนะนำสถานที่เพราะไม่เคยซื้อเอง เดี๋ยวได้ของมาแล้วไม่ดีเท่าที่คิด จะขุ่นเคืองกันเปล่าๆครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 13:20:25 »
ตอนนี้พวกรถแต่งจะฮิตกรอบทะเบียนญี่ปุ่นอ่ะครับ

คือจะเป็นแบบมีขอบสีดำรอบๆทะเบียนเฉยๆเรียบๆอ่ะครับ

ถ้าสนใจPMมานะครับ มีร้านแนะนำอยู่ บริการส่งถึงบ้านครับ

Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Trust4.0

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 12:33:55 »
โทษทีครับ เขียนหัวข้อไม่ละเอียด คราวหน้าจะทำตามที่คุณ Jimmy แนะนำครับ
ขอบคุณทุกความคิดเห็นน่ะครับ.. เดี๋ยวลองไปดู