ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยโดนจับรถข้อหาแปลกๆบ้างไหมครับ  (อ่าน 12787 ครั้ง)

ออฟไลน์ cheewinza

• Newbie
  • *
Re: ใครเคยโดนจับรถข้อหาแปลกๆบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 13:59:30 »
ยายผ่าตัดนิ้วในไต ที่โรงพยาบาลพระมงกุฏ มา
ให้แกนั่งหน้าไม่คาดเข็มขัด ขับแค่ 50-60
ขับแบบระวังมากๆ ดันมาเจอพี่ตำรวจเรียก จับเพราะไม่คาด เข็มขัด
พออธิบายไป พี่ตำรวจเหมือนจะเข้าใจแล้ว
แต่ทันใดนั้น พี่แกหันไปที่กระบะหลังรถบอก
ขอแจ้งจับข้อหา บรรทุกของไม่มีผ้าใบคลุมกระบะรถ
เออ กระบะหลังรถผมมันมีแค่รองเท้าแตะ1คู่เอง.....
ผมขอให้เขียนใบสั่งมาเลย เพราะมีเพื่อนที่มีกำลังภายในเคลียให้ได้
แต่พี่แก ไม่ยอมออกใบสั่งด้วยบอกว่าใบสั่งหมด ขอปรับเลยตรงนี้

สรุปโดนไป 200 แบบ งงๆ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
Re: ใครเคยโดนจับรถข้อหาแปลกๆบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 16:35:55 »
ยายผ่าตัดนิ้วในไต ที่โรงพยาบาลพระมงกุฏ มา
ให้แกนั่งหน้าไม่คาดเข็มขัด ขับแค่ 50-60
ขับแบบระวังมากๆ ดันมาเจอพี่ตำรวจเรียก จับเพราะไม่คาด เข็มขัด
พออธิบายไป พี่ตำรวจเหมือนจะเข้าใจแล้ว
แต่ทันใดนั้น พี่แกหันไปที่กระบะหลังรถบอก
ขอแจ้งจับข้อหา บรรทุกของไม่มีผ้าใบคลุมกระบะรถ
เออ กระบะหลังรถผมมันมีแค่รองเท้าแตะ1คู่เอง.....
ผมขอให้เขียนใบสั่งมาเลย เพราะมีเพื่อนที่มีกำลังภายในเคลียให้ได้
แต่พี่แก ไม่ยอมออกใบสั่งด้วยบอกว่าใบสั่งหมด ขอปรับเลยตรงนี้

ร้องเท้าคู่เดียวก็ปลิวตกมาได้ครับ ผมเห็นมากะตา มอเตอร์เวย์สาย 7 *-*

ออฟไลน์ a_mad45

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 18:32:31 »

จริงๆพี่จ่าน่าจะแค่ตักเตือนนะ  :-\ ว่าให้เอารองเท้าเข้าไปไว้ในรถ ไม่น่าจะถึงขั้นปรับกันเลยเนอะ
ข้อหาแปลกๆต่างๆ บางอย่างก็น่าจะผิดจริงแต่บางอย่างก็อย่างงง  จริงๆมันผิดตามที่พี่แกว่าหรือว่าแค่อยากได้ตังเนี้ย

ออฟไลน์ benley

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 21:26:57 »
โดนตรวจฉี่ เพราะในกระเป๋ามีไฟแช๊ก  :'(
ณ ด่านใหญ่ ตรวจเข้ม (เฉพาะ กระบะ กับ แท๊กซี่)

ออฟไลน์ jdai

• **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 21:48:23 »
 ;D เคยโดนเหมือกัน แต่ไม่รู้ว่าแปลกไหมครับ ที่ มาบข่า จ.ระยอง

โดยโดนข้อหา "แซงหน้าสวน"  งงงงง เลยทำหน้างง และหลุดปากไปว่า เห้ย ข้อหาไร ไม่มีดีกว่านี้แล้วหรือ แซงหน้าสวน ไหน สวนมันอยู่ตรงไหน แล้วสวนไหนห้ามแซงเหรอ  คุณพี่เขารีบวิ่งเขาไปหานายแล้วบอกว่า จะเอาคู่มือกฏจราจรให้ดู ผมเลยท้า ไหนขอดูหน่อยครับ มันอยู่ตรงไหน สุดท้าย คนที่มีสามดาวบนบ่าตบกระเป๋าไว้ไม่ให้เปิดหาหนังสือเพราะในนั้นมีเงินอยู่เพียบ (ก็ไอ้โจรหน้าร้อยพวกนี้มันโยนไปเก็บไว้) แล้วก็วอแว สุดท้ายนิสัยหมาๆ ก็ออกมา บอกว่าพี่ช่วยหน่อยเถอะ นายสั่งใหัทำเป้า ยังขาดเพียบเลย ช่วยหน่อยน่ะ ๆ " ผมนึกในใจไอ้เปี้ย" ขอปรับตรงนั้นไม่ออกใบเสร็จด้วยครับ หากไม่จ่ายกักรถไม่ให้ไป เอากะหมามัน

อันที่จริงๆแล้วหน่ะ  ;D ;D ผมว่าตรงนั้นมันมีกล้องจับความเร็วอยู่แล้วผมรู้ก็เลยชลอ พอเลยกล้องปู๊บก็แซงเลย มันเลยโกรธมั่งครับ เพราะผ่านบ่อยเลยรู้จังหวะหมดเลย เลยกล้องปุ๊บตีขวาเลย หมามันเลยโกรธมังครบั

;D ;D ตั้งแต่นั้นมาเลยแสดงน้ำใจ ช่วยเหลือสังคมครับ เพราะเมื่อเจอด่านอยูํ่ฝั่งตรงข้ามก็ จะวิ่งข้าหน่อยแล้วเปิดไปสูงกระพริบส่งสัญญาณถี่ตลอดเวลา ระยะทางสักสิบกีโล ให้กับฝั่งตรงข้ามที่จะเจอด่าน ใครเห็นและเข้าใจก็จะรอด ไม่ห้าวหรือไม่เห็นก็โดนไป ช่วยกันอย่างนี้ดีไหมครับ  สาธุ ผิดจริงไม่ว่า ทำแบบนี้สาปส่งให้ไปลงนรกซะเลย เปี้ยจริงๆ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 23:17:35 »
แปลกแน่ๆ เคยขับมอไซด์แล้วโดนเรียก เรียกแบบว่า อยากให้ข้อหา ไปๆมาๆโดนไป200ข้อหา โซ่หย่อน เสียเงินเล่นๆ ฮากันไป ;D

ออฟไลน์ Flook

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 12:24:56 »
เคยโดนตอนนั้นใช้คาริเบี้ยนยกสูงทุกอย่างครบหมด โดนข้อหาบังโคลนสูงกว่าพื้นเกิน15ซม.  >:(

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 15:15:26 »
ไม่เคยนะครับ
ไม่เปิดไฟเลี้ยวครับ

+1 แต่ผมไม่จ่ายนะ  มันทุเรศเกินไป

มาตรา ๓๘ (๒) เขียนไว้ดังนี้ครับ

"เมื่อจะเลี้ยวรถ เปลี่ยนช่องเดินรถ หรือแซงขึ้นหน้ารถคันอื่น  ผู้ขับขี่ต้องให้สัญญาณยกเลี้ยวสีเหลืองอำพัน  หรือให้สัญญาณกระพริบสีขาวหรือสีเหลืองอำพันที่ติดอยู่หน้ารถหรือข้างรถ  และไฟสัญญาณกระพริบสีแดงหรือสีเหลืองอำพันที่ติดอยู่ท้ายรถไปในทิศทางที่จะเลี้ยว
เปลี่ยนช่องเดินรถ หรือแซงขึ้นหน้ารถคันอื่น"
โทษปรับสูงสุด 1,000 บาท
cr. google

"ทำอะไรตามใจคือไทยแท้"
อันนี้ไม่แปลกครับ โดนจริงก็ยอมรับไปเถอะ ที่ NY ก็มีกฎนี้ และแม้ไม่มีรถ เขาก็เปิดกันครับ

ออฟไลน์ a_mad45

• **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 17:36:06 »
แปลกแน่ๆ เคยขับมอไซด์แล้วโดนเรียก เรียกแบบว่า อยากให้ข้อหา ไปๆมาๆโดนไป200ข้อหา โซ่หย่อน เสียเงินเล่นๆ ฮากันไป ;D

;D ข้อหานี้ฮาจัง  ;D

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 07:49:57 »
ไม่เคยนะครับ
ไม่เปิดไฟเลี้ยวครับ

+1 แต่ผมไม่จ่ายนะ  มันทุเรศเกินไป

มาตรา ๓๘ (๒) เขียนไว้ดังนี้ครับ

"เมื่อจะเลี้ยวรถ เปลี่ยนช่องเดินรถ หรือแซงขึ้นหน้ารถคันอื่น  ผู้ขับขี่ต้องให้สัญญาณยกเลี้ยวสีเหลืองอำพัน  หรือให้สัญญาณกระพริบสีขาวหรือสีเหลืองอำพันที่ติดอยู่หน้ารถหรือข้างรถ  และไฟสัญญาณกระพริบสีแดงหรือสีเหลืองอำพันที่ติดอยู่ท้ายรถไปในทิศทางที่จะเลี้ยว
เปลี่ยนช่องเดินรถ หรือแซงขึ้นหน้ารถคันอื่น"
โทษปรับสูงสุด 1,000 บาท
cr. google

"ทำอะไรตามใจคือไทยแท้"
อันนี้ไม่แปลกครับ โดนจริงก็ยอมรับไปเถอะ ที่ NY ก็มีกฎนี้ และแม้ไม่มีรถ เขาก็เปิดกันครับ

อันนี้ฟิวคุณจะไม่เข้าใจหรอก ขับใน กทม มันก็แบบนึง
แต่ขับตามบ้านนอก ถามคำเดียวว่า ถ้าดักจับด้วยตำรวจสองคนแอบๆไม่ใช่ด่าน

อีกอย่าง ครั้งนั้นผมหลุดครับ ไม่จ่าย

และอีกอย่างผมยังไม่รู้ด้วยซ้ำไม่เปิดไปเลี้ยวตอนไหน

และอีกอย่าง คิดว่าเค้าดักดูไฟเลี้ยวจริงๆเหรอ ในเมื่อผมขับทางไกลใช้ความเร็วเดินทางปกติ

สุดท้ายผมคิดว่ากลั่นแกล้งมากกว่าครับ  ถ้าจับความเร็วมันจะดูดีและไร้ข้อกังขากว่าครับ
ใครจะเสียเงินก็เสียครับ ตังใครตังมัน แต่ผมไม่เสียนะ
ไม่รู้จะฟิวให้เข้าใจยังไง ไว้เจอกับตัวเท่านั้นแหละครับ