ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องเกียร์ ตระกูล mini cooperครับ  (อ่าน 2277 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ขอถามเรื่องเกียร์ ตระกูล mini cooperครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 23:00:10 »
มีข่าวหรือมีทางที่ในอนาคต miniจะเอาเกียร์8speedของBMมาลงมั้ยครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

Re: ขอถามเรื่องเกียร์ ตระกูล mini cooperครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 08:48:57 »
มันลงกันได้เลยเหรอครับ

แต่ส่วนตัวผมนะ ถ้าผมได้มินิ ผมจะเอาเกียร์ธรรมดา เคยลองขับครั้งนึง โอ้ว มันยอดมาก

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
Re: ขอถามเรื่องเกียร์ ตระกูล mini cooperครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 13:43:08 »
มินิ jcw gp เกียธรรมดา เป็นอะไรที่ สนุกจิงๆครับ เกียออโต้ของมินิผมว่าไม่ค่อยโอเค อ่ะครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 14:29:13 »
บริษัท BMW เป็นเจ้าของ MINI ก็จริงครับ

แต่ไม่ใช่ว่าจะเอา เกียร์ขับหลังไปใส่ขับหน้าได้

รถขับเคลื่อนล้อหน้าแบบ MINI มีอะไหล่ BMW หลัก ๆ ไม่ถึง 20 ชิ้น พวกกลอน รีโมทจูนหากันได้  คล้าย ๆ กัน  นอกนั้นเอาอะไรมาใ้ช้ไม่ได้เลยครับ ช่วงล่างนี่ก็คนละ Platform อยู่แล้วครับ

BMW ก็ไม่ได้ผลิตเกียร์เองอยู่แล้ว จ้างเขาทำ ไม่ ZF ก็ GM อย่างมากก็ทำวิจัยร่วมครับ