ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการเช็คระยะและซื้อรถจากต่างจังหวัดของ volvo s60 DRIVe ครับ  (อ่าน 2024 ครั้ง)

ออฟไลน์ suteki

• Jr. Member
  • **
เกี่ยวกับ volvo maintenance ครับว่ารุ่น DRIVe นิฟรีเช็คระยะทุก 10,000 กม. หรือ 20,000 กม. กันแน่ครับ
เคยเห็นกระทู้เก่าๆ ท่านสมาชิกบอกว่าฟรีทุก 20,000 กม. แต่เซล์ยืนยันกับผมว่าเพราะรุ่น DRIVe จะเช็คระยะฟรีทุก 10,000 กม.
เลย งงครับ  ว่าข้อเท็จจริงเป็นอย่างไรกันแน่    แล้วมีข้อสงสัยอีกครับ  ถ้าได้โปรโมชั่นจากโชว์รูมต่างจังหวัดที่ถูกกว่า กทม.
ประมาณ 45,000+  แล้วถ้าเราเช็คระยะโชว์รูมใกล้ๆบ้านที่ กทม. จะมีปัญหาหรือเซอร์วิสไม่ครบตามที่ระยะกำหนดไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 09:17:14 โดย suteki »

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ต้องดูคู่มือรถ  อย่าเชื่อ sales     

คู่มือรถเป็นเอกสารของบริษัท  ฟ้องร้องกันได้

ออฟไลน์ scotch_fillet

• Hero Member
สำหรับ Volvo ที่ใช้เครื่อง Flex Fuel (ก็ที่เติม e-85 ได้น่ะแหล่ะ)
ต้องเปลี่ยนน้ำมันเครื่องทุก 10,000km ครับ

ซื้อที่ A เข้ารับบริการที่ B ได้ ไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ Anne27

• Newbie
  • *
ประมาณ 8000 หว่าโล รถจะขึ้นการแจ้งเตือนให้เข้า maintenance แล้วค่ะ แล้วก็เอารถเข้าที่ 0 ไหนก็ได้ เพราะระบบเค้าลิงค์กันค่ะ

ออฟไลน์ pk71

• Jr. Member
  • **
สำหรับ Volvo ที่ใช้เครื่อง Flex Fuel (ก็ที่เติม e-85 ได้น่ะแหล่ะ)
ต้องเปลี่ยนน้ำมันเครื่องทุก 10,000km ครับ

ซื้อที่ A เข้ารับบริการที่ B ได้ ไม่มีปัญหาครับ

มาช่วยยืนยันตามนี้เลยครับ ผมเองไปเช็คระยะ (เปลี่ยนน้ำมันเครื่องฟรี) ตอน 6 เดือน (10,000km) และกำลังจะไปอีกทีตอนครบหนึ่งปี (20,000km) ด้วยครับ ทั้งนี้ซื้อจากศูนย์ต่างจังหวัดแล้วมารับบริการที่กทม. (รามอินทรา) นะครับ น่าจะตรงกับที่คุณ suteki ถามมาเลย สบายใจได้ครับ  ;)