ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำยางกับฟิล์มพร้อมราคาโดยประมาณหน่อยครับ  (อ่าน 3283 ครั้ง)

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
คือ ตอนนี่ขับ ANM3อยู่ จะเปลี่ยนยาง จาก 17 เป็น 18 ซะหน่อย กับฟิล์ม

สนใจยางที่แก้มบางๆหน่อยแล้ว ฐานกว้างครับ อธิบายไม่ถูกว่ายังไง อารมณ์ประมาณ lexus IS เลยงบ 40000 พอเอาอยู่หรือเปล่า

ส่วนฟิล์ม ติด 40 ของ 3M อยู่ แต่ตอนกลางคืน ผมแสงตากับไฟมากๆ ติด 80 ไปเลยโอไหมครับ รุ่นไหนดี

ติด 40 เจอไฟรถสมัยนี้เข้าไปปวดหัวเลย  ;D

ออฟไลน์ me0708

• Jr. Member
  • **
  • เหนื่อยได้ แต่อย่าท้อ
Re: แนะนำยางกับฟิล์มพร้อมราคาโดยประมาณหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 06:55:26 »
ขอแนะนำเฉพาะฟิล์มนะครับ เพิ่งติดมาสดๆร้อนๆได้ 3 วัน ของยี่ห้อ solargard รุ่น qr10 รอบคัน บานหน้า QT อะไรลืมไปละ แต่ติดออกมาแล้วมืดได้ใจเวลามองจากข้างนอกนะ (camry hybrid สีขาวมุก) แมทกะรถสีขาวมากๆ ไม่แน่ใจ จขกท รถสีอะไร

แต่ตอนขับ(กลางคืน) กลับไม่มีปัญหาขับไม่ลำบากทัศนะวิสัยโอเค กันความร้อนก็โอเคเลย  ถือว่าคุ้มมากๆไม่เสียดายตังเลย แปดพันกว่าๆเนี่ย

คันเก่าติด 3M Fx5 ฟิล์มดำจริงแต่กันร้อนไม่เวิร์ค กลางคืนก็ขับยากกว่า

ออฟไลน์ Meow

• Full Member
Re: แนะนำยางกับฟิล์มพร้อมราคาโดยประมาณหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 07:36:27 »
ผมใช้ fx20 รอบคันน่าจะ  60% รอบคัน กลางวันค่อนข้างร้อนครับ ได้ดำสวยอย่างเดียว อิอิ

ออฟไลน์ toonnazaone

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 09:57:09 »
ขอแนะนำเฉพาะฟิล์มนะครับ เพิ่งติดมาสดๆร้อนๆได้ 3 วัน ของยี่ห้อ solargard รุ่น qr10 รอบคัน บานหน้า QT อะไรลืมไปละ แต่ติดออกมาแล้วมืดได้ใจเวลามองจากข้างนอกนะ (camry hybrid สีขาวมุก) แมทกะรถสีขาวมากๆ ไม่แน่ใจ จขกท รถสีอะไร

แต่ตอนขับ(กลางคืน) กลับไม่มีปัญหาขับไม่ลำบากทัศนะวิสัยโอเค กันความร้อนก็โอเคเลย  ถือว่าคุ้มมากๆไม่เสียดายตังเลย แปดพันกว่าๆเนี่ย

คันเก่าติด 3M Fx5 ฟิล์มดำจริงแต่กันร้อนไม่เวิร์ค กลางคืนก็ขับยากกว่า

QQ10เหมือนผมเลยบานหน้าเป็นTI35ครับคู่นี้โอเคเลยบ้านผมติดมา2คับแล้ว

ออฟไลน์ jojo79

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 13:11:00 »
แล้ว solargard นี่มีปัญหากับพวก GPS แบบ V - Cool  รึเปล่าครับ
แนะนำหน่อยครับว่าว่าร้านอยู่ตรงไหนครับ

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 18:21:59 »
แล้ว solargard นี่มีปัญหากับพวก GPS แบบ V - Cool  รึเปล่าครับ
แนะนำหน่อยครับว่าว่าร้านอยู่ตรงไหนครับ
ผมว่าไม่มีครับ  แต่เท่าที่ลองพบว่ามันดรอปสัญญาณโทรศัพท์มากกว่าฟิล์มอื่นชัดเจน
ถ้าสัญญาณโทรศัพท์ปกติอ่อน อยู่ใน solargard.ไม่ต้องโทรเลย มันหลุด
แต่ถ้าสัญญาณแรงไม่เป็นไร คันไหนก็โทรได้

ออฟไลน์ Palermo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 13:42:01 »
ติด 60 รอบคันกำลังดีครับ ลองดูรุ่นท๊อปๆของลามิน่า L15 CTX ก็ได้ครับ ไม่มีปัญหา GPS ด้วย

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 14:18:23 »
ที่ผมใช้ไม่ปัญหานะทั้งgpsและโทสับ

ออฟไลน์ jojo79

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 14:55:06 »
ที่ผมใช้ไม่ปัญหานะทั้งgpsและโทสับ
แนะนำร้านติดให้หน่อยครับ ร้านไหนฝีมือโอเค ราคามาตรฐานครับ

ออฟไลน์ Tabbar

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 21:52:30 »
ผมก็ใช้ Solar gard ครับ ข้างนอกดูมืดแต่มองจากในรถดูสว่างดีครับ

ออฟไลน์ Sunlight

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 22:28:51 »
Lamina 40/60 รุ่น ANL20N ปรอทค่ะ ลองเข้าไปดูนะคะ http://www.laminafilms.com/test-films/index.php  :)

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 10:08:34 »
แนะนำร้านติดให้หน่อยครับ ร้านไหนฝีมือโอเค ราคามาตรฐานครับ
ผมติดที่พิษณุโลกครับ

ออฟไลน์ chaowalit

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 10:56:38 »
 solargard ครับ
3m 80 มึดมาก มองกลางคืนลำบากจริงๆ