ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อตัวหนอนในซอย  (อ่าน 9317 ครั้ง)

ออฟไลน์ big1731

• Jr. Member
  • **
เบื่อตัวหนอนในซอย
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 09:41:05 »
ในซอยหมู่บ้านผม มันเยอะจริงๆ บางทีพวกชาวบ้านในหมู่บ้านมันให้ช่างมาจัดแจงทำซะเองเลย ผมละเซ็งจริงๆ แต่เข้าใจน่ะว่าเพื่อความปลอดภัย แต่สำหรับหน้า
รร. ในซอย เฉพาะหน้า รร.นะ 4 จุดเจ้าพระคุ๊ณ แทบจะไม่ต้องแต่คันเร่งกันเลย

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: เบื่อตัวหนอนในซอย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 09:50:49 »
ผมไม่เบื่อนะ บางคนขับกันเร็วมากครับ ในซอยจะรีบไปไหน เด็กตัวเล็กๆเดินอยู่ ผมล่ะเสียวแทนครับ

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 10:03:51 »
ไม่เบื่อเช่นกันครับ ค่อยๆไปเดี๋ยวก็ถึงจ้าา

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 10:11:20 »
ที่หมู่บ้านผมก็เยอะแต่ก็ไม่เบื่อครับแต่ก่อนไม่ค่อยมีทำให้มีมอๆซด์วิ่งเร็วๆแล้วจะไปก่ออันตรายให้กับเด็กๆแถวนั้นได้พอมีก็ขับช้าลงกันเยอะ ตัวผมเองก็ไม่ค่อยมีปัญหาตอนออกไปก็ถือเป็นการอุ่นเครื่องขากลับก็ถือเป็นการคูลดาวน์ ยายตรงข้ามบอกว่าแต่ก่อนเคยมีพวกแว๊นซ์มาบ่อยๆเพราะถนนในหมู่บ้านดีและกว้างมากเลยทำซะเยอะเลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 10:13:14 »
ผมไม่ค่อยชอบนะ มันลื่นๆ เมือกๆ ดึ๋ยๆ   ;D ;D ;D คนละหนอนละ :P

จำนวนเยอะหน้าโรงเรียนไม่เป็นไรหรอกครับ ขอแค่อย่าสูงเสียดท้องรถก็พอแล้ว ขับช้าลงบ้างในซอย ดีแล้วครับ
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ sidlv

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 10:45:42 »

มีไว้ก็ดีครับ เขตชุมชนไม่ควรใช้ความเร็วอยู่แล้ว รำคาญมอไซค์ ที่วิ่งหลบหลังเต่าปาดไปปาดมามากกว่า

ยิ่งแถวที่ทำงานผม(ซอยร่วมฤดี) มันวิ่งกันเป็นแมลงวันเลยแหละ น่ารำคาญสุดๆ

มีเบื่อๆหลังเต่าแบบยางเหลื่ยมๆดำๆที่ตึกออลซีซั่นส์บ้าง เพราะรถผมเตี้ย

ผมว่าหลังเต่าแบบนี้มันสโลปไม่ค่อยดีด้วยแหละ ต้องหยอดอย่างเบา  ;D

ออฟไลน์ tidno1

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 10:48:02 »
ซอยบ้านผมก็เจออย่างเยอะ 3 ลูก ติด ๆ กัน รถพึ่งพ้น ลูกที่แล้วมานิดเดียว เจออีกลูกแล้ว ตอนนี้โชคดีที่เทพื้นใหม่ให้สูงขึ้น 3 ลูกนี้เลยหายไป

แต่ยังเหลือในซอยย่อยอีก เลี้ยวขวาปุ๊ป ล้อยังไม่ทันจะตั้งตรงก็ต้องปีนแล้ว ไม่รู้คนทำคิดอะไร ทำใกล้ปากซอยมาก

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 10:55:12 »
ไม่เบื่อครับ รถเดียวนี้ขับไม่มีน้ำใจกันเลย ยิ่งรถมาเตอร์ไซ มีรูไม่ได้ไปละกรู

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 11:01:59 »
ที่จริงควรใช้ป้ายกําหนดความเร็ว ใครขับเร็วเกินปรับ

ออฟไลน์ BlackSpeed

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 11:07:28 »
มีไว้ดีแล้วครับเพื่อความปลอดภัย แต่ขอเตี้ยๆเล็กๆนิดนึง สงสารรถโหลดบ้าง

บางที่ไม่รู้จะใหญ่ไปไหน ครูดทีน้ำตาแทบร่วง  ???
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ D17

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 11:12:12 »
แถวบ้านผมก็เยอะครับตอนแรกๆก็เซ็งนะ
แต่เดียวนี้ชินละ :).  (มีไว้ดีครับ)

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 11:17:14 »
มีน่ะดีแล้ว จะได้ลดความเร็วลง แต่ที่น่าเบื่อที่สุดคือท่อระบายน้ำไม่มีฝาปิด ไอ้นี่แหละทำล้อดุ้งหลายรอบแล้วแถมตอนเย็นเด็กๆออกมาเล่นก็ตกท่อกันประจำ แจ้งอ.บ.ตก็เฉย

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 11:18:28 »
มีไว้ก็ดีครับ แต่ขอได้ไหมครับว่า อย่าถี่ และ อย่าสูง บางซอยนี่สูงขนาดต้องเอารถยกสูงไปวิ่ง (รถแตนๆยังไปไม่รอด)

แต่ผมยังไม่เข้าใจเหมือนกันว่า ในซอยพุทธบูชา36จะทำไว้ทำไมทุกๆ200เมตรแถมยังสูงอีกจนรถคลานเหมือนเต่า

ออฟไลน์ Andanes

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 11:20:01 »
ตัวหนอนไม่เบื่อครับ..แต่เบื่อตรงที่มันสีเดียวกับพื้นถนน บางครั้งมองไม่เห็น ไม่ได้ชะลอรถ... รถแทบพัง

อยากให้มีการทาสีให้มันชัดเจน บอกใ้ห้คนที่ขับมาเห็นชัดว่า...   ( ตรงนี้มีตูอยู่นะจ๊ะ)

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 11:21:18 »
ม.บูรพา  นี่ก็ใช่เล่นครับ ดึ๋งดังดึ๋งดัง กันทั้งรถยนต์ มอไซด์เลยทีเดียวเชียว  :(

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 11:58:27 »
ธรรมศาสตร์รังสิตก็พอกันครับ เข้าใจว่าไม่อยากให้ขับเร็วกัน แต่ห่างกว่านี้หน่อยก็ได้ แถมสูงซะ..
ขนาดปั่นจักรยานยังรำคาญ สะเทือนกันถึงตับไตไส้พุงกันเลย

นี่เทอมที่แล้วมาทำใหม่ สูงกว่าเดิมอีก เอารถมาขับ กว่าจะจบ4ปี โช้ครถคงไปพร้อมกัน  :P

ปล. บ่นเช้ยเฉยยยยย  ;D

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 12:18:13 »
ธรรมศาสตร์รังสิตก็พอกันครับ เข้าใจว่าไม่อยากให้ขับเร็วกัน แต่ห่างกว่านี้หน่อยก็ได้ แถมสูงซะ..
ขนาดปั่นจักรยานยังรำคาญ สะเทือนกันถึงตับไตไส้พุงกันเลย

นี่เทอมที่แล้วมาทำใหม่ สูงกว่าเดิมอีก เอารถมาขับ กว่าจะจบ4ปี โช้ครถคงไปพร้อมกัน  :P

ผมว่าดีแล้วครับ จากประสบการณ์ ขัุบกันเร็วมาก
บางคนไม่สนใจด้วยซ้ำ วิ่งข้ามไม่มีเบรคเลย
แหม่ วัยรุ่นอะนะ บางคนพึ่งได้รถมา ซิ่งกันซะ

ปล.มอเตอร์ไซค์ จักรยาน ขับกันเยอะพอสมควรด้วยนะ
ช่วงเช้าก่อน 9.30 กับช่วงบ่ายก่อน 13.30 ทำเวลากันทั้งพี่วิน
และนักศึกษา ฮ่าๆๆๆ เดี๋ยวเข้าเรียนไม่ทัน
(จากศิษย์เก่า 555)

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 12:21:41 »
นี่แสดงว่ายังไม่เคยเข้าซอยลาดพร้าว 112 จากปากซอยหน้าศูนย์ BMW มิลเล-ลาดพร้าว
ใครขับรถโหลด+พาร์ท+ล้อ 19"-20" เห็นแล้วแทบร้องไห้ครับ แต่ขนาดนี้ไม่สามารถทำอะไร
รถ WRC ตัวแรงประจำซอยได้เลยครับ SUBARU กระป๊อ!!!!!!   :D รูดมันทุกเนิน ผมละสงสารผู้โดยสารจัง  :D
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 13:06:27 »
มีไว้ก็ดีครับ คือ ให้รู้ว่า ห้ามขับเร็ว แต่ขอแบบ เว้นเยอะๆ แล้วก็มี Slope หน่อย ยิ่งตามพวกซอยแคบๆเนี่ย โห เล่นมีสะ ทุก 5 เมตร แถมแต่ละอัน ทำแมกดุ้งเอาง่ายๆเลยนะนั่น
พูดถึงทางแถวธรรมศาสตร์ รังสิต เข้าใจเลยว่า เด็กที่มีรถขับ ที่บ้านต้องต้องมีตัง....มีตังซ่อมช่วงล่างครับ

นี่แหละครับ เค้าถึงใช้คำว่า

"ถนนเมืองไทย"

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 13:07:01 »
มาดูซอยที่ผมอยู่ดีกว่า
ซอยลึกประมาณ 80 เมตร มีหนอน 4 อัน อันนี้ไม่เซ็งเท่าไหร่
แต่มันเซ็งตรงที่หนอนแต่ละตัวทั้งแคบและสูง

ใครเข้าซอยนี้ครั้งแรก ร้อยทั้งร้อยโดนทุกคัน ต้องหยอดสุดๆถึงจะไม่โดน

ออฟไลน์ kukonba

• เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 13:13:03 »
เนินพวกนี้มันช่วยชลอความเร็วของรถที่วิ่งมาเร็วได้แต่มันก็มีโทษทางอ้อมโดยมันทำให้บ้านร้าวได้ครับ อาคารที่เป็นปูนมีปัญหาแน่ครับ บางที่ต้องรื้อเนินชลอความเร็วออกทิ้งก็มี

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 13:16:44 »
พวกนักซิ่งในซอยบ้าน มันมีเยอะครับ   :P
Test ..

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 13:19:08 »
ผมกลับเห็นว่าจำเป็นนะครับ เพื่อความปลอดภัย จริงอยู่อาจารย์และผู้ปกครองควรดูแลเด็กให้ดี
แต่เด็กก็คือเด็ก เขาพร้อมจะพุ่งไปทุกที่โดยไม่เข้าใจถึงอันตรายใดๆ คุณลองคิดถึงใจพ่อแม่เด็กสิ ลองคิดว่าเป็นลูกคุณคุณจะไม่เบื่อหรือเซ็งเลย
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 14:54:28 »
ดีแล้วครับ จะได้ปลอดภัย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 15:21:52 »
ถ้าคนไทยขับรถแบบมีมารยาท เคารพกฏของแบบนี้คงไม่จำเป็นครับ
แต่พอดีนิสัยคนไทยมันเหมาะกับตัวหนอนมากๆ
บ้านผมก็มี ผมชินละ มีไว้ดีด้วยซ้ำ จะได้ขับกันช้าๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Yeahyeahs

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 15:34:45 »

ไม่เห็นจะเยอะเลยครับ ผมเป็นคนขับรถเร็ว อยู่ที่นั่นมาสี่ปี รู้สึกว่าเฉยๆมาก ยิ่งเส้นหน้า AIT ไปถึงวงเวียน สวทช.นะ
รู้ว่าถนนมันยาวตรงน่าซัด แต่ยังไงก็สถานศึกษานะครับ แล้วอ.ปริญญาแกก็ไม่สนับสนุนให้ใช้รถกันอยู่แล้ว
แกเลยจัดเต็มซะหน่อย ไอเนินหน้าป้ายรถ SC น่ะ ฝีมือแกล่ะ อันนั้นน่ะเพี้ยนจริง

แต่ปั่นจักรยานก็มีทางจักรยานเกือบทั้ง Campus แล้วหนิครับ

ออฟไลน์ erosa

• Full Member
    • New Navara 2014
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 15:36:16 »
กันนักซิ่งครับ
ขับขี่มีน้ำใจ ปลอดภัยทุกคน  อัลเมร่ารถไฮบริด

ออฟไลน์ siwakorn

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 16:09:16 »
อยากให้มีไว้นะครับเพราะบางท่านก็ขับกันเร็วเกินไป แต่ขอให้ Slope สวยๆนิดนึงสงสารช่วงล่าง

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 16:30:13 »

ไม่เห็นจะเยอะเลยครับ ผมเป็นคนขับรถเร็ว อยู่ที่นั่นมาสี่ปี รู้สึกว่าเฉยๆมาก ยิ่งเส้นหน้า AIT ไปถึงวงเวียน สวทช.นะ
รู้ว่าถนนมันยาวตรงน่าซัด แต่ยังไงก็สถานศึกษานะครับ แล้วอ.ปริญญาแกก็ไม่สนับสนุนให้ใช้รถกันอยู่แล้ว
แกเลยจัดเต็มซะหน่อย ไอเนินหน้าป้ายรถ SC น่ะ ฝีมือแกล่ะ อันนั้นน่ะเพี้ยนจริง

แต่ปั่นจักรยานก็มีทางจักรยานเกือบทั้ง Campus แล้วหนิครับ

ใช่ครับ แต่ถ้ามาากทางหอนอก แล้วอยูวิศวะ siit หรือ สถาปัตย์ มันต้องอ้อมไปเข้าทางจักรยานทางหอสมุด ซึงคงไม่มีใครทำ น่าจัปั่นไปทางถนนหน้าคณเลยมากกว่าครับ

มีน่ะดี และสนับสนุนครับ แต่ช่วงตรงscนี่ ถี่และสูงมากครับ แล้วก็ตรงหอ14ชั้น อันนีเสูงจริงครับ แถมไม่มีสีทาด้วยว่ามีลูกระนาด ปกติผมนั่งจักรยานเอาครับ รถไม่ได้เอามาใช้ที่หอ แต่เคยนั่งรถเพื่อนไปส่งเพื่อนอีกคนที่หอใน ผ่านตรงนั้น มองไม่เห็นครับ กลางคืนเลยจัดซะดังปัง เลย ตรงทางเชื่อมวิศวะกับsiit ตรงที่วิ่งจากสโลปวิศวะไปวงเวียน siit ก็มีลูกใหญ่อันนึงครับ ไม่ทาสีด้วย ตอนปี1 เคยเอาจักรยานมาปั่น มองไม่ให้นล้มเป็นแยาวเลย โชคดีไม่มีรถตามมานะครับนั่น

ถ้าทำตรงsc ให้มันห่างจากนี้อีกนิดแล้วไปเพิ่งตรงเส้น AIT  ก็ดีครับ ตรงนั้นไม่มีอะไรเลยจริงๆ วิ่งกันฉิวววว แล้วก็ทาสีให้ครบทุูกลูก จะได้เบรกกันถูก เพราะพ่อแม่ หรือคนที่ยังไม่คุ้นทางเวลามาบางทีไม่เห็นจัดเข้าไปเต็มๆ :D

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 16:42:06 »
มีเยอะไม่ว่ากันครับ เพราะเขตชุมชน
แต่ขอให้ทำ slope ให้เนียนๆด้วย
เคยโดนประเภทเล็กๆตันๆเซ็งเป็ดแท้