ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ Civic fb 1.8 เกียร์ mt ความรู้สึกในการขับเป็นอย่างไรบ้าง  (อ่าน 5581 ครั้ง)

ออฟไลน์ mn_lotus

• Newbie
  • *
เช่น feeling ในการเปลี่ยนเกียร์ ระยะแป้นคลัช กำลังเครื่องยนต์

ออฟไลน์ checksos

• Jr. Member
  • **
ผมใช้อยู่จะหมื่นโล ขับดี เร่งไว้ใจได้ครับ เกียร์เปลี่ยนได้ง่าย เข้าง่ายไม่ยากครับ คันเร่งตอบสนองได้ดี พวงมาลัยคมดีครับ

ที่ติน่าจะเป็นช่วงล่างครับ ผมว่ามันยังโหว่ง ๆ ไงไม่รู้ กะการเก็บเสียงที่ไม่ค่อยดีครับดังมาก(เทียบกับ Focus ตัวเก่าของผม)

เครื่องเสียงผมว่าสู้ city ไม่ได้ครับ

แต่โดยรวม พอใจกับเงินที่จ่ายไปครับ

ออฟไลน์ sakolsakman

• Full Member
นังเมียผมใช้อยู่ครับ วิ่งมาแล้วเจ็ดหมื่นโล ทุกอย่างดีหมดยกเว้นการเก็บเสียง เสียงลมเสียงยางเข้ามาในห้องโดยสารหนวกหูมาก
เวลาฝนตก นึกว่านั่งในเพิงสังกะสี :o

ออฟไลน์ toxoplasma

• Newbie
  • *
นังเมียผมใช้อยู่ครับ วิ่งมาแล้วเจ็ดหมื่นโล ทุกอย่างดีหมดยกเว้นการเก็บเสียง เสียงลมเสียงยางเข้ามาในห้องโดยสารหนวกหูมาก
เวลาฝนตก นึกว่านั่งในเพิงสังกะสี :o
7 หมื่นโลแล้วหรอคับ เยอะจัง ผม 2 หมื่นคิดว่าเยอะแล้ว :o
อัตราเร่งดีคับ (แต่แอบหวังให้มันดีกว่านี้) การเก็บเสียงทำได้ไม่ดีเอาซะเลย พวงมาลัยเบา แต่คมใช้ได้ครับ
ช่วงล่างที่ความเร็วสูง 160+ แอบเสียวเหมือนกับ (แมก 17)
เคยลองเปลี่ยนหักพวกมาลัยเปลี่ยนเลนกระทันหันที่ 140 การควบคุมใช้ได้เลย
เครื่องเสียงปานกลางไปทางต่ำ

เท่าที่สัมผัสได้เท่านี้ครับ

ออฟไลน์ checksos

• **

เยอะจิงด้วย 555++

เพิ่มเติมขอ + อีกเรื่องเดียวกันคือ เวลาฝนตกนี่ดังได้ใจจิง ๆ ครับ

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
ขอถามเรื่องการเก็บเสียงหน่อย ถ้าจะเทียบกับ EX ตัวไหนเงียบกว่าครับ

ออฟไลน์ nuvut9

• Full Member
แดมป์ทังคั้นรับรองเงียบยังกับป่าช้าเสียงเครื่องยนสตาทแล้วยังไม่รู้เลย
ส่วนช่วงล่างจัดโชคสักชุดหนึบยิ่งกว่าตุกแก

เอาอัตตราเร่งดีๆประหยัดน้ำมันไว้ก่อนครับอย่าอื่นออกมาทำข้างนอกจบหมด
ไม่เหมือนความแรงนะครับทำแล้วมีแต่เสียทั้งเปลืองน้ำมันเครื่องซ่ำอีก
อย่างโช็คถ้าวันหน้าขายรถถอดออกยังเอามาขายมือ 2 ได้อีกครับ

ออฟไลน์ rocky55555

• Sr. Member
เอาง่ายๆครับแรงเท่าเครื่อง 2.0
แต่เวลาแซงสั่งได้มากกว่า

ออฟไลน์ boy_pilok

• **
ข้างบนตอบมาเยอะละเรื่องความรู้สึกตอนขับเป็นอย่างไร  ขับรุ่นนี้มาหกพันโลแล้วครับจะขอตะแบงตอบความรู้สึกของคนอื่นๆที่เห็นเราขับรุ่นนี้ดีกว่าว่าเป็นอย่างไร เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวันอาทิตย์ผมกับเพื่อนไปเที่ยวเกาะเกร็ด ขากลับรอเรือข้ามฟากเจอสาวสวยก็มองกันไปมองกันมาธรรมดาแต่พอเธอเห็นผมขับ civic ลดกระจกลงเพื่อถอยหลังเท่านั้นหละครับ สายตาหล่อนจ้องมองผมเป็นพิเศษ จะบอกว่าขับรุ่นนี้หล่อขึ้น 50% ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
Re: สอบถามครับ Civic fb 1.8 เกียร์ mt ความรู้สึกในการขั&#
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 08:11:46 »

วิ่งเยอะมากๆครับ  สำหรับ CIVIC FB ที่วางตลาดจริงจังมาได้ปีเดียว   ขนาดผมออก  EX มา 2 ปีกว่าแล้วเพิ่งได้ 8 หมื่นโลกว่าๆ

ลองคิดคร่าวๆ 70,000/365วัน = วันนึงวิ่ง 191 กิโลฯเชียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 08:14:39 โดย hutzero »

ออฟไลน์ hutzero

ขอถามเรื่องการเก็บเสียงหน่อย ถ้าจะเทียบกับ EX ตัวไหนเงียบกว่าครับ

จากที่เคยลองมา  ถ้าใช้ยางตัวเดียวกัน  เสียงยางน่าจะดังเท่าๆกัน
แต่เสียงลม EX ดังน้อยกว่าครับที่ความเร็วสูงๆ

ออฟไลน์ panerai

วิ่ง 70,000 แน่ใจน่ะว่า FB ไม่ใช่ FD :o :o