ผู้เขียน หัวข้อ: CR-Z รุ่น Minorchange 2013 มีโอกาสนำเข้าไหมครับ  (อ่าน 4008 ครั้ง)

ออฟไลน์ Touchwin

• Newbie
  • *
CR-Z รุ่น Minorchange 2013 มีโอกาสนำเข้าไหมครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 14:18:10 »
ติดตามข่าวมาซักระยะ เริ่มเห็น Stock ตัวเก่าที่ฮอนด้าไทยนำเข้ามาลดลงเรื่อยๆ
ประกอบกับ ญี่ปุ่นเพิ่ง Minorchange เพิ่มพลังมอเตอร์ไฟฟ้า พร้อม Sport+ เข้าไป
เลยแอบมีความหวังว่าฮอนด้าไทยจะสั่งมาอีกซัก Lot มีโอกาสเป็นไปได้ไหมครับ

ปล. อัตราแลกเปลี่ยนที่ลดลงฮวบฮาบนี้ มีโอกาสจะได้ปรับราคาจาก 1.975 ลบ. บ้างไหมครับ  ;D

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
Re: CR-Z รุ่น Minorchange 2013 มีโอกาสนำเข้าไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 14:27:05 »
คงต้องดูกันครับว่าจะนำมาอีกหรือไม่

ออฟไลน์ bleem

• Sr. Member
Re: CR-Z รุ่น Minorchange 2013 มีโอกาสนำเข้าไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 15:18:37 »
มันน่าจะหมด แล้วนะครับ กับการนำมาส่งเสริมการขายช่วง น้ำท่วม ซึ่งนำมากระตุ้นตลาดหลังน้ำท่วงกรุง ถ้าราคาเต็มๆมา น่าจะไปไกลกว่านี้ ซึ่งราคาที่ตั้ง

มา เป็นสปอร์ตราคาถูกมากๆ จึงขายได้ เรื่อยๆ  และตัวใหม่มา เบียดราคาตัวเก่าลง 1 - 2 แสน งานนี้ ก็จะดีไม่น้อย แต่ถ้ามาแล้วดีดราคาขึ้นไปชนกับ

GT-86 นีละก็ พะอืดพะอมเป็นแน่ ก็อยากให้นำเข้ามานะครับ ส่วนตัว ในเมืองแทบจะมองไม่เห็นรถคันนี้นะครับ เพราะตัวเเลือกในตลาดกับราคา มันมีให้

มากเหลือเกินครับ เอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ Tyde

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 15:32:36 »
ผมว่าเขาไม่น่าเอาเข้ามาขายแล้วนะครับ  เพราะยอดขายมันน้อยมากๆ

ออฟไลน์ Oatsenal

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 17:18:00 »
ตอบในฐานะที่สนใจรุ่นนี้และก็ดูมานาน นะครับ

ผมถามเซลล มี 2 ความเห็นแตกต่างกันคือ คนแรกบอกจะไม่นำเข้ามาแล้ว
คนที่สองบอกจะนำเข้ามาเรื่อยๆ และผมก้ถามถึงค่าเงิน เยนที่อ่อนค่าลงจะมีผลต่อราคา CRZ มั้ย เซลล บอกว่าไม่ลดแน่นอน เพราะราคานี้ตั้งไว้แล้วครับ
เดี๋ยวคนซื้อก่อนจะมาด่าว่าได้

แต่ตอนนี้มีโปร ซื้อสด ลด 1.1 แสน น่าจะแถมประกันด้วยมั้ยครับ ที่ผมหาได้ดีสุดน่าจะโปรนี้

แต่ก็หวังเหมือนกัน ว่าจะเอาตัว minor เข้ามา จะรอดูอีกที

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 20:36:23 »
ผมว่าไม่น่าจะเอามาขายแล้วครับ

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 21:01:22 »
แทบเป็นไปไม่ได้ครับ

รถไม่ทำกำไร

ความนิยมรถไม่สูง ด้วยหลายปัจจัย

เอาเข้ามาแล้ว ภาพลักษณ์แบรนด์ ก็ไม่ดีขึ้นเท่าไหร่

เพราะส่วนตัวรถ ไม่ได้เป็นอะไรที่เจ๋งจนเป็นกระแสได้เมืองนอกก็เลิกสนไปนานแล้ว

ยากที่จะนำเข้ามาครับ ไม่มีเหตุผลเลย

Hyundai veloster อนาคตดีกว่าเยอะ กระแสเมืองนอกก็แรงกว่าด้วย

อีกอย่าง อย่าคิดว่า CRZ จะซ่อมหรือ service ได้ดีกว่า hyundai นะ มีไม่กี่ศูนย์HONDA ที่รู้จักเจ้า CRZ ครับ ;D ;D ;D

ไม่ได้ Bias อะไรกับ CRZ ครับ ชอบมากและตอนนี้ก็ยังชอบ แต่รถเดิมๆ มันไม่ได้มีดีพอจะให้จ่ายเงินจำนวนนี้แล้วพอใจครับ ผมไปเทสไดรฟ์มาแล้วกับตัวไม่ได้เพ้อพ่นลม

ซื้อมาจะจบต้องทำอีกเยอะ ทั้งเครื่องทั้งช่วงล่าง ทำแล้วรถจะสมบูรณ์จริงไม๊ก็ไม่รู้แต่ที่แน่ๆ หมดประกัน คิดแล้วไม่สมเหตุสมผลครับ สุดท้ายก็จบที่ Scirocco ครับ คิดไม่ผิดเลยแม้แต่น้อย ;)
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ eamesBot

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 09:05:38 »
เข้าใจว่า CR-Z ไม่ได้มีอะไรพิเศษ เกี่ยวกับการส่งเสริมการขาย ช่วงน้ำท่วม แต่อย่างใดนะครับ
ตอนนั้นจะมี ก็แค่พวกรถที่มีขายในประเทศ แต่พอโรงงานจมน้ำไป รัฐก็ลดภาษีนำเข้าให้เฉพาะ รุ่นที่ทำขายในประเทศ อยู่แล้ว
อาจจะมีก็เรื่องการขนส่ง ที่เอาเข้ามาพร้อมรถพวกลดภาษีพวกนั้น ก็อาจจะทำให้ค่าขนส่งประหยัดไปได้หน่อย

ส่วนตัวผมว่า เป็นไปได้นะ ต้ว minor ต้องลุ้นเอาหน่อย เหมือนตอนที่จะนำเข้ามาล๊อตนี้ ก็ไม่มีใครคาดคิด ว่า honda automobil จะกล้า แต่สุดท่้ายก็นำเข้ามาจนได้
อาจจะเพราะ ในตลาดโลกเอง ขายไม่ค่อยได้ จึงพยาม ระบายสต๊อค ออกด้วยครับ ตัว minor ก็ต้องลุ้นเอาหน่อยครับ

รถสวย และสมรรถนะใช้ได้เลยครับ
แต่ถ้านำเข้ามาล๊อตใหม่เรื่อง ลดราคา เพราะบาทแข็ง นี่ไม่มีทางเป็นไปได้เลยครับ position เป็น niche market ขนาดนี้  ;D