ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นหน่อยคับ  (อ่าน 1617 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ongszaa

• Sr. Member
ขอความคิดเห็นหน่อยคับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 19:05:12 »
ตอนแรกใช้ KYB new sr + สปริงเดิม นุ่มมากก การเกาะถนนปานกลาง ความสูงกำลังดี ไม่โดนครูด
วันนี้ใส่ KYB new sr+Mantus  นุ่มน้อยกว่าเดิม แต่การเกาะถนนดีขึ้น swap มันขึ้น แต่เกือบเข้าบ้านไม่ได้ ถ้าคนในบ้านขับอาจจะครูดได้ มีสะเทือนหนักเวลาเจอลูกระนาด

พี่ๆว่า ผมควรกลับไปใช้ KYB new sr + สปริงเดิม  หรือใช้ KYB new sr+Mantus ต่อไปดีคับ

ปกติขับเองส่วนใหญ่คับ 95%  ที่บ้านนานๆที 5%
คิดว่าควรใช้ไปมั้ยคับ ดัดนิสัยตัวเองดีมั้ย  จะได้ระวังมากขึ้น - -

ปล.รถ teana j32 250xv คับ
ขอบคุณคับ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: ขอความคิดเห็นหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 20:35:49 »
เปลี่ยนก็ดีนะครับ

เผื่อคนที่บ้านขับแล้วมันครูดมันจะเสียรถเปล่าๆ เข้าเนื้อรถโดยไม่จำเป็น

เวลาทำอะไรกับรถต้องดูสภาพแวดล้อมบ้านเรา แถวบ้านเราด้วยครับ

บางคนอย่างเปลี่ยนแมกจะตาย แต่ถนนแถวบ้านไม่อำนวยก็อดไป

ในกรณีนี้ก็คล้ายๆกัน ถ้าขึ้นลำบากเปลี่ยนกลับไปใช้ สปริงเดิมดีกว่าครับ

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
Re: ขอความคิดเห็นหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 10:20:34 »
KYB new sr+Mantus สิครับ ที่มันนิ่งขึ้นในการเปลี่ยนเลนเป็นเพราะว่าโช๊คและสปริงเคมีมันเข้าขากันดีมากกว่าสปริงเดิม ไหนๆเปลี่ยนโช๊คใหม่ไปแล้วอยากให้ดึงประสิทธิภาพของมันมาให้เต็มที่ไปเลย :)

ถ้านานๆที่บ้านใช้ทีก็แก้ปัญหาง่ายๆว่าเข้าออกเมื่อไหร่ให้จอดไว้หน้าบ้านก่อนแล้วก็เอาเข้าเองจะได้ไม่ขูดไง  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com