ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้บางนาตราด ตั้งด่านแต่เช้าเลย  (อ่าน 4354 ครั้ง)

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member
วันนี้บางนาตราด ตั้งด่านแต่เช้าเลย
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 08:21:21 »
บางนา-ตราด ขาเข้า ถนนด้านใน ช่วงบางแก้ว ผมผ่านไปประมณ 7 โมงกว่า ๆ
ตำรวจเป็นสิบนาย ยืนดักเรียกมอเตอร์ไซด์ ทั้ง 4 เลนเลย
เส้นด้านในนี้ ห้ามมอเตอร์ไซด์วิ่งอยู่แล้ว แต่ก็ยังวิ่งกันเพียบ

มีมอเตอร์ไซด์บางคัน หนีตำรวจสวนเลนกลับมาด้วย

ออฟไลน์ NoName__???

• Hero Member
Re: วันนี้บางนาตราด ตั้งด่านแต่เช้าเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 08:35:18 »
เบาะมอไซด์วิ่งเลนเร็ว ไม่ใช่ Big bikeด้วยเป็นพวกมอไซแม่บ้านจ่ายกับข้าววิ่งกันไม่เกินร้อย

ออฟไลน์ hutzero

Re: วันนี้บางนาตราด ตั้งด่านแต่เช้าเลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 08:52:47 »
ตามกฎใหม่เค้าบอกแล้วนี่ครับว่าจะตั้งตรงไหน เมื่อไหร่ก็ได้  แค่ไม่ตั้งติดๆกัน   และถ้ารถติดมากๆให้เลิกตั้งด่าน

ออฟไลน์ Jew

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 09:16:42 »
เส้นบางนาตราด มีมอไซด์เเอบวิ่งถนนด้านในประจำเเละเป็นจำนวนมากขึ้นเรื่อยๆเท่าที่ผมสังเกตุครับ ตำรวจติดป้ายเตือนก่อนหน้านี้นานละ
วันนี้เห็นตั้งด่านจับเลยก็ดีเเต่ก็ทำเอาผมเกือบไม่ทันงาน 555  เเต่ก็ดีเพราะว่ามอไซด์พวกนั้นจะได้ไม่กล้าเข้ามวิ่งอีก
เห็นเเล้วผมละเสียวเเทนอันตรายมากๆที่มอไซด์ เข้ามาวิ่งเลนใน

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 09:43:58 »
Tollway รังสิตขาออกก้อตั้งนะครับ ทีด้าที่ขับแซงผมขึ้นไป โดนจังๆ เลย

ออฟไลน์ TK2003

• Full Member
  • พ่อลูกสอง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 09:49:57 »
เบาะมอไซด์วิ่งเลนเร็ว ไม่ใช่ Big bikeด้วยเป็นพวกมอไซแม่บ้านจ่ายกับข้าววิ่งกันไม่เกินร้อย
ขอถามนิดนะครับว่า Bigbike นี่สามารถวิ่งในช่องทางด่วนได้ไหมครับ
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

ออฟไลน์ tubtup

วันนี้บางนาตราด ตั้งด่านแต่เช้าเลย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 10:20:09 »
ขอถามนิดนะครับว่า Bigbike นี่สามารถวิ่งในช่องทางด่วนได้ไหมครับ

ถ้าเอาจริงๆเลย ไม่ได้ครับ ;D

ออฟไลน์ PumpNISMO

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 10:26:04 »

ไม่ได้ครับ แต่ความเร็วมันจะใกล้เคียงกับรถยนต์มากกว่า   ผมว่าที่เค้าไม่ให้สองล้อวิ่งเข้ามาหรือไม่ให้ขึ้นทางด่วน เพราะถ้าเกิดอุบัติเหตุมามีเจ็บหนักแน่ๆครับ รถวิ่งกันด้วยความเร็วสูง

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 10:30:00 »
ให้เค้าตั้งไปเถอะครับถือว่าทำหน้าที่ เดี๋ยวนี้มีแปะป้ายแล้วนะว่าห้ามมอเตอร์ไซค์แล่นในช่องทางด่วน ส่วนใหญ่ก็แล่นกันไม่รู้เรื่องด้วย ชอบขี่ฉวัดเฉวียนไปมาแล้วมักไปอยู่เลนขวาดสุดที่รถซิ่งมาเร็วๆกันทั้งนั้น สักวันคงได้ไปอยู่ใต้ท้องรถแน่ๆ  ถ้าตำรวจเค้าห้ามแล้วยังคงดื้อแอบเข้าไปแล่นก็โดนปรับไปแหละดีแล้ว อันตรายต่อชีวิตตัวเองโดยตรงเลย  :P

รู้สึกว่าช่วงนี้ย่านบางนากำลังทำงานกันแข็งขันดีนะครับ ตั้งแปะป้ายห้ามมอเตอไซเข้า ตั้งด่านจับ เมื่อวันอาทิตย์ก็เห็นแว๊บๆว่ามีตำรวจยืนส่องกล้องจับความเร็วบนสะพานลอยข้ามฝั่งไปตึกบางนาทาวเวอร์ ใครซิ่งไม่ระวังโดนหมดแน่ๆ  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Dek Prade

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 10:51:22 »
คงเป็นการเริ่มต้นมาตรการแก้ไขรถติด เพราะ ตร.เชื่อว่า รถติดสาหัส ในกทม โดยเฉพาะ 2 ครั้งหนักๆ เมื่อเดือนที่แล้ว
สาเหตุอันดับแรกๆ มาจาก วินัยจราจร

ถ้าเป็นไปตามแผนฯ  ต่อไป จำนวนด่านที่ไม่สำคัญก็คงจะน้อยลง
และหันมารับมือกับปริมาณรถที่จะมากขึ้นในปลายปีนี้

ออฟไลน์ Amaranthe

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 11:24:13 »
ขอสอบถามหน่อยครับ เส้นนี้วิ่งความเร็วได้เท่าไร
จะได้ระวัง ปกติถ้าผมรีบยังไงก็ ไม่เกิน 120

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 11:30:43 »
ถ้าแล้นไม่เกิน120ผมว่าน่าจะปลอดภัยนะ ยกเว้นว่าจะมีวันไหนเจอตำรวจคนที่แกล้งจับความเร็วที่เกิน100ขึ้นไป  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 11:31:23 »
มอเตอร์ไซด์ทุกชนิดไม่ควรวิ่งเลนด้านในของ ถ.บางนา-ตราดอย่างยิ่งเลยครับ  

ทั้งขับกันเร็วแถมตรงนั้นมีการทรุดตัวของถนนเรื่อยๆ มีคลื่นที่เกิดใหม่มากๆมาย ขนาดรถเก๋งขับยังเสียวเลยครับบางที

ออฟไลน์ golf32

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 11:36:58 »
ขอสอบถามหน่อยครับ เส้นนี้วิ่งความเร็วได้เท่าไร
จะได้ระวัง ปกติถ้าผมรีบยังไงก็ ไม่เกิน 120

ลงทางด่วนบางนา มีป้ายห้ามวิ่งเกิน 80 ครับ

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 12:51:47 »

เคยเจอเส้นมอเตอร์เวย์ช่วงด่านเก็บเงินตรงลาดกระบังครับ มากันเป็นสิบเลย สงสัยงบหนา :-X :-X
Test ..

ออฟไลน์ cdchn

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 19:40:27 »
แถวบางนา ผมเจอประจำ ทั้งมอเตอร์ไซค์คันเล็ก, โดยเฉพาะคันใหญ่ๆ มากันเป็นกลุ่มๆ ไม่ค่อยกลัวใคร แบบว่าพวกเยอะ
 :-\

ออฟไลน์ Blu

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 23:10:06 »
ผมเห็นด้วยครับเจอบ่อยมากๆ แล้วผมเป็นคนที่ขับรถ 140+ ตลอด อันตรายมากๆ ครับที่มีมอเตอร์ไซด์มาวิ่งอยู่ในช่องทางนั้น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 20:11:12 »
ประจำตรงนี้อะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 23:10:41 »
แว้นมันเหิมเกริมกันเกินไป ก็ต้องโดนบ้างล่ะครับ