ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านที่เลิกขับ SUV แล้วเปลี่ยนมาขับรถเก๋งแทน ความรู้สึกเป็นยังไงบ้างครับ  (อ่าน 3975 ครั้ง)

ออฟไลน์ swiich

• Full Member
ท่านที่เลิกขับ SUV แล้วเปลี่ยนมาขับรถเก๋งแทน ความรู้สึกเป็นยังไงบ้างครับ
-เปลี่ยนมาขับ C-seg
-เปลี่ยนมาขับ D-seg
-ไปไม่รอดกลับมาหา SUV เหมือนเดิม : )
-ไปกระบะยกสูงเลย!!

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
เคยขับcrv ยอมรับเลยว่าทัศนวิสัยดีกว่าเก๋งมาก มุดง่ายกว่า คล่องตัวในเมือง

แต่สาดโค้งหนักๆแบบตอนนี้ไม่ได้แน่ๆ จอดก็ยากกว่านิดหน่อย

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
ขับเก๋งอย่างเดียวครับ กลัวความสูง  ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ holahola66

รู้สึกประหยัดค่าน้ำมันขึ้นครับ  ;D
จาก Xtrail t30 เบนซิน2.5.  มา benz w211cdi
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ keamglad

ขอคนที่ขับรถเก๋ง แต่ไม่ชอบขับ suv ได้มัยครับ

เหตผลที่ชอบเก๋ง ไม่ชอบ SUV เพราะ
มันกินน้ำมันครับ คันใหญ่มาก อีกอย่างผมไม่ชอบขน ไม่ชอบไปไหนไปทีเยอะๆ เป็นครอบครัว ชอบนั่งคนเดียว หรืออย่างดีสองคน
นั่งคนเดียวรถคันบะฮึ่ม จ่ายค่าน้ำมันแพง  เลยไม่ค่อยปลื้มครับ

ออฟไลน์ mong_mongs

• Newbie
  • *
สำหรับผม ชอบเก๋งมากกว่าครับ รถคุณแม่เป็นCRV ผมว่ามันไม่คล่องตัวครับ ดูหวิวๆไงไม่รู้เวลาขับ ไม่กล้าขับเร็ว
ชอบเก๋งมากกว่าสาดโค้งได้ซะใจ ใช้ความเร็วแล้วอุ่นใจกว่า ทัศนวิสัย ผมชอบมันใกล้ถนน ขับดูแล้วมั่นใจกว่าครับ เหมือนเราเป็นหนึ่งเดียวกับรถครับ

ออฟไลน์ XyteBlaster

ชอบเก๋งครับ มันสาดโค้งได้ดีกว่่รถไม่โคลง

เคยขับ crv เป็นสารถี อยู่พักนึง ต้องขับแบบเรื่อยๆ ถึงจะไหวครับ. แต่มันก็นั่งสบายดีนะ ชิลล์ๆ

ออฟไลน์ wingzerocustom

• Jr. Member
  • **
เคยขับ ppv มา เปลี่ยนมาขับเก๋ง หาที่จอดง่ายกว่าเยอะเลยครับ อิอิ
นี่เธอรู้ป่าวว่า เชียงใหม่ มีทะเลนะ
คิดไม่ถึงล่ะสิ
.......
.......
แต่เรา คิดถึง นะ

ออฟไลน์ mewzabahl

ppv/suv ผมชอบทัศนวิสัย อย่างเดียวเลย นอกนั้นยกให้เก๋งครับ

ออฟไลน์ myalexxp

ผมขับ SUV แล้วรู้สึกผ่อนคลายครับ มันโล่งๆโปร่งๆ

และรู้สึกปลอดภัยมากกว่าเก๋งครับ

ปล. เคยโดน10ล้อเบรกแตกมาชนท้ายตอนติดไฟแดงครับ รถผมรับคันแรกเลย โดนต่อเนื่องอีก 8 คัน

ไม่อยากจะคิดถ้าขับเก๋งจะได้มานั่งพิมพ์แบบนี้ไหม - -*

ออฟไลน์ neuro

• Full Member
ผมชอบขับเก๋งมากกว่า ควบคุมง่ายกว่า
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นกับใครชินอะไรมากกว่านะครับ