ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง Duramax มีในเชียงกงยังครับ และจะเอามาใส่ Chevy Colorado ตัวเก่าได้ไหมครับ  (อ่าน 4881 ครั้ง)

ออฟไลน์ JeansZ

• Hero Member
คือผมชอบเครื่อง Duramax มากกว่าครับ แต่ตอนนี้ใช้  Colorado ตัวเก่าตาสองชั้นอยู่ แต่ยังชอบในรูปทรงของมันครับเลยไม่อยากเปลี่ยน แต่อยากเปลี่ยนไปใช้ Duramax ที่เป็นเครื่องของ Chevrolet ไม่ใช่ Isuzu ครับ

แล้วยังแรงกว่า+ประหยัดน้ำมันกว่าด้วยครับ น่าจะทนกว่าด้วย แต่ไม่ชอบติดกล่องครับ คือต้องการเปลี่ยนไปใช้เครื่องตัวใหม่แต่ยังไม่อยากเปลี่ยนรถครับ เสียดายรถอยู่ (ถ้าขายหรือเอาไปเทิร์นคันใหม่่คงคิดถึงหน้าตาตัวเก่าแย่ล่่ะครับใช้มาไม่กี่ปีเอง)

ถ้ามี ราคาเท่าไรครับ+ค่าติดตั้ง
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ krajay

• Jr. Member
  • **
ผมว่าน่าจะยังไม่มีมั้งครับ

ออกโฉมใหม่ไปเลยครับ ตัวใหม่มันก็สวยกว่าตัวเก่าเยอะอยู่นา

ตอนนี้ในคลับ Colorado มีคนกำลังประกาศขายอยู่ด้วย เป็นตัว C-Cab 2WD LTZ Z71 AT

สนใจมั้ย ;)

ออฟไลน์ 6162002

เรื่องนี้น่าสนใจแฮะ เพราะผมว่า ตัวตาสองชั้น กับตัวปัจจุบัน มันคนละแนวกันมากๆเลยครับ  ตาสองชั้นดูโหดกว่ามากในสายตาผม   ตัวใหม่มันดูเหมือนเด็กไปหน่อย >_<

ออฟไลน์ HYDE--

ผมว่าน่าจะยังครับ เพราะ รถยังใหม่มาก
นอกจากต้องลองหาในเวป เผื่อมีใครซื้อมาสักพักแล้ว อยากเปลี่ยนเครื่องใหม่

ตัวอย่าง ผมเคยเห็นใน fiesta club ก้มีเคสนึง ที่มีคนประกาศขายเครื่อง กับเกียร์ของตัว 1.6
เพราะไปเปลี่ยนเครื่องเป็น k20a

ถ้ามีเคสลักษณะนี้ ก้ลองติดต่อเค้าดู แต่โอกาสคงแทบไม่มี ถึงมีก้คงเป็นเครื่อง 2.5
อีกอย่าง ถึงหาเครื่องได้ ก้ไม่รู้จะลงได้ป่าว มันดูยุ่งยากมาก จนไม่น่าจะเป็นจริงได้ง่ายๆ
ผมว่า ถ้าชอบเครื่อง duramax แนะนำว่าไปเทิร์นดีกว่าครับ รุ่นใหม่ ดู ล้ำ และ บึกบึนดีครับ
ง่ายกว่าเยอะมากๆ แล้วก้น่าจะหมดเงินน้อยกว่าด้วย แต่ตัวเก่่าเนี่ย ท่าทางจะมีคนชอบเยอะมากๆ

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมว่าน่าจะยังครับ เพราะ รถยังใหม่มาก
นอกจากต้องลองหาในเวป เผื่อมีใครซื้อมาสักพักแล้ว อยากเปลี่ยนเครื่องใหม่

ตัวอย่าง ผมเคยเห็นใน fiesta club ก้มีเคสนึง ที่มีคนประกาศขายเครื่อง กับเกียร์ของตัว 1.6
เพราะไปเปลี่ยนเครื่องเป็น k20a

ถ้ามีเคสลักษณะนี้ ก้ลองติดต่อเค้าดู แต่โอกาสคงแทบไม่มี ถึงมีก้คงเป็นเครื่อง 2.5
อีกอย่าง ถึงหาเครื่องได้ ก้ไม่รู้จะลงได้ป่าว มันดูยุ่งยากมาก จนไม่น่าจะเป็นจริงได้ง่ายๆ
ผมว่า ถ้าชอบเครื่อง duramax แนะนำว่าไปเทิร์นดีกว่าครับ รุ่นใหม่ ดู ล้ำ และ บึกบึนดีครับ
ง่ายกว่าเยอะมากๆ แล้วก้น่าจะหมดเงินน้อยกว่าด้วย แต่ตัวเก่่าเนี่ย ท่าทางจะมีคนชอบเยอะมากๆ

ผมใช้รุ่นตาสองชั้นอยู่ คนชอบท่าจะเยอะจริงๆครับ รถผมเจอคนถามบ่อยมากว่าจะปล่อยเมื่อไหร่รอซื้ออยู่ ไปเปิดราคาตามเวปดูก็เจอว่าราคามันพอๆกับดีแม็กหรือวีโก้เลย ไหนบอกเชฟราคาตกไงฟระ ตอนนี้ผมสั่งอะไหล่ช่วงล่างแท้ยกชุดมาเปลี่ยน ใช้มา8ปีแล้วจัดมันยกชุดซะเลย ข้อดีของรุ่นนี้อีกอย่างคืออะไหล่เทียบอีซุซุได้เยอะมาก วิ่งเข้าศูนย์อีซุซุยังได้เลย ซ่อมได้ทั้งคันยกเว้นตัวถัง 555

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
2.5 มีแล้ว ในเชียงกง ปทุมวัน 

แต่เชื่อเถอะว่าแปลงไม่ง่าย และไม่จบง่ายๆ ลองดูแท่นเครื่องก่อนก็ได้   

อีกทั้ง ท่านจะหาช่างที่ไหนมา วายริ่ง ไฟให้ท่าน

คิดจะทำเงินมี ช่างไม่มี ก็ไม่สำเร็จนะครับ

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Full Member
  • Adi Autolism..
บางนาไม่มีนะคับ ใหม่เกิน. แต่เอเครื่องของ 86 ใหม่กิ๊กมีมา3 เดือนแล้ว

จากคนเดินบางนาทุกเดือน