ผู้เขียน หัวข้อ: เจอเหตุการณ์แบบนี้ หรือเกี่ยวข้อง กับ ทางราชการ จะเรียกร้องกับใครครับ ประเทศไทย  (อ่าน 5874 ครั้ง)

ออฟไลน์ bleem

• Sr. Member
นึกถึงคนขับ + โฆษณาทางทีวี

" ใจเขาใจเรา " .............ประกันชีวิต .............. ตูจะได้ใช้ ไหมครับ  หรือ รอ ให้ตายไปก่อน ถึงได้ค่าทำศพ

ครับพี่ ............. เล่นทำเนินจั้ม ยังกับกีฬา EXTREAM  แม่จ้าว............. สงสัยคนโดน รอเป็น" ภาระให้ลูกหลาน " ถึงว่า ประเทศ

นี้ ประกันชีวิตมันขายดิบขายดี โฆษณากันจริงๆ โดนตรงๆๆ แอบตายเอาดื้อๆ เวรกรรม.........

ทั้งถนน ก่อนจะลาดยาง  ทำไมไม่มีแผงกั้น หรือ เว้นช่องทาง ฝาท่อ หลังพี่เปิดช่องคูระบาย พี่ปิดฝาไม่สนิท หรือมันคลอนหลวม คิดถึงกันบ้างไหมเกิดรถ

ตกลงไป คันตามมาจะเกิดอะไรขึ้น มันทำงานชุ่ยกันจัง สายไฟประเทศไทยที่ ขดพันกัน รวมแล้วพันรอบโลก ได้ 10 รอบ สงสัยทำไมมันไม่ช๊อต ว๊ะ เวลา

ฝนตก ไม่แปลกใจเลยที่ไฟฟ้าลัดวงจรบ่อยๆ ท่านลองมองดูตามเสาไฟบ้านท่าน แม่จ้าว มัน รก ยังกับรังนก ตู้โทรศัพท์มีไว้ติดสติ๊กเกอร์ โฆษณา ซึ่งร้อย

ละ 99.99 เสีย เหรียญเต็มเครื่องพัง ติดไว้เพื่อ ฝาคูฟุตบาท ที่ด้อยคุณภาพ เหมือนหลุมที่สมัยเด็กแกล้งทำไว้ให้เพื่อนเหยียบ พอตก แล้วมานั่งขำ มัน

สะใจ.....ถึงกับตัวขำไม่ออก มาถึงเรื่องสายโทรศัพท์ มันช่าง พันกวน...........ีน เสียไม่ได้หยุดเพราะอะไร เพราะตูดูเวลาเองทำงานซ่อมสายโทรศัพท์

ของเองแต่ละทีหากันไม่เจอ มันแสนจะพันกันมั่วและเองทำงานเองลวกๆเอามากๆ จะได้อีกกี่วัน.........

มาขอบ่น เพราะประสบเหตุ ซวยซ้ำซ้อน ปีชง จริงๆ ทั้ง หลุม ที่ไม่ทราบว่ามันมีหลังที่มันซ่อมและจะลาดยาง เล่นเอาตัวลอย คนแก่หัวใจจะวาย ทั้งท่อและ

คูฟุตบาท ที่นำเหล็กเป็นซี่ มาวางไว้ เหยียบเหล็กผุๆลงไป ได้เลือดครับ ประเทศไทยครับ หน่วยงานไหนรับผิดชอบทั่วไทย ลองไปดู มีป้ายปักกรมทาง

หลวง เลขสี่ตัว ร้องเรียนไป แล้วไง ขับไปวันนี้ยังคงเหมือนเดิม รถมอเตอร์ไซด์ เก๋ง กระบะ ขับ กลางคืน อันตรายมากๆๆ ริวจิตสัมผัส ก็ช่วยไม่ได้....

และท้ายนี้คุณเจ้าของคลิ๊ป ครับ

ทั้งๆที่รู้ว่า อาจมีคนขับขับตกหลุมอยู่แล้วอาจถึงตาย คุณพี่ น่าจะมีวิธีการเตือน หรือแจ้ง 191 หรือวิธีอื่นๆ เพื่อป้องกันพี่เล่นดักรอถ่ายเพื่อจะส่ง เรื่องจริง

ผ่านจอชิงรางวัลแบบนี้ ผมว่า ผมไว้อาลัยคุณพี่เลยนะครับ เป็นผม จะหาทางป้องกัน ถ้าผมทราบว่ามันอาจจะเกิดเหตุ หรือ เราทราบมาก่อนว่า มีอุบัติเหตุ

นะครับ ต้องช่วยกันถือว่าช่วย หลายชีวิตได้บุญกุศลแรงมากครับ ดีกว่าทำบุญ 100 วัดนะครับ ผมว่า.................

รวมถึง วันนี้ สดๆ หลุมที่ไปดูยังไม่แก้ไข ทั้งๆที่แจ้ง ไปสองหน่วบงานรวมถึง อบต. ซึ่งมาเยี่ยมปู่กับย่า และไม่รู้จัก สถานที่มากนัก

ได้แต่ถาม บั๊ก 1133 และกดโทรไป  หลุมที่ผมโดน ตอนนี้  ผมนำต้นไม้ใหญ่ชำใส่ถุง  ขนาดใหญ่ไปวางไว้เลย กะว่าไม่แก้ไข ก็ใส่ปุ๋ย รดน้ำ ปลูกให้เสร็จ

สับครับ.......... เท่าที่ทราบมาโดนกันมาหลายคัน แต่แปลกเราไม่เคยเรียกร้อง หรือ แก้ไขปัญหากันก่อน รอหน่วยงาน กัน อะไรทำได้ทำไปก่อน หรือรอ

ให้เจ็บก็เจ็บไป ตายก็ตายไป ..............

ส่วนตัวก็เคยโดนมา กับตัว แต่ดีที่รถแค่หมุน ฟาดกับสะพาน ดีว่าขับไม่เร็ว จำความได้ว่าไม่เกิน 80  ถนนเป็นหลุม ( ลาดยาง ) คล้ายกับ หลุมกับระเบิด

ถี่ๆ  ท้ายเต้น สะบัด ครั้งนั้นก็รอดมาได้ ปัจจุบัน เพียงกลบ หลุมแต่ยังคงเป็นเนินเล็กๆ ทั่วไป คาดว่าถ้าฝนตก ถนนลื่น มันจะเกิดเหตุแน่นอน ก็จะกลาย

เป็นที่มา โค้ง 100 ศพ บ้าง เจ้าที่แรงบ้าง ศาลเพียงตาบ้าง เฮ้อ ทำไมมันไม่แก้ไข ปล่อยให้เกิด อยู่อย่าง นั้น หรือแก้แล้วไม่ตรงจุด เป็นกรรมของคนขับ

กันต่อไป.............
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 11:59:44 โดย bleem »

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
ชุ่ยจริงคับ,,, ผมว่า น่าจะเรียกร้องค่าเสียหาย กับผู้รับเหมาได้นะ  :-\

ออฟไลน์ apinui

ทำใจอย่างเดียวครับ นาที .....นี้บ้านเมืองนี้ ...

ขนาดโจรใต้ บุกค่ายทหาร โดนทหารยิงตาย ยังได้รับเงินเยียวยาเลยครับ ....

ดูแลตัวเอง หลีกเลี่ยง และอยู่ในความไม่ประมาทครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ทำใจอย่างเดียวครับ นาที .....นี้บ้านเมืองนี้ ...

ขนาดโจรใต้ บุกค่ายทหาร โดนทหารยิงตาย ยังได้รับเงินเยียวยาเลยครับ ....

ดูแลตัวเอง หลีกเลี่ยง และอยู่ในความไม่ประมาทครับ

นั่นสิ ผมยังงงๆเลยแล้วยิ่งงงหนักเข้าไปอีกว่าถ้าตำรวจ ทหารโดนโจรยิงตายได้เงินน้อยกว่าเยอะ ถ้าผมเป็นคนที่นู้นก็ไปเป็นโจรได้อย่างง่ายๆเลยทำภารกิจไม่สำเร็จลูกมียยังมีเงินก้อนใช้สบายๆอย่างนี้ถือว่าเป็นนโยบายสนับสนุนให้เป็นโจรกันรึเปล่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ tathedarknight

• Full Member
เป็นการกระทำของผู้รับเหมาที่เลวร้ายมาก นั่งดูคลิปแล้วใจหาย และก็รู้สึกโกรธที่..............
ขอพอแค่นี้แล้วกัน

ออฟไลน์ myalexxp

เจอทางแบบนี้ ผมก็ขับเบาๆครับ

ยิ่งทำถนนใหม่ ไปแรงไม่ได้ครับ อันตราย

มันอยู่ที่ตัวเราเกือบจะ 100%ต้องระวังให้มากๆ

ประสบการณ์การขับรถนั้นสำคัญ

ยิ่งแก่ตัวก็ยิ่งใจเย็นขึ้น  :-[

ออฟไลน์ Godzilla2005

ดูคลิบแล้ว เหมือนจะผ่านเนินไปได้แล้วนิ

ถ้าตรงต่อไปก็ น่าจะผ่าน

ดูเหมือนกับไปเผลอหักพวงมาลัยอะป่าว

คนขับอาจจะเด้งๆอยู่ในรถ แล้ว เกิดหักพวงมาลัยโดยไม่ได้ตั้งใจ อะป่าว

ออฟไลน์ shando

เคยมีคนโพสไว้สองกระทู้แล้วครับ

ออฟไลน์ S6

ฟ้องหน่วยงานราชการเจ้าของถนน หรือทางหลวง น่าจะเป็นส่วนหนึ่งของกระทรวงคมนาคม
โทษฐานละเมิด ไม่ตรวจสอบ ความปลอดภัย
ถึงจะให้ผู้รับเหมามาทำงานให้ ก็ต้องมาตรวจรับงานเพื่อตรวจสอบความเรียบร้อย เพื่อความปลอดภัยของประชาชนผู้ใช้รถใช้ถนน

ออฟไลน์ keamglad

อาจจะมีความเข้าใจผิดว่าโจรใต้ = เหยื่อทางการเมือง เหมือนพวกเผาห้างที่ได้ 7 ล้านกระมังครับ ฮาๆๆๆ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ต้องดูย้อนหลัง ที่ข่าวช่อง7 ดูแบบเต็มๆจะเห็นได้ว่า 18ล้อยังเหินฟ้า 10ล้อก็เหินตามไปด้วย ดูเผินๆอาจจะฮา แต่ดูลึกๆฮาไม่ออก :D

ออฟไลน์ hutzero

ไม่น่าเบรคเลย

promt

• บุคคลทั่วไป
ดูในคลิปน่าจะเป็น triton

ไปเจอในเฟซบุ๊คมาพอดี ใครที่ได้รับความเสียหายอย่าลืมไปแจ้งความกันนะครับ

ออฟไลน์ pukachino

• Newbie
  • *
เคยเห็นคำตัดสิน ของศาล กรณีใกล้เคียง กัน

เป็นการที่ ประชาชน ฟ้อง หน่วยงานราชการ ที่ต้อง ฟ้องหน่วยราชการ เพราะ เป็นคนที่ต้อง ดูแลให้ ผู้รับเหมาทำงานให้เรียบร้อย ถูกระเบียบ

ซึ่ง ศาลตัดสินให้ คนฟ้องชนะ   หน่วยงานราชการ    และ หน่วยราชการ ก็ต้องฟ้อง ผู้รับเหมา ต่อไป

ออฟไลน์ raygun

อาจจะมีความเข้าใจผิดว่าโจรใต้ = เหยื่อทางการเมือง เหมือนพวกเผาห้างที่ได้ 7 ล้านกระมังครับ ฮาๆๆๆ

อันนี้เข้าการเมืองนะครับ เดี่ยวยาวครับ

ออฟไลน์ SUPAPID

:D :D :D :D

ออฟไลน์ diow_1991

ออฟไลน์ cdchn

• Jr. Member
  • **
เขาอาจจะรอ เจ้าหน้าที่หรือเปล่า ครับ

ระหว่างนั้นก็ถ่ายเพื่อเป็นหลักฐานว่า อันตรายจริงๆ

ความเห็นส่วนตัว ???

ออฟไลน์ litle

• **
  • สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยครับ
มอไซต์เจอแบบนี้ยิ่งเจ็บ เจอมาแล้วครับ
โห......บินทั้งคนทั้งรถ ลงพื้นโช้คยุบสุดดังตึ้ง ! ก้นกระแทกเบาะอย่างแรง จุกมาก ดีที่มาไม่เร็วมากเลยไม่ล้ม
จอดทิ้งรถเลย ลงไปนอนกะพื้น จุกมาก รถตามหลังมาจอดลงมาช่วย อุ้มเข้าข้างทาง
คนเห็นบอกลอยสูงมาก ทั้งรถทั้งคน นึกว่าจะไปซะแล้ว โชคดีจริง ๆ ที่ไม่เป็นอะไร
มุงๆ กันเยอะ ตำรวจผ่านมาเลยจอดถาม ผมก็เล่าให้ฟัง ตำรวจเลยให้ไปแจ้งความถ้าจะเอาเรื่องจากผู้ที่เกี่ยวข้อง
ก็เลยไปแจ้งความไว้ หลังจากนั้นอาทิตย์นึงหลุมนั้นก็ถูกซ่อมแซมราดยางเรียบร้อย แล้วเรื่องก็เงียบหายไปครับ
วางไว้ก่อนความฝัน  เจอกันวันฝนซา

ออฟไลน์ -Nut-

• **
เบื่อครับบ้านเมืองเรา เงินภาษีที่ใช้ไปไม่เคยได้ใช้กันอย่างเต็มที่ให้ประชาชนเลย

โก่งกันตั้งแต่ โรงเรียนยันรัฐบาล เพลียย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ต่อใฟ้ผมจะเพลียกับรัฐบาลนี้แค่ไหน
แต่ได้โปรดอยู่ในกรอบกติกาของเว็บเราด้วยครับ
รอย่าพาดพิงเรื่องการเมือง จะพรรคไหนก็ตาม

ขนาดแบนเนอรผู้สมัครผู้ว่า หลุดมาจากกูเกิลแอด
ผมยังต้องรีบบล็อกผู้สมัครทุกรายให้เท่าเทียมกันเลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

ชุ่ยเชี่ยๆเลย ฟ้องให้เต็มที่ครับกับไอ้พวกนี้ (ถ้ารอดนะ)

ออฟไลน์ dht_tubes

เป็นการแสดงอำนาจ เพื่อข่มขวัญให้สังคม และ บ้านเมือง

คนดี ทำตามหน้าที่ ไม่กล้าลุกฮือ ขึ้นมาแข็งข้อ

หน้าที่คนที่ต้องดูแลความสงบ ดันสร้างความแตกร้าวซะเอง ไม่ต้องดูไกลที่ไหน บนถนนที่เราใช้กันทุกวัน เช้าเย็น......

ยุคนี้ ไม่เห็นแก่ตัว มันมีทางเลือกอื่นหรือ ก็ไม่มี
นี่คือยุคของคำว่า ตัวใครตัวมันจริงๆ

ออฟไลน์ apinui

ขออภัย ที่พาดพิงการเมืองครับ ...พอๆ

เข้าเรื่องรถ ... ว่าทำไมเหินแบบนั้นแล้วรถเสียหลัก ...

ผมเคยเหินแบบไม่รู้ตัวแบบนี้หนึ่งครั้งครับ แต่โชคดีที่รถไม่เสียหลัก ... เวลาเหินแรงๆแบบนี้ คนขับ ถ้าไม่รัดเข็มขัด ตัว มือ เท้า จะหลุด ครับ ....

ตัวจะลอยขึ้น มือที่จับพวงมาลัยหลวมๆ จะหลุด เท้าที่เหยียบคันเร่ง จะหลุดจากตำแหน่ง และจะควานหาเบรคไม่เจอ ลำตัวจะหลุดจากเบาะนั่ง ซึ่งจังหวะที่รถลงพื้น คนขับอาจไปนั่งอยู่ตรงที่พักแขน ด้านข้างก็ได้ ครับ ... ทีนี้ ก็สวดมนต์ล่ะครับ ... ไม่รู้รถมันจะไปทางไหนแล้ว ...