ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้กฎหมายด้วยครับ กรณีถูกตำรวจจับ ข้อหาไม่มียางอะไหล่!!!!  (อ่าน 21317 ครั้ง)

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
ผมงงกับอีกข้อหานึงครับ รถกระบะตอนเดียวนั่ง 3 คน มันผิดกฏหมายมั้ยครับ ช่างกับลูกน้องคุณพ่อโดนบ่อยครับ

ผมเคยเจออยู่ทีนึง ไปกับลูกน้องคุณพ่อนี่แหละ นั่ง 3 คนแต่คาดเข็มขัดกลางเลยไม่โดนอะไร ผมก็เลยข้องใจว่าถ้านั่ง 3 คนไม่ได้

บริษัทรถยนต์เค้าจะทำเข็มขัดกลางมาทำไมครับ

ออฟไลน์ jakkagy

• Newbie
  • *
ไหนๆ ก็ไหนๆ ละ  เอามาประจานให้ดูเลยว่าเป็นผลงานของ สภ. ไหน  หึๆ   (ผมจะโดนตามเก็บมั้ยครับเนี่ย)

อันนี้ก็อีกอันที่โดนข้อหาแปลกๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 22:19:09 โดย jakkagy »

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
คราวหน้าบอกไปเลยว่าใช้ยาง Runflat!! 
Test ..

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
แต่รถผม ซูบารุ อิมเพรสซ่า แต่งทัังคัน โหลด ลิ้นหน้า ปีกตากผ้า ล้อ 18 ท่อไทเทเนี่ยมอย่างดัง
ผ่านทุกด่าน ไม่เคยโดนโบก แค่โบกให้จอดยังไม่เคย ไม่เข้าใจว่าเพราะอะไร
ถ้าจะโดน รถผมนี่น่าโดนที่สุดแล้ว ขนาดเราเปิดกระจกให้ดูใบขับขี่ มันก็ไม่ดู รีบโบกๆให้ไป

พอออกจากด่าน ก็อัดโชว์ 2-3 เกียร์ ไม่เคยมีตามมานะ 
อยากโดนเหมือนกัน อยากรู้ว่าจะโดนข้อหาอะไรบ้าง

วันนี้ขนาดเข้าซอยสามัคคี ลงสะพานปุ๊บเจอด่านลอยปั๊บ มากัน 5 หน่อ เขาก็มองรถผมนะ
ผมก็มองเขาแล้วยิ้มให้ 1 ที แล้วอัดเลยครับ อยากรู้ว่าจะตามมั๊ย....ก็ไม่ พี่ท่านก็โบกมอไซค์ต่อไป
ไปซื้อข้าวเสร็จ อีกเช่นเคย...อัดมาตั้งแต่ยังไม่เข้าโค้ง อู่66 กะว่าให้ได้ยินเสียงมาก่อนเลย แล้วมาเบา
พี่เขาก็อยู่....ดูจะโบกมั๊ย...ก็ไม่ ก็ไปชิลด์ๆ ไม่ได้กวนตีนใครนะ แต่อยากรู้ว่าไอ้ข้อหาท่อดังเนี่ย จะโดนมั๊ยแค่นั้น
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Ruksadindan

อันนี้งี่เง่า ปฏิเสธข้อหาไปแล้วเล่นงานมันคืนในศาลดีกว่าครับ ไม่งั้นรถหลายคันก็โดนกันทั้งนั้น

เคยโดนข้อหาคนนั่งหลังไม่คาดเซฟตี้เบลท์ด้วยครับทุเรดมาก
อันนี้ก็เหมาะอยู่ ระดับนานาชาติเขาก็จับกันครับ

ออฟไลน์ MystogaN

แต่รถผม ซูบารุ อิมเพรสซ่า แต่งทัังคัน โหลด ลิ้นหน้า ปีกตากผ้า ล้อ 18 ท่อไทเทเนี่ยมอย่างดัง
ผ่านทุกด่าน ไม่เคยโดนโบก แค่โบกให้จอดยังไม่เคย ไม่เข้าใจว่าเพราะอะไร
ถ้าจะโดน รถผมนี่น่าโดนที่สุดแล้ว ขนาดเราเปิดกระจกให้ดูใบขับขี่ มันก็ไม่ดู รีบโบกๆให้ไป

พอออกจากด่าน ก็อัดโชว์ 2-3 เกียร์ ไม่เคยมีตามมานะ 
อยากโดนเหมือนกัน อยากรู้ว่าจะโดนข้อหาอะไรบ้าง

วันนี้ขนาดเข้าซอยสามัคคี ลงสะพานปุ๊บเจอด่านลอยปั๊บ มากัน 5 หน่อ เขาก็มองรถผมนะ
ผมก็มองเขาแล้วยิ้มให้ 1 ที แล้วอัดเลยครับ อยากรู้ว่าจะตามมั๊ย....ก็ไม่ พี่ท่านก็โบกมอไซค์ต่อไป
ไปซื้อข้าวเสร็จ อีกเช่นเคย...อัดมาตั้งแต่ยังไม่เข้าโค้ง อู่66 กะว่าให้ได้ยินเสียงมาก่อนเลย แล้วมาเบา
พี่เขาก็อยู่....ดูจะโบกมั๊ย...ก็ไม่ ก็ไปชิลด์ๆ ไม่ได้กวนตีนใครนะ แต่อยากรู้ว่าไอ้ข้อหาท่อดังเนี่ย จะโดนมั๊ยแค่นั้น
คิดว่าน่าจะชอบเรียกเฉพาะรถตลาดหละมั้งครับ พวกนี้มีความรู้เรื่องรถพอสมควร ไม่กล้าสุ่มสี่สุ่มห้าหรอก

แต่ด่าน Tollway เคยเหนคาเยนโดนเรียกตรงด่านเก็บเงินดอนเมือง แต่นั่นขับเร็วมากครับ 200+ ผิดจริงๆ เต็มๆ

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

เห็นขี้หมายังไม่น่ารังเกียจเท่าเห็นลูกเสือพกปืนครับ ;D
จริงๆ ต้องเรียกแก๊งรีดไถในเครื่องแบบมากกว่า :(
แต่เห็นมาเยอะแล้ว...ทำกรรมไว้เยอะ จุดจบของการดำเนินชีวิต ไม่สวยซักคนครับ

ออฟไลน์ YF-19

เฮ้ย......... มีใบสั่งด้วย แล้วไปจ่ายได้จริงไม๊ครับ

ถ้าจริงต้องร้องเรียนสน. แล้วครับ

ออกมาเป็นหลักฐานแบบนี้ต้องเล่นแล้วครับ ลองดูจากเวปที่ผมให้ก่อนว่ามีเรื่องร้องเรียนได้แค่ไหน

ไม่งั้นปรึกษานักกฏหมายเลยครับ ว่าตกลง ในข้อกฏหมาย ผิดในกรณีแบบนี้ได้หรือไม่

ต้องจัดแล้วครับ หลักฐานคามือ นี่มันเน่าทั้งโรงพักแล้วว :o :o :o
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ MystogaN

จัดเตมครับออกข่าวเลย >.<

ออฟไลน์ frame@kk

โหยพี่ ผมยังเคยโดนข้อหา "รถไม่ล้าง" เลยบอกว่าเป็นอุปสรรคต่อการขับขี่ของตนเองละผู้อื่น =,=''
พอขับมอไซก็โดน บอกว่าไม่พกเล่นเขียวติดรถ ผมก็ไม่ได้พกจริงๆแหละ แต่ผมถ่ายเอกสาร ลงสำเนาถูกต้องไว้
ผมสวนกลับไปบอกว่าอาผมเป็นตำรวจบอกว่าเขาให้พกสำเนาได้ ถ้ารถหายพร้อมกับเล่มเขียวจะทำยังไง
พอรู้ว่าอาผมเป็นตำรวจนี่ ปล่อยเลย 5555

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

ตอนผมได้รถมาวันแรกไม่ได้ติดป้ายทะเบียนไว้หน้ารถติดแต่ท้าย(ป้ายแดง) ออกไปขับลองรถตอน5ทุ่มกว่า

เจอตั้งด่านไป2ด่าน คิดในใจยังไงก็ไม่รอดแต่ดันรอดทั้ง2ด่านโบกให้ไปซะเฉยๆ ผมว่าผมผิดหลายข้อหาอยู่นะ

คิดว่าจะไม่เถียงด้วยแต่ดันไม่มีใครเรียกซะงั้น

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control

เห็นข้อหาเพิ่มเติมแล้วเอารูปมาให้ดูครับ
(มาจากเพจตามรูป)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ TnP_PKt

หลายมาตรฐานมากครับ ตำรวจไทย

บางคนไม่ผิดยัดให้ผิด บางคนทำผิดเรียกแล้วปล่อย

ผมเคยโดนเส้น เซาเทิร์น ตอนนั้นรีบมากๆน้้งอผมมีสอบ

ซัดมา 180 เจอเลยครับ ด่านลอยแน่ๆ ตำรวจสองนายกับรถ 1 คัน

คันข้างหน้าผมก้โดนนะ มาเสตปแรกขอดูบัตรประชาชน

พ่อผมยื่นบัตรข้าราชการ C8  ปล่อย พร้อมตะเบ้ะเรียบร้อยครับ

ทั้งๆที่จริงๆผมยินดีจ่ายนะ เพราะผมผิดจริงๆ แต่ท่านก็ไม่เอา

อีกครั้ง พาอาม่าไปเที่ยวรถต่อทะเบียนแล้วแต่ลืมแปะ แล้วก้ทิ้งไว้ที่บ้าน

ขับไปต่างจังหวัด ผ่านตั้งหลายด่านไม่มีโบกเลยสสงสัยรถตู้(granvia) คงไม่เรียกก

ออฟไลน์ WATBTG01

• Jr. Member
  • **
คราวหน้า..พับเล็กๆนะครับ   ;) You(Police)Like

มีเพื่อนผมเป็นผู้หญิงคนนึ่งโดนจับ(หลายปีก่อน)ข้อหาอยู่เลนกลาง(มีสามเลน)แล้วเลี้ยวขวาเพื่อขึ้นสะพานซังฮี้
โดนตำรวจจับ ก็ส่งให้เงินไป100 บาท พี่แกก็บอกว่า"เล็กๆหน่อย"
น้องแกคงไม่เข้าใจความหมาย ก็เลยเปลี่ยนเป็นเเบงค์ 20 บาท
พี่ตำรวจท่าจะโมโห ไม่เอาตัง ดังให้ใบสั่งมาเลย :'(
ว่ากันไป >:(

ออฟไลน์ capton

อันนี้จริงครับ เลวแต่แบบหน้าบาง เด็กผมเคยยื่นให้นอกกระจก มันบอก เฮ้ยๆ มึงเอาออกมาทำไม คนอื่นเห็นมันไม่ดี ทีหลังพับเล็กๆหน่อยนะ ...

ออฟไลน์ valent

ข้อหาปัญญาอ่อนครับ
ถ้าไปเจอคนขับใจกล้าหน่อย ตำตูด อาจโดนสวนกลับไปว่า

"สาดดดด  ยางอะไหล่เพิ่งถูกขโมยมา ยังจะโดนจับซ้ำอีก จะดูบันทึกประจำวันมั้ย สาดดด"

perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ aoddy1

ข้อหาปัญญาอ่อนครับ
ถ้าไปเจอคนขับใจกล้าหน่อย ตำตูด อาจโดนสวนกลับไปว่า

"สาดดดด  ยางอะไหล่เพิ่งถูกขโมยมา ยังจะโดนจับซ้ำอีก จะดูบันทึกประจำวันมั้ย สาดดด"

ผมกำลังจะบอกพอดีเลยครับ ว่าเพิ่งโดนขโมยจะจับผมอีกรึ