ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้ google chrome แล้วมีปัญหาแบบผมไหมครับ  (อ่าน 2247 ครั้ง)

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• Sr. Member
  • เด็กน้อยภูพาน
มีใครใช้ google chrome แล้วมีปัญหาแบบผมไหมครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 01:50:27 »
ตั่งแต่เมื่ออาทิตย์ก่อนที่กูเกิลโครมอัพเดตเวอร์ชั่นใหม้เองพร้อมกับ ปลั๊กอินอโดบี้แฟรชเพลเยอ
มาเป็นเวอร์ขั่น 11.6.602.167 จะมีปัญหาตลอดเลยครับ เวลาเข้าเว็บที่ต้องใช้ปลั๊กอินตัวนี้ จะขึ้นคำว่า
"ไม่สามาโหลดปลั๊กอิน" และจะไม่แสดงผลเลย ดูยูทิวป์ก็ไม่ได้ ผมต้องเข้าไปปิดปลั๊กอินตัวนี้ทิ้ง(ให้โครมไปใช้แฟลชเพลเยอของวินโดว์แทน)ถึงจะใช้ได้ปกติ
แต่พอปิดโครม แล้วเข้าใหม่ มันก็จะมีอาการเดิมอยู่ดี ต้องมานั่งคอยปิดตลอดเวลา

มีใครเจอแบบผมไหมครับ ตอนนี้รำคานมากๆเลย มีทางแก้ไขไหมครับ
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
Re: มีใครใช้ google chrome แล้วมีปัญหาแบบผมไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 21:41:39 »
แนะนำ ลบแล้วลง ใหม่ครับ    น่าจะหาย